`

Jump to content

การฝึกยิง Sniper บ้าง....

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 VJLOVE

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 April 2009 - 03:27 PM

Quick Scope นั้นขอข้ามไปนะครับเพราะหลายคนคงทราบแล้ว ลองหาดูในคลิป youtube

ขอพูดถึง Quick Scope เล็กน้อย อาวุธ M95 Quick Scope นั้นใช้ได้ดีที่สุดในระยะกลาง ระยะใกล้ สำหรับซุ่ม
มีข้อจำกัดคือ ระยะไกล จะยิงไม่ตายในนัดเดียว ศัตรูจะเลือดเหลือ 10 จะใช้เทคนิคเสริมโดยการเปลี่ยนเป็นปืนสั้นเก็บอีก10 โดยยิง
ไปยังจุดเดิม เล็งยิงอย่างรวดเร็วหลังจากยิง M95 เสร็จโดยไม่ต้องรอโหลดกระสุน (แต่มันใช้ได้กับศัตรูที่อยู่นิ่งๆเท่านั้น)

ผมเลยแนะนำให้ฝึกเพื่อพัฒนาไปขั้นที่สูงกว่าคือ No Scope
คุณสมบัติที่ต้องมี
1. Quick Scope จนชำนาญแล้ว
2. ยิงปืนทั่วไปได้โดยไม่ต้องเล็งเป้าปุ่ม LT แล้วเดินยิง ได้ทั้ง 8 ทิศทาง จนชำนาญแล้ว (พื้นฐานเพราะว่าปิน Sniper จะส่าย ยิงยากกว่าปืนทั่วไปมาก)

มาเริ่มฝึกกันเลยครับ
ให้ลองเอา M95 ยิงซ้อมดูก่อนครับ ลองยิงโดยไม่มี สโคปช่วยยิงที่เดิมซ้ำกันแต่กระสุนจะไปคนละจุดกัน เพราะปืนจะส่ายเวลายิง

ให้เราทำการเดินยิงโดยใช้ทิศทางทั้ง 8 ช่วย เพื่อให้กระสุนแม่นยำขึ้น และไปยังจุดที่เราต้องการ ฝึกยิงโดยการ เดินยิงต้นไม้เป้าจะเล็กกว่าตัวคน
ส่วนระยะนั้นให้เว้นห่างจากต้นไม้ในระยะทั่วไปเวลาดวลกับศัตรู ไม่ใกล้มากจนขนาดระยะ Shootgun โดยยิงโดน 1 นัดต้นไม้จะล้ม
เดินยิงให้ชำนาญใน 8 ทิศทาง ยิงไปเรื่อยๆจะเริ่มพอจับจังหวะ วิถ๊กระสุนที่จะออกมา ในการเดินที่ปืนจะส่ายในแต่ละจังหวะของทิศทางต่างๆ
ให้ยิงได้จนถึงขั้นยิงต้นไม้ 10 ต้นในทิศทางที่ไม่ซ้ำกันติดต่อกัน โดยไม่พลาดสักนัด จะถือว่า Pro แล้วครับ

อาวุธที่แนะนำเมื่อ Pro คือ VSS จะสามารถใช้ได้ดีในทุกระยะทาง ใกล้ กลาง ไกล ได้หมดครับ ทั้งบู๊ และซุ่ม

ระยะใกล้ถือยิงแทนปืนพกครับแรงกว่าเยอะ 2 นัดตายครับ Head shoot 1 นัด หลับ
ระยะกลาง Quick Scope ยิงเปิดในนัดแรกแล้วตามเก็บด้วยนัดที่เหลือ
ระยะไกล Scope ยิง 3 นัดก็ตายครับ ศัตรูวิ่งก็ยิงได้ เพราะมีมากถึง 12 นัดต่อเนื่อง ทำให้เล็ง Head shoot ง่าย ต่างกับ M95 ที่ยิงได้ 1 นัด และศัตรูต้องอยู่นิ่งเท่านั้น