`

Jump to content

demonsoul เกมยากนรกจิงๆ

• You cannot reply to this topic
27 replies to this topic

#21 chevalier

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:xbox & PS3

Posted 18 April 2009 - 08:03 PM

ไอตัวแดงๆนั่นอย่าเพิ่งฆ่าครับ ตอนแรกๆ ฆ่ามันไม่ได้หรอก
ถ้าสงสัยลองถามคุณ Indyhell กับ blueblood สิครับ รู้ทุกเรื่อง ฟันธง!!

#22 KillerQ

Posted 19 April 2009 - 06:15 PM

ตอนแรกผมฆ่าได้นะ แต่ต้องมีความอดทนบวกน้ำยาเติมเอ็มพี เยอะๆ ยิงแล้ววิ่งหนีครับ ทำไปเรื่อยๆก็ตาย

#23 wolfgang

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 April 2009 - 10:25 PM

เกมนี้สุดยอดครับ ผมก็เวลาน้อยแล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นนะ แต่ว่างๆค่อยมาเล่นก็okครับ เรื่อยๆไม่ต้องไปเครียดมาก
แล้วก็เรื่องเงิน(soul)น่ะ ไม่ต้องไปซีเรียสเลยครับเวลาจะใช้ คือมีแล้วใช้ๆไปเหอะ เอาไปซื้อของซื้อยาอะไรก็ได้ เพราะว่าเกมนี้เงินที่พกๆไว้จะหายไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ แล้วพอเล่นไปไกลอีกหน่อยยเราจะพบว่าไอ้ที่นั่งเสียดายตอนผ่านมาน่ะ มันจะหาได้ง่ายขึ้น เกมนี้สอนให้รู้ว่าเงินทองเป็นของนอกกายครับมีแล้วก็ใช้ๆไปซะ

แนะนำweb siteครับ Demon's Souls English Wiki ข้อมูลเยอะครับใช้ช่วงวางแผนการเล่นได้เยอะทีเดียว มีwalkthroughด้วยนะ แต่ผมว่าอย่าพึ่งไปอ่านเลยส่วนที่เป็นwalkthroughน่ะ เล่นไม่ผ่านจริงๆต่อยไปอ่านหรือผ่านไปแล้วมาอ่านอีกทีเผื่อมีอะไรที่หลุดๆไป เพราะผมรู้สึกว่าเกมนี้เล่นเองมันได้อรรถรสดีครับ เดินๆไปแบบไม่รู้ว่ามีอะไรรออยู่ เวลาถูกซุ่มรุมตีหัวตายนี่มันก็ได้ความรู้สึกดีนะครับ 55318906.gif

#24 chevalier

• Interests:xbox & PS3

Posted 20 April 2009 - 02:03 PM

QUOTE (wolfgang @ Apr 19 2009, 10:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพราะผมรู้สึกว่าเกมนี้เล่นเองมันได้อรรถรสดีครับ เดินๆไปแบบไม่รู้ว่ามีอะไรรออยู่ เวลาถูกซุ่มรุมตีหัวตายนี่มันก็ได้ความรู้สึกดีนะครับ 55318906.gif

รุ้สึกดีตรงไหนคับคุณ wolfgang สำหรับผมมันเซงมากๆ อยากจะขว้างจอยทิ้ง 555+

#25 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 03:37 PM

ถามว่ามีเวลาแค่ไหนกับเกมนี้ ถ้าไม่ใช่สูตรปั๊มเวล

#26 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 03:55 PM

QUOTE (Galaxy Exposition @ Apr 20 2009, 03:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามว่ามีเวลาแค่ไหนกับเกมนี้ ถ้าไม่ใช่สูตรปั๊มเวล

แต่ถ้าใช้แล้วมันก้อทำให้ความสนุกหายไปเน้อ yoyo_71.gif

#27 blueblood

키스 키스

Posted 20 April 2009 - 11:42 PM

เกมส์ราคา 1900 มีค่าความสนุกเหลือแค่ 50 บาท ทันที ที่ใช้สูตรคับไม่แนะนำ

และถึงแม้จะ lv 712 ก็ไม่ได้แปลว่าคุณจะไม่ตาย ก็ยังคงตายแบบปกติ -*-

ตายเยอะเป็นปกติ yoyo_71.gif

#28 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 April 2009 - 04:58 AM

อ่าว แน่นอนสิท่านblueblood เกมส์นี้เค้าสร้างมาให้ตาย จะได้กลายเปง soul ไง เอิ๊กๆ

เกมส์นี้ใครเล่นไม่ตายเลยสิแปลกครับ แถมไม่คุ้มอีก เหมือนซื้อเกมส์มาเล่นครึ่งแผ่น