`

Jump to content

แอบเอารถมาโชว์ครับ หุหุ

56 replies to this topic

#1 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 18 April 2009 - 09:40 PM

อ่าเสร็จไปแล้ว 70% ครับยังเหลือรายละเอียดอีกเยอะเหมือนกันครับ

ตามด้วยภาพสุดท้ายอันนี้แอบปรับ Brightness กับ Contrast นิดหน่อยอิอิ

ปล. ใช้กล้อง Digital ธรรมดาๆ ถ่ายน่ะงับ ไม่ใช่ Nikon >.< และไม่ได้เล่นกล้องอ่าคับ อาจะถ่ายไม่่ค่อยเก่งหุหุ เรื่องมุมนี่ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ

#2 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2009 - 10:11 PM

== สวยครับ หางหลังเนี่ยซื้อจากไหนเหรอคุณ ปิติ กำลังอยากได้ แล้วไอป้าย vtec 2.0 อ่ะ ที่ติดฝาเครื่อง ตกลงหาไดไ้จากไหนครับ อิอิ ปล ใน CFDT ที่เคยถามไป อิอิ

#3 DraKenZ 360

Posted 18 April 2009 - 11:06 PM

QUOTE (kirtchanok @ Apr 18 2009, 10:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
== สวยครับ หางหลังเนี่ยซื้อจากไหนเหรอคุณ ปิติ กำลังอยากได้ แล้วไอป้าย vtec 2.0 อ่ะ ที่ติดฝาเครื่อง ตกลงหาไดไ้จากไหนครับ อิอิ ปล ใน CFDT ที่เคยถามไป อิอิ

หางหลังผมป็นงานร้าน Sonic Station อ่ะครับส่วนคาร์บอนเป็นงานร้าน Kami Shop ครับ ป้าย 2.0 น่าจะหาได้ที่ศูนย์ Honda ทั่วไปเลยครับ หรือจะประกาศรับซื้อใน CFDT ก็ได้ครับ ราคาไม่น่าจะแรงครับ ^O^

#4 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 18 April 2009 - 11:15 PM

ปิติ ติดปืินด้วยนะ ข้างหน้าอะ ไว้ยิงตอนเจอศัตรูอะ อย่าลืมนะ เพื่อความปลอดภัย

อ๊ะ ข้างหลังนั่นวังปิติใช่ปะเนี่ย yoyo_51.gif

รถ สวยมาก อยากไ้้ด้มั่ง กำลังเก็บเงินอยุ่ อีกไม่กี่แสนเอง ใกล้แล้ว ๆ yoyo_77.gif

#5 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 18 April 2009 - 11:19 PM

ขับรถระวังๆนะน้อง ด้วยความเป็นห่วง yoyo_64.gif

#6 chainretune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 April 2009 - 11:20 PM

สมไวครับน้องปิติ
ถ้าถึงวัยพี่แล้วน้องจะรู้ว่าไม่จำเป็นเลย
ทุกวันนี้ใช้ฟอรฺจูนเนอร์จะติดปลายท่อสแตนเลส 350 ยังคิดดูก่อนเลยคร๊าบ
แหะๆ(เอาไปทิปน้องดีกว่า)

#7 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 April 2009 - 01:36 AM

ชอบลายเคฟล่าครับปอ ปกติผมเป็นคนชอบลายเคฟล่าอยู่แล้ว ^ ^ สมวัยของวัยรุ่นจิงๆ อยากแต่งเหมือนกันรถอ่ะ ติดนิดเดียวครับ ไม่มีตังคืครับ 555555+ แจ่วครับปอ

#8 thiti2526

Posted 19 April 2009 - 02:11 PM

อยากทำบ้าง

#9 balles

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 20 April 2009 - 10:50 AM

สวยดีครับ
แล้วสีมันจะเหมือนกันทั้งคันปะ

#10 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 April 2009 - 12:39 PM

โหดมากๆ ครับ

#11 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 20 April 2009 - 03:09 PM

ใส่คาร์บอน ทั้งคันได้ไหมเนี่ย แล้วความแข็งแรงทนทานจะเป็นยังไงมั่งครับ ?

#12 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 20 April 2009 - 03:56 PM

อ้าวว เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าใช้ซิวิคเหมือนกัน เป็นสมาชิก CFDT ด้วยรึเปล่าครับ

ของผมใช้มาสองปีแล้วยังไม่มีเงินแต่งสักที 5555+

ฝากระโปรงหน้าแบบนี้ก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน
ขอรายละเอียดได้ไหมครับ

#13 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 20 April 2009 - 05:09 PM

โคตสวยเลยครับแต่.....คุณปิติเอารถใครมาโชว์อะครับ

ของคุณปิติมันเป็นรถเต่าสีชมพูไม่ใช่หรอครับ

#14 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 20 April 2009 - 05:50 PM

ผมสงสัย มานานแล้วครับ
พวกที่ ฝากระโปรง เป้นสีดำ มันช่วยเรื่องอะไร บ้างอ่ะครับ
หรือเปลี่ยนสีให้สวยๆ อย่างเดียว

#15 jaraba

.

Posted 20 April 2009 - 06:06 PM

แจ่มเลยครับ อยากโช มั่งติดอย่างเดียวไม่มีเงินซื้อ

#16 DraKenZ 360

Posted 20 April 2009 - 10:13 PM

QUOTE (Fairlady Z @ Apr 20 2009, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใส่คาร์บอน ทั้งคันได้ไหมเนี่ย แล้วความแข็งแรงทนทานจะเป็นยังไงมั่งครับ ?

ได้ครับแต่ใครจะมีตังไปทำเน้อ >.< ทั้งคันคงประมาน 3 แสน + ครับ ส่วนความแข็งแรงนี่สุดๆเลยครับ ผมโดน Taxi ขับมาชนที่กันชนหน้าก่อนผมเปลี่ยนสีรถครับ คาร์บอนแค่ถลอกนิดหน่อย แต่ประตู Taxi ยุบเข้าไปเลยครับ (Altis เก่า)

QUOTE (nakharin @ Apr 20 2009, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวว เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าใช้ซิวิคเหมือนกัน เป็นสมาชิก CFDT ด้วยรึเปล่าครับ

ของผมใช้มาสองปีแล้วยังไม่มีเงินแต่งสักที 5555+

ฝากระโปรงหน้าแบบนี้ก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน
ขอรายละเอียดได้ไหมครับ

อ่าเป็นสมาชิก CFDT เหมือนกันครับใช้ชื่อว่า DraKenZ อ่ะครับ กระโปงหน้า Carbon ชุด Ings+1 ครับ ราคา 16,000 ครับผมถ้าสนใจเชิญ ซอย เอกชัย 71 ได้เลยคร๊าบ งานคาร์บอนเนียนๆครับ

QUOTE (BF2142 @ Apr 20 2009, 05:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โคตสวยเลยครับแต่.....คุณปิติเอารถใครมาโชว์อะครับ

ของคุณปิติมันเป็นรถเต่าสีชมพูไม่ใช่หรอครับ

อ่าครับนี่ก็รถผมครับคุณปาล์มว่าแต่วันนั้นที่คุณปาล์มลืมใส่คอนแทคมาผมเอา Gallardo สีส้มไปน่ะครับ ท่าทางต้องตัดแว่นจริงๆ

QUOTE (Guitar_O+ @ Apr 20 2009, 05:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสงสัย มานานแล้วครับ
พวกที่ ฝากระโปรง เป้นสีดำ มันช่วยเรื่องอะไร บ้างอ่ะครับ
หรือเปลี่ยนสีให้สวยๆ อย่างเดียว

กระโปงสีดำ ก็คือสีเฉยๆครับ แต่ถ้าเป็นผ้าคาร์บอนจะใช้ในรถแข่งครับ เพราะวัสดุผ้าคาร์บอนนั้นมีน้ำหนักเบาครับ ทำให้ช่วยลดน้ำหนักของรถครับ
อีกทั้งคาร์บอนยังเอามาทักกันหลายๆชั้นเพื่อเป็นเสื้อกันกระสุนด้วย และยังอีกทั้งเอามาทำฉนวนกันความร้อนของยานอวกาศด้วยครับ นอกจากที่มันทนความร้อนได้ดีแล้ว
มันยังแพงแบบนรกอีกด้วยครับ - -'

#17 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 21 April 2009 - 05:26 PM

คำเดียวสั้นๆ ปิติบ้าพลัง yoyo_77.gif

ปล. อะไรดลใจให้ทำแบบนั้น บอกหน่อยสิ อยากรู้อารมณ์วัยรุ่น หุๆ yoyo_76.gif

#18 kong_mugen

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 April 2009 - 06:25 PM

ดูดุดันมากเลยครับ

#19 -[fuZeZa]-

fsecw

Posted 22 April 2009 - 07:54 PM

หัวเคฟล่านี่เพิ่งเห็นFDหล่อๆคันนึงระเบิดของไป (ขายรถเดิมๆ) สีน้ำเงินเหมือนกัน

มันคือหัวเคฟล่าชุดเดียวกันเป่าคับ

หล่อมาก ..

ผมขับมาตั้งนานละมีปัญญาแค่ล้อกะโช๊ค มือสองอีกตะหาก - -'

ซักวันๆ

#20 DraKenZ 360

Posted 22 April 2009 - 09:05 PM

QUOTE (-[fuZeZa]- @ Apr 22 2009, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หัวเคฟล่านี่เพิ่งเห็นFDหล่อๆคันนึงระเบิดของไป (ขายรถเดิมๆ) สีน้ำเงินเหมือนกัน

มันคือหัวเคฟล่าชุดเดียวกันเป่าคับ

หล่อมาก ..

ผมขับมาตั้งนานละมีปัญญาแค่ล้อกะโช๊ค มือสองอีกตะหาก - -'

ซักวันๆ

ถูกต้องแล้วครับหัวเดียวกันนี่แหละครับ แต่้ย้ายคันมาอยู่คันผมหึหึ