`

Jump to content

The Blue VS The blue

36 replies to this topic

#1 dvdmanentertain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 April 2009 - 12:43 AM

ลุ้นจริงๆๆครับ ลุ้นมากๆๆกับการยิงลูกโทษ และแล้วแมนยูก็ตกรอบไป

#2 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 12:44 AM

ดูจากการจัดตัวคงเน้น premier แล้วครับ ตอนนี้เพราะป๋าค่อนข้างจะแค้นเฮียหนวดเยอะด้วยตอนนี้

#3 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 20 April 2009 - 12:45 AM

ผมว่า

ทอฟฟี่ได้แช้มป์ครับ

ทำไมนะหรือ

เพราะหอย มีบัลลัคไงครับ

บัลลัค นักเต่ะ ฝีเท้าดี

แต่อาภัพ ในถ้วย

ลองดูผลงานทีมที่ บัลลัคอยุ่สิครับ

เอาใกล้ๆเมือ่ปีที่แล้ว เป้นไง

#4 t610

Posted 20 April 2009 - 12:45 AM

แต่เด็กๆของแมนยูที่ได้ลงไปก็จะได้ประสบการณ์ที่ดีและล้ำค่าครับ ยินดีกับเอฟเวอร์ตันด้วย ขอให้โชคดีวันเจอเชลซี

#5 Pkruthom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 12:46 AM

ดูผู้เล่นก็รู้ว่าผีเค้าคงไม่เอาถ้วยนี้หรอก yoyo_55.gif
แต่ถ้าได้ก็จะเอาไปให้เด็กปั้นมันนอนกอดเล่น yoyo_77.gif

#6 dvdmanentertain

Posted 20 April 2009 - 12:47 AM

ตอนเคฮิล ยิงพลาดผมว่าแมนยูเข้าแล้ว แน่นอนเลย
เห็นหน้าเคฮิล แล้วสงสารจริงๆๆ กดดันสุดๆๆครับ

#7 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 20 April 2009 - 12:48 AM

ความจริงแล้วถ้าส่งแดนกลางตัวจริงลงมาเพิ่มสักนิดน่าจะมีลุ้นกว่า

เบอร์บาตอฟ ผมว่าเริ่มโดนเพ่งเล็งแล้วล่ะ

พลาดก็ไม่เป็นไรครับ ยังเหลืออีกสอง

ความจริง ผมนึกว่านั่งดูคาร์ลิงคัฟมากกว่านะ
เอาเด็กลงซะค่อนทีมแบบนี้

แต่ยอมรับว่า มีโอกาสงาม ๆ หลายครั้ง ทำไม่ได้เอง อิอิ

#8 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 20 April 2009 - 12:49 AM

ลูกโทษ ลูกนั้น ที่ กรรมการ ไม่ให้ จะเป็น ลุกที่ แฟนผีพูดมากที่สุด

#9 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 20 April 2009 - 12:49 AM

QUOTE (Indyhell @ Apr 20 2009, 12:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า

ทอฟฟี่ได้แช้มป์ครับ

ทำไมนะหรือ

เพราะหอย มีบัลลัคไงครับ

บัลลัค นักเต่ะ ฝีเท้าดี

แต่อาภัพ ในถ้วย

ลองดูผลงานทีมที่ บัลลัคอยุ่สิครับ

เอาใกล้ๆเมือ่ปีที่แล้ว เป้นไง

ถ้าจำไม่ผิดสมัยอยู่บารฺเยินใช่มะป๋สรองแชมป์ 4 ถ้วย คนบ้าอะไรซวยมากๆ

#10 DVD_P

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 April 2009 - 12:51 AM

ไม่รู้ว่าใครได้ดูทาง true 3 เปล่า ผมรำคาญผู้บรรยายร่วมกับเอกราชมากเลย น่าจะเป็นกิตติกร อุดมผล พากษ์เชียร์แมนยูเกินไปจริงๆ ผมก็เด็กผีนะ ยังรับไม่ได้เลย ลูกฟาว์ลสโคลส์มันบอกไม่ได้ตั้งใจ พอดูภาพช้าบอกยั้งขาแล้ว ผมดูยังเห็นเลยว่าสโคลส์ตั้งใจตัดเกมส์ ฟังแล้วหงุดหงิด คราวหน้าเนี่ย แดงเดือด น่าจัดทีมพากษ์เป็นกิตติกรกับแจ๊คกี้นะ ได้ดูคนพากษ์ทะเลาะกันแน่ๆ yoyo_77.gif

#11 t610

Posted 20 April 2009 - 12:54 AM

QUOTE (The Fool @ Apr 20 2009, 12:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าจำไม่ผิดสมัยอยู่บารฺเยินใช่มะป๋สรองแชมป์ 4 ถ้วย คนบ้าอะไรซวยมากๆ

สมัยอยู่เลเวอร์คูเซ่นครับ ได้รอง4ถ้วย บุนเดส+เดเอฟเบ โพคาล( FA CUP ของเยอรมัน)+แชมเปี้ยนลีก+รองแชมป์โลกกับเยอรมัน

แล้วก็ปีที่แล้วกับเชลซี ได้รอง4ถ้วยเหมือนกัน พรีเมียร์+คาร์ลิ่งคัพ+แชมเปี้ยนลีก +รองแชมป์ยุโรปกับเยอรมัน

#12 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 20 April 2009 - 12:55 AM

พึ่งรู้นะเนี่ย โครตพ่อรองแชมป์ สงสารเหมือนกัน...

#13 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 20 April 2009 - 12:55 AM

เบอกาม๊อต เอ้ย เบอบาตอฟ yoyo_77.gif

#14 t610

Posted 20 April 2009 - 12:57 AM

QUOTE (DVD_P @ Apr 20 2009, 12:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่าใครได้ดูทาง true 3 เปล่า ผมรำคาญผู้บรรยายร่วมกับเอกราชมากเลย น่าจะเป็นกิตติกร อุดมผล พากษ์เชียร์แมนยูเกินไปจริงๆ ผมก็เด็กผีนะ ยังรับไม่ได้เลย ลูกฟาว์ลสโคลส์มันบอกไม่ได้ตั้งใจ พอดูภาพช้าบอกยั้งขาแล้ว ผมดูยังเห็นเลยว่าสโคลส์ตั้งใจตัดเกมส์ ฟังแล้วหงุดหงิด คราวหน้าเนี่ย แดงเดือด น่าจัดทีมพากษ์เป็นกิตติกรกับแจ๊คกี้นะ ได้ดูคนพากษ์ทะเลาะกันแน่ๆ yoyo_77.gif

จับผิดไปเองหรือเปล่า กิตติกร น่ะแฟนลิเวอร์พูลเลย สมัยวันแดงเดือดครั้งๆแรก เขาคือตัวแทนพากย์ฝั่งลิเวอร์พูล คู่กับบ.บู๋ฝั่งแมนยู

กิติกร เขียนในซ๊อคเกอร์ในนามปากกา ศิริ อัครลาภร และ เป็นคนแรกที่เรียกศึกระหว่างผีกับหงส์ว่าวันแดงเดือด ที่ใช้กันจนทุกวันนี้

#15 DVD_P

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 April 2009 - 01:08 AM

QUOTE (t610 @ Apr 20 2009, 12:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จับผิดไปเองหรือเปล่า กิตติกร น่ะแฟนลิเวอร์พูลเลย สมัยวันแดงเดือดครั้งๆแรก เขาคือตัวแทนพากย์ฝั่งลิเวอร์พูล คู่กับบ.บู๋ฝั่งแมนยู

กิติกร เขียนในซ๊อคเกอร์ในนามปากกา ศิริ อัครลาภร และ เป็นคนแรกที่เรียกศึกระหว่างผีกับหงส์ว่าวันแดงเดือด ที่ใช้กันจนทุกวันนี้

ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะเคยดูทางทรูที่ดำเนินรายการก่อนบอลเตะ มี ธีรพัมน์ กิตติกร และก็ มาร์ค สุรเดช ยังพูดกันอยู่เลยว่า กิตติกรผี สุรเดชหงษ์ นะครับ

แต่ผมอาจจะจำผิดก็ได้ ถ้าใช่ก็ขออภัยครับ
ส่วนจับผิดนี่ไม่หรอกครับ อย่างที่บอกผมเด็กผีนะ พูดเค้าข้างยิ่งดี แต่ผมแค่รู้สึกว่ามันเกินไปหน่อยแค่นั้นเองครับ

Edited by DVD_P, 20 April 2009 - 01:14 AM.

#16 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 20 April 2009 - 01:09 AM

ต่อไปเราคงเห็นถ้วยเอฟเอคัพเป็นถ้วยให้ด็กลงมาไล่เตะกัน เพื่อประสบการณ์
หลังจากป๋าได้โยนถ้วยนี้ทิ้งไปตั้งแต่ยังไม่ได้ขึ้นรถมานิวเวมบลีย์แล้ว และต่อไป
เราคงจะเห็นเด็กเก็บบอลของผีแดงลงไปโม่แข้งในคาร์ลิ่งคัพแทนทีมเยาวชนที่เลื่อนชั้นข
ึ้นไป
เล่นเอฟเอคัพกันหมดแล้ว yoyo_77.gif

#17 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 April 2009 - 01:20 AM

เฮียกบ ศิริ อัครลาภ เป็นแฟนหงส์ครับ นานแล้วด้วย ลองค้นใน pantip ดูได้

เรื่องสไตล์การพากษ์แกโดนตำหนิมานานแล้ว ปากจัด ปากไว ในใจคิดอะไรก็พูดไปหมด

ด่ามันทุกทีม หงส์ยังโดน yoyo_77.gif

http://topicstock.pantip.com/supachalasai/...8/S4823198.html

ผมเคยได้ยินบิ้กจ๊ะเรียกพี่กบอยู่ คงจะรุ่นไล่ ๆ กัน

อ่านคอลัมน์แกใน SS เห็นเขียนถึงผีบ่อยมาก ยังเคยนึกว่าแกเป็นแฟนผีแอบๆ รึเปล่า

#18 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 April 2009 - 01:23 AM

ฤดูกาลนี้ เอางี้ดีไหม

พรีเมียร์ = หงส์

FA = หอย

คาร์ลลิ่ง = ผี

ชปล. = ปืน

ยุติธรรมดีออก งิ งิ d16c4689.gif

#19 t610

Posted 20 April 2009 - 01:30 AM

QUOTE (DVD_P @ Apr 20 2009, 01:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะเคยดูทางทรูที่ดำเนินรายการก่อนบอลเตะ มี ธีรพัมน์ กิตติกร และก็ มาร์ค สุรเดช ยังพูดกันอยู่เลยว่า กิตติกรผี สุรเดชหงษ์ นะครับ

แต่ผมอาจจะจำผิดก็ได้ ถ้าใช่ก็ขออภัยครับ
ส่วนจับผิดนี่ไม่หรอกครับ อย่างที่บอกผมเด็กผีนะ พูดเค้าข้างยิ่งดี แต่ผมแค่รู้สึกว่ามันเกินไปหน่อยแค่นั้นเองครับ

คอนเฟิร์มครับ สมัยก่อนผมไปงานบ่อย หรื่อถ้าอ่านSSมานาน นี่จะรู้ทุกคนครับ

คนพากย์บอลอังกฤษทางUBC ทุกคน ยกเว้นบิ๊กจ๊ะและนพนันธ์ที่เป็นแฟนแมนยู นอกนั้นทุกคนเป็นแฟนหงส์ครับ

เอกราช,กิตติกร, มาร์ค สุรเดช,ธีระพัฒน์,ฤทธิกร,อิสระพงษ์(คนนี้ชอบทั้งสเปอร์และลิเวอร์พูล) รวมไปถึงนักเตะทีมชาติสองคนอย่างสะสมและพี่ตุ๊ก ปิยะพงษ์ด้วย

QUOTE (คันโมะจัง @ Apr 20 2009, 01:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฤดูกาลนี้ เอางี้ดีไหม

พรีเมียร์ = หงส์

FA = หอย

คาร์ลลิ่ง = ผี

ชปล. = ปืน

ยุติธรรมดีออก งิ งิ d16c4689.gif

ผมว่ามันจะเป็นแบบนี้น่ะ

#20 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 01:30 AM

ม่ายอาว

ผีขอพรีเมียร์นะจ้ะ ตกเอฟเอไปแล้ว เน้นพรีเมียร์ ขอละกัน

ชปล.ทีมอะไรก็ได้ ทีมไหนได้ก็ไม่เสียใจ