`

Jump to content

GOWท่ากระทืบหัวกดอย่างไรครับ

16 replies to this topic

#1 nok

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 November 2006 - 01:59 PM

:blur ได้เเต่ใช้เลื่อยตัดตัวมันเเบบประชิดตัว เห็นในหนังสือบอกว่ามีท่ากระทืบหัวด้วยนะอยากลองมากเเต่ไม่รู้กดอย่างไร

#2 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 03:03 PM

กด x จ้า

#3 nok

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 November 2006 - 03:13 PM

กดxตอนจังหวะไหนครับ เเละต้องถือปืนอะไรเฉพาะเจาะจงที่จะใช้ปืนหรือเปล่า

#4 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 03:16 PM

ต้องให้ศัตรูล้มก่อน แล้วเดินเข้าไปใกล้ๆ กดปุ่ม X ครับ

#5 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 November 2006 - 03:55 PM

อ่านเจอในหนังสือเหมือนกัน กระทืบหัว

ผมเดานะครับ น่าจะต้องใช้ปืนอื่นที่เวลากด B แล้วมันใช้ด้ามปืนฟาดอะครับ พอมันล้มแล้วค่อยตามไปซ้ำ เพราถ้าใช้ปืนยิง หรือเลื่อย ตายตั้งแต่ยืนแล้วมั้ง

#6 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 05:10 PM

เหยียบซํ้าเพื่ออะไรเหรอครับ? ผมเห็นมันตายตั้งแต่มันล้มแล้วงะ :her

#7 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 05:12 PM

เอ่อ ก็ถ้า บางทีเนี่ยราย ตายใช่ไหม ครับ มันจะเห็น ช่วน บีบหัวใจตัวเองให้ฟื้นได้ครับ แล้วถ้า มีคน มาเหยียบหัวเนี่ย ก็ตายสนิด วิธีเหยียบ ให้เข้าไป ใกล้ๆ แล้วกด X ครับ ไม่ว่าปืนอ่ะไรก็เหมือนกานหมด อ่ะ

#8 mancdokushin

KP

Posted 14 November 2006 - 05:18 PM

สงสัยต้องการความสะใจงะ เกมมันส์ก็ต้องเอาให้สุดๆไปเลยคิๆ :aha:

#9 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 November 2006 - 07:00 PM

ผมว่าเกมมันออกแบบให้เกิดการสู้ประชิดตัวครับ เลยทำให้ยิงกันไม่ตายทันที

ลองสมมติว่าในโหมด vs ทั้ง 2 ฝ่าย ยิงกันจากที่กำบังในระยะไกล และต่างฝ่ายต่างมีพวกอยู่ใกล้ๆ ทั้งคู่ ถ้าไม่โดนของหนักอย่าง hammer of dawn หรือ sniper เจาะหัว ที่ทีเดียวตาย มันจะไม่มีฝ่ายใหนชนะกันง่ายๆ เพราะล้มลงเพื่อนก็ช่วยได้ (แต่ถ้าล้มในที่โล่งก็รอดยาก)

ทำให้มันขึ้นเยอะนะ เพราะต้องชาร์จ

#10 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 November 2006 - 07:06 PM

ปืนนี่ไม่เกี่ยวนะคับจะเป็นปืนอะไรก็ได้คับ พอเรายิง ล้มแล้วแต่จะยังไม่ตายนะคับ จะนอนกระเพื่อมๆ รอคนมาช่วย พอเราเข้าไปใกล้ๆตัวมันจะมีบอกนาถ้าจะไม่ผิด

#11 TONBO

Quit.

Posted 14 November 2006 - 07:18 PM

ขอถามแบบเชยๆเลยนะครับ คือ..เวลาจะเลื่อยใครนี่ เรากดกด B ค้างไว้แล้วค่อยเดินเข้าหาเหรอครับ หรือว่ากดตอนประชิดตัวทันทีทันใดเลย
แต่ว่าผมลองกดแบบระยะประชิดแล้วก็โดนด้ามปืนตบออกมาทุกที :her

#12 Guest_perraphon_kantikamee_*

• Guests

Posted 14 November 2006 - 10:04 PM

บู๊อย่างเดียวไม่ได้ต้องรับบทเป็น spintercell ด้วย :aha:

#13 Pretoe

Posted 15 November 2006 - 09:30 AM

View PostTONBO, on Nov 14 2006, 07:18 PM, said:

ขอถามแบบเชยๆเลยนะครับ คือ..เวลาจะเลื่อยใครนี่ เรากดกด B ค้างไว้แล้วค่อยเดินเข้าหาเหรอครับ หรือว่ากดตอนประชิดตัวทันทีทันใดเลย
แต่ว่าผมลองกดแบบระยะประชิดแล้วก็โดนด้ามปืนตบออกมาทุกที :her

ตอนแรกผมก็กด B แล้วเดินเข้าหา ปรากฏว่าโดนตบทีเดียวตาย โดนหลายครั้งเลยมาพบว่า พอเดินเข้าไปแล้ว ต้องกด triger ด้วยครับ มันจะหั่นลงไปมั้ง

#14 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 15 November 2006 - 09:52 AM

View PostBigpao, on Nov 14 2006, 03:16 PM, said:

ต้องให้ศัตรูล้มก่อน แล้วเดินเข้าไปใกล้ๆ กดปุ่ม X ครับ

View Postkirtchanok, on Nov 14 2006, 05:12 PM, said:

เอ่อ ก็ถ้า บางทีเนี่ยราย ตายใช่ไหม ครับ มันจะเห็น ช่วน บีบหัวใจตัวเองให้ฟื้นได้ครับ แล้วถ้า มีคน มาเหยียบหัวเนี่ย ก็ตายสนิด วิธีเหยียบ ให้เข้าไป ใกล้ๆ แล้วกด X ครับ ไม่ว่าปืนอ่ะไรก็เหมือนกานหมด อ่ะ

- ต้องกด X ขณะศัตรูล้มครับ ขณะมันล้มอยู่ยังไม่ตายครับ ต้องซ้ำ เพราะ เดี๋ยวมีเพื่อนมาช่วยได้ครับ
- กรณีศัตรูยังต่อสู้ได้ยังไม่ล้ม กด X ไม่ได้
- ถ้าจะเลื่อย กด B ค้าง แล้ววิ่งเข้าหาครับ ไม่ต้องกด Trigger ครับ

Edited by thaiger, 15 November 2006 - 09:53 AM.

#15 Pretoe

Posted 15 November 2006 - 10:09 AM

View Postthaiger, on Nov 15 2006, 09:52 AM, said:

- ถ้าจะเลื่อย กด B ค้าง แล้ววิ่งเข้าหาครับ ไม่ต้องกด Trigger ครับ
เอ ไมผมกด B แล้วมันไม่เลื่อยให้หว่า โดนตบล้มเลย สังเกตุว่าถ้ากด B แล้วมันจะมีเสียงเลื่อย และถ้ากด triger อีกทีแล้วมันจะมีเสียงเลื่อยอีกทีอะครับ เลยคิดว่าต้องกดด้วย เดี๋ยวกลับไปลองดูใหม่

#16 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 15 November 2006 - 04:19 PM

มันจะต้องใช้เวลาปั่นเลื่อย ตอนแรก เลยยังไม่หมุนปั่นพอ จะใช้เวลาประมาณ 2 วินาทีได้ครับ เลื่อยจึงจะปั่นพอใช้งานได้ครับ ไม่เกี่ยวกะปุ่ม Trigger ครับ

#17 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 15 November 2006 - 09:35 PM

View Postthaiger, on Nov 15 2006, 09:52 AM, said:

- ต้องกด X ขณะศัตรูล้มครับ ขณะมันล้มอยู่ยังไม่ตายครับ ต้องซ้ำ เพราะ เดี๋ยวมีเพื่อนมาช่วยได้ครับ
- กรณีศัตรูยังต่อสู้ได้ยังไม่ล้ม กด X ไม่ได้

:numairu: เด๋วลองมั่งครับ