`

Jump to content

แมงมุมยักษ์

9 replies to this topic

#1 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 06:37 PM

เล่นถึงด่าน3ที่ลงไปใต้ดินแล้วเจอ แมงมุมยักอะครับ ฆ่ายังไงหว่า? ผมโดนมันกระทืบตายตลอดเลย ยิงไปก็ติดขา :her

#2 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 06:46 PM

ก้อยิงท้องให้มันอ้าขาออกอ่ะครับ แล้วก้อยิงปากมันจะถอย ทำไปเรื่อยๆ จนมันถอยถึงตะแกรงเหล็กแล้วก้อยิงหมุดยึด2ฝั่ง แล้วมันจะตกบ่อลาวาครับ :explain

Edited by Genocide, 15 November 2006 - 11:59 AM.

#3 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 08:00 PM

View PostGenocide, on Nov 14 2006, 06:46 PM, said:

ก้อยิงให้มันอ้าขาออกอ่ะครับ แล้วก้อยิงท้องให้มันถอยไปเรื่อยๆ จนมันตกบ่อลาวาครับ :explain

ขอบคุณมากฮะ จะลองดูฮะ :love

#4 auiddd

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 November 2006 - 08:01 PM

ยิงท้องก่อนครับ มันจะเปิดหน้าแล้วก็ซัดหน้ามันเลย ทำไปเรื่อยๆแล้วมันจะตกบ่อลาวาไปเอง

#5 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 08:52 PM

เช่นเดียวกับด้านบนครับ ยิงท้องที่คล้ายๆเข็มขัดมันจะถอยไป แต่ พอมันถอยไปตรงขอบบ่อแล้ว สังเกตว่าพื้นที่แมงมุมยืนจะเป็นพื้นเหล็ก ด้านหน้าของพื้นมันจะมีตุ่มใหญ่ๆ 2 ข้าง ซ้าย - ขวา คล้ายๆว่าจะเป็นหมุดยึดพื้นไว้อะครับ เราก็ไปยืนตรงปุ่มนั่นอะครับ แล้วยิงล่อมัน มันจะเอาขาฟาด เราก็โดดหลบครับ ขาแมงมุมจะทิ่มปุ่มพัง แล้วก้ทำแบบเดียวกันนี้กับปุ่มอีกด้านครับ พื้นมันก็จะพังตกลงไปในลาวาครับ :explain

#6 finalocean

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 14 November 2006 - 11:11 PM

ตรงปุ่มแผงเหล็ก ผมใช้วิธียิงปืนใส่ปุ่มที่พื้นเลยครับ จัดการได้ไม่ยากเย็นฮะ :explain

#7 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 15 November 2006 - 07:43 AM

1. ก่อนลงมาให้คว้าเป็นปืนธรรมดาก่อนไม่ต้องใช้อาวุธหนักใด ๆ ครับ
2. ยิงที่ท้อง จะเห็นว่าถ้าโดนจะมีเลือดสีเขียวแตกออกมา (ยิงแถวเข็มขัด หรือ ใต้เข็มขัดเล็กน้อยก็พอ ไม่ต้องไปยิงใต้ท้องนะครับ) ถ้ามีภาพให้กด Y ก็กดมองตามเขาบอกครับ คล้ายเป็นการเปิดจุดให้ไปต่อ
3. ยิงที่ท้อง แล้ววิ่งเข้าไปด้านขาที่เปิดออกยิงแค่ 1 - 2 ชุด แล้วให้พุ่งไปด้านขาที่ปิด จะไม่โดนเหยียบครับ
4. เดินเข้าไป ยิงไป พักหนึ่ง มันจะอ้าปากเป่าลมไล่ให้เราถอยหลัง ให้เราวิ่งหรือพุ่งเข้ากดดันให้มันถอยต่อ
5. จะมีภาพให้กด Y เราก็กด เกมส์จะบอกว่าหัวเริ่มเป็นจุดอ่อน
6. คราวนี้มายิงที่หัวแทน ไม่ต้องตอนมันอ้าปากก็ได้ (แต่ตอนมันอ้าปากจะเป่าลมไล่เรา ต้องรีบยิงหน่อย จะได้ไม่ถอยมากนัก) ยิงไปเรื่อย ๆ คราวนี้มันจะถอยเร็วขึ้น
7. พอมันเข้าไปที่พื้นเหล็ก จะมีปุ่มที่พื้นยึด 2 ด้าน (ไม่ใช่เสาเหล็กนะครับ ต้องก้มมองดู) ยิงพอเป็นพิธี ไปทีละด้าน (จะไม่มีภาพว่าหมุดนี้ระเบิดใด ๆ นะครับ ยิงพอเป็นพิธีพอแล้ว)
8. พื้นเหล็กนี้จะทรุดทำมันตกลงไปครับ
9. ก่อนออกจาก Field ทางที่จะไปต่อคือมาด้านที่เพื่อนเราเข้ามาสมทบ
10. ให้เก็บกระสุน ที่พื้นแถวนั้น จะพบว่าสามารถเก็บได้จนเต็ม Max เลย เพราะ เก็บแล้วจะออกมาเพิ่มให้เรื่อย ๆ ไม่หายไปครับ

Edited by thaiger, 17 November 2006 - 08:09 AM.

#8 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 November 2006 - 07:50 PM

ผมใช้วิธีนี้ครับ
ให้ไปอืนทางขวามือสุดเลย ห่างจากมันพอที่จะไม่โดนขามันตบ (เอียงประมาณ 30 องศาจากหน้ามัน) จากมุมนี้จะมีช่องให้ยิงท้องลอดขาเข้าไปได้ ยิงท้องมันสักชุด 2 ชุด แค่พอให้มันสะดุ้งขึ้น พอมันสะดุ้งก็ไปยิงกรอกปาก เอาแค่โดนสักชุดมันก็จะถอยหลังไป เราก็ตามไปทำแบบเดิมอีก ครบ 3 ครั้งมันจะเข้าไปยืนบนแผ่นเหล็ก เราก็ยิงหมุดยึด 2 ข้าง ให้มันตกลาวาไป

บอสตัวนี้ ถ้ารู้วิธีแล้วก็โครตง่ายเลย ง่ายกว่าตัวแรกอีก เพราะไม่ต้องกลัวตาย มันไม่ทำอะไรเราถ้ายืนถูกจุด

#9 oatkung

Let's Play

Posted 15 November 2006 - 10:44 PM

ผ่านละครับ ทำตามที่ทุกคนบอกรอบเดียวผ่าน อิอิ :555

#10 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 16 November 2006 - 03:41 PM

มีหลายวิธีดีจัง :wow