`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ถามเรื่อง Test of Valor หน่อยครับ

gorath's Photo gorath 18 Apr 2009

ตอนผมเล่น ToV ของ Acrolyte เวลาผ่านมันจะได้ archivement ทำไมเล่น ToV ของ Warrior แล้วไม่ได้อ่ะครับ อีกอย่างลองไปดูใน AP List มันก็ไม่มี ToV นะครับ มีแต่พวก Secret กับ Path of ต่าง ๆ สรุปว่าผมต้องเล่น ToV มั๊ย? และเล่นจบหมดใน Warrior จะได้อะไรมั๊ย? เพราะมันเปลืองของครับ = =

zineryl's Photo zineryl 18 Apr 2009

ToV มันเล่นโหมดความยากไหนก้ได้ปลดเหมือนกัน ถ้าเล่นจบซ้ำอีกทีก้ไม่มีผล AP เงื่อนไขมันแค่เล่นให้จบ 1-9

gorath's Photo gorath 18 Apr 2009

งั้นก็ถือว่ามีผลกับคะแนนถ้าจะเล่น Leader Board ใช่มั๊ยครับ...

zineryl's Photo zineryl 19 Apr 2009

QUOTE (gorath @ Apr 18 2009, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นก็ถือว่ามีผลกับคะแนนถ้าจะเล่น Leader Board ใช่มั๊ยครับ...

มันก้เป้นตัวแปรนึงเพราะมันได้ karma แต่ว่า Leader Board นะมันเละเทะหมดแล้วเพราะคนโกงและอาศัยช่องโหว่ของเกมส์ปั๊มเป้น 99999999 หมดแล้วแบบนี้ใครก้เล่นได้มันเลยไม่ใช่การที่แบบว่ามีมาให้แค่นี้ฆ่าได้เท่าไรเอาคะแ
นนไป แต่ว่ากลายเป้นมีที่ปั๊ม ใครปั๊มเยอะก้นั้นแหละ อาวุธเดียวก้เช่นกัน ส่วน speed ก้เล่นบั๊คจบในชัว่โมงกว่า Leader Board มันเละหมดแล้ว มันเป้นความผิดผู้พัฒนาเองที่ม่คิดถึงข้อนี้มาปล่อย pacth แก้ปัีมไม่ขึ้นก้เปล่าประโยชน์ เพราะไม่ไ่ด้ reset Leader Board อีกอย่างก้ยังปั๊มได้อยู่ดีลบ pacth ทิ้งเล่น off line ให้ถึงด่านสุดท้ายค่อยต่อ live มันก้เล่นได้ 99ล้านกว่าเหมือนกัน

gorath's Photo gorath 19 Apr 2009

กำ..ขอบคุณมากครับ ไม่เป็นไร เล่นเอามันส์

lyraorphee's Photo lyraorphee 20 Apr 2009

QUOTE (gorath @ Apr 19 2009, 09:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กำ..ขอบคุณมากครับ ไม่เป็นไร เล่นเอามันส์

ก็ไม่ต้องไปแข่งกับไอ้คนที่มันโกง แข่งกับเพื่อนใน list ของเราก็พอแระครับ

Binoculars's Photo Binoculars 20 Apr 2009

แข่งกับผมก็ได้ค้าบ yoyo_24.gif

gorath's Photo gorath 20 Apr 2009

QUOTE (_everydaymkcafe @ Apr 20 2009, 09:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ไม่ต้องไปแข่งกับไอ้คนที่มันโกง แข่งกับเพื่อนใน list ของเราก็พอแระครับ

ใน List แซงหมดแล้ว เพราะไม่ค่อยมีใครเล่น แถมมีผมเล่นจบคนเดียวด้วย = =