`

Jump to content

ได้ PS3 มา Review แล้วนะค้าบบบ

49 replies to this topic

#1 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2006 - 07:40 PM

ตอนนี้ผมกับนาย ray กำลังติดตั้งกันอยู่ (ทำเหมือนต่อยากเลย) ระหว่างที่กำลังรอกล้องชาร์จแบตฯอยู่ ผมก็เลยแวะมาตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆก่อนเลยว่า

ใครมีคำถามที่อยากจะรู้ ก็ลองมาถามๆกันได้เลยนะครับ เด่วผมจะเอาคำถามนี้ไปลองหาคำตอบ แล้วจะมาตอบให้ในกระทู้ที่ Review ก็ล่ะกันนะคับ :555

ตอนนี้เกมที่ได้มาพร้อมเครื่องก็มีเกม รีสิสเทนท์ กับ กันดั้ม ครับผม :ohmygod

ปล. เรื่องราคาไม่ต้องถามนะคับ ตอบไม่ได้ ^^

#2 LanzWalkz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 13 November 2006 - 07:43 PM

ให้ดูโดยรวมครับและอยากให้เปรียบเทียบกับ ps 2
และ psp เพราะดูอินเทอเฟส มันจะคล้ายๆ psp
การใช้จอย(มีระบบใหม่เข้ามานี่ครับ)
และอยากเห็นแผ่นบลูเรย์เป็นบุญตา
แหะๆราคาเอาแบบว่า อัพดาว 35000 หร๋อครับอิๆ :aha:
ขอบคุณมากนะครับ

#3 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2006 - 07:45 PM

เสียบไฟตรงได้ไหมครับ

#4 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 November 2006 - 07:49 PM

เข้ามาอิจฉางับฮือๆๆๆ

#5 poad

เซียนเกม

Posted 13 November 2006 - 07:50 PM

อยากเห็นภาพรีซิสแทนซ์ครับ วอนต์มาก สวยขนาดไหนครับ

#6 hyde

Posted 13 November 2006 - 07:51 PM

View PostLanzWalkz, on Nov 13 2006, 07:43 PM, said:

ให้ดูโดยรวมครับและอยากให้เปรียบเทียบกับ ps 2
และ psp เพราะดูอินเทอเฟส มันจะคล้ายๆ psp
การใช้จอย(มีระบบใหม่เข้ามานี่ครับ)
และอยากเห็นแผ่นบลูเรย์เป็นบุญตา
แหะๆราคาเอาแบบว่า อัพดาว 35000 หร๋อครับอิๆ :aha:
ขอบคุณมากนะครับ

ให้ดูโดยรวมเปรียบเทียบกับเพ2 นี้ไม่เข้าใจอ่ะคับ ด้านไหนเหรอ

การใช้งานโดยเฉพาะหน้าจอเมนู จะเป็นลักษณะเดียวกับ psp เลยครับ เพียงแต่จะมีฟังก์ชั่นการใช้งานที่เพิ่มมากขึ้นครับ ตอนนี้กำลังลองต่อออนไลน์อยู่ครับผม

ส่วนแผ่นบูลเรย์ รอแปบนะคับ เด่วชาร์จกล้องก่อน :ohno

View PostB'o'NK, on Nov 13 2006, 07:45 PM, said:

เสียบไฟตรงได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ ต้องผ่านหม้อแปลงครับผม

#7 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 13 November 2006 - 07:54 PM

อยากเห็นภาพเมื่อเล่นกับทีวีที่มีเพียงแค่ component อ่ะครับว่าภาพต่างกับ พวกสายชั้นเทพแค่ไหน

#8 LanzWalkz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 13 November 2006 - 07:55 PM

ความเสถียร ความอึด ขนาด น้ำหนัก จอย เมม
(ที่บอกเปรียบเทียบกับ ps2X
ขอบคุณนะครับ

#9 silver

Silver Dark Side

Posted 13 November 2006 - 07:57 PM

ถ่ายรูปกันดั้มตอนเล่นให้ชมหน่อยค้าบอยากเห็น

#10 boo

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 13 November 2006 - 07:57 PM

เวลา online ต้องใช้อุปกรณ์ไรบ้างครับ แล้วเสียตังไมครับ :kanoiyom

#11 Kcom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 13 November 2006 - 07:58 PM

อยากรู้เรื่องความร้อนอะครับ ว่าตอนเล่นเกมจะร้อนพอๆกับ xbox360 ป่าว

#12 hyde

Posted 13 November 2006 - 08:00 PM

View PostGamerJr., on Nov 13 2006, 07:54 PM, said:

อยากเห็นภาพเมื่อเล่นกับทีวีที่มีเพียงแค่ component อ่ะครับว่าภาพต่างกับ พวกสายชั้นเทพแค่ไหน

ตอนนี้ผมลองต่อกับทีวีธรรมดาอ่ะคับ (จอแบน) ภาพที่เห็นต่างกับพวกจอ LCD TV อย่างเห็นได้ชัดครับ ดูแล้วภาพไม่เนียนเลย ต้องเล่นกับ LCD ครับ รับรองว่า ภาพเทพจริงๆ สวยสมคุณภาพอ่ะคับ ทีวีธรรมดา ผมต่อด้วยสาย AV นะคับ คือภาพมันจะชัดเหมือนกัน แต่มีรอยแตกนิดๆตรงขอบ ซึ่งเป็นเรื่องของคุณภาพทีวีผมเองแหล่ะ :her

#13 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 13 November 2006 - 08:01 PM

- ถ้าเป็นไปได้อยากรู้ประสิทธิภาพของ HDMI ครับ อยากให้ลองต่อให้ดู เปิดไม่ต้องเต็ม 1080p ก็ได้ครับ
- อยากให้เทสจอยว่าเวิร์คมัํย ในแง่ โมชั่น เซ็นเซอร์น่ะครับ
- ความร้อน

อยากรู้แค่นี้จริงๆ ที่เหลือก็รอราคาประมาณ 25000 ก็ว่าจะสอยเหมือนกัน

#14 exchange

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 November 2006 - 08:01 PM

ฮึ่มๆ โพส 2 บอร์ดเลยนะพี่ Hyde

#15 hyde

Posted 13 November 2006 - 08:04 PM

View Postboo, on Nov 13 2006, 07:57 PM, said:

เวลา online ต้องใช้อุปกรณ์ไรบ้างครับ แล้วเสียตังไมครับ :kanoiyom

ออนไลน์ก็เหมือน 360 ครับ ต่อสายแลน หรือว่าจะ ไวล์เลต ก็ได้ครับ วายไฟล์ ก็ยังได้ครับ (สำหรับรุ่น 60GB) สำหรับการเล่นออนไลน์ก็ไม่เสียค่าบริการใดๆในเบื้องต้นอ่ะคับ ไม่รู้ว่าต่อไปจะมีเก็บพวก Feature พิเศษๆ หรือเปล่า แต่สิ่งแรกที่เล่นได้ตอนนี้(เท่าที่ลองอยู่) คือ Browser ครับ ฮ่าๆ

View PostKcom, on Nov 13 2006, 07:58 PM, said:

อยากรู้เรื่องความร้อนอะครับ ว่าตอนเล่นเกมจะร้อนพอๆกับ xbox360 ป่าว

ตอนนี้เล่นไปไม่นานเท่าไร ผมว่าร้อนพอๆกับ 360 ครับ พัดลมทำงานดีมากคับ แต่จำได้ว่าตอนเล่นที่ร้านนานๆ มันร้อนกว่า 360 อ่ะคับ แต่ดูท่าทางแล้วตัวเครื่องจะออกแบบมาระบายความร้อนได้ดี ไม่น่ามีปัญหาแบบกรณี 360 นะคับ

#16 BigN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 November 2006 - 08:06 PM

ไม่รู้จะถามอะไรดีครับ เอาเป็นว่า หลังจากคุณ hyde กับ คุณ ray ได้ลองแล้วประทับใจไหมละครับ เท่านี้ละครับที่อยากรู้ เพราะตอนนี้คงไม่มีเงินพอจะซื้อ PS3 ได้เลยอะครับ ตอนนี้ก็หวังว่าจะหวด Wii ให้ได้ก่อนช่วง เดือนมีนา ปีหน้า เพราะว่าถ้าช้ากว่านั้นจะลงแดงตายครับ อิอิ

#17 NUVEAU

Я не окунут

Posted 13 November 2006 - 08:23 PM

เครื่องร้อนพอๆ กับ360sหรือครับ ผมเคยเห็นในนิตยาสาร PSM บอกว่าเครื่อง ps3 เวลาทำงานนี่จะเย็นและเงียบน่ะครับ แต่ถ้าบอกกันตรงๆ
เลยก็คือว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับที่มันจะร้อนหรือร้อนกว่า ก็เครื่องแรงซะขนาดนั้นน่ะ ส่วนเรื่องเงียบนี่คงเงียบจริงๆแหละครับ(เดานะยังไม่มีps3)
แต่ที่น่าประทับใจก็คือ sony แก้ปัญหาเรื่องความร้อนได้ดีนี่แหละครับ พัดลมตัวใหญ่มาก เพราะเดี๋ยวนี้ผมเห็น power supply ก็ใช้พัดลม
ตัวใหญ่ทั้งนั้น ทั้งๆวัตต์มันจะสูงกว่าก็ตาม แต่ทำให้ผมอุ่นใจมากขึ้นนะครับที่จะหวด ps3 ผิดกับที่ผมเคยคาดเอาไว้เลยว่าจะเจอปัญหาเยอะ
ในช่วงแรกๆ แต่ก็แก้ปัญหาได้ เอาล่ะต้นปีได้หวดแน่ๆครับ :explain

#18 easydvd

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 November 2006 - 08:23 PM

เปิดภาพเทียบกับ 360 ให้ดูกันจะๆเลยนะ

#19 hyde

Posted 13 November 2006 - 08:35 PM

View PostNUVEAU, on Nov 13 2006, 08:23 PM, said:

เครื่องร้อนพอๆ กับ360sหรือครับ ผมเคยเห็นในนิตยาสาร PSM บอกว่าเครื่อง ps3 เวลาทำงานนี่จะเย็นและเงียบน่ะครับ แต่ถ้าบอกกันตรงๆ
เลยก็คือว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับที่มันจะร้อนหรือร้อนกว่า ก็เครื่องแรงซะขนาดนั้นน่ะ ส่วนเรื่องเงียบนี่คงเงียบจริงๆแหละครับ(เดานะยังไม่มีps3)
แต่ที่น่าประทับใจก็คือ sony แก้ปัญหาเรื่องความร้อนได้ดีนี่แหละครับ พัดลมตัวใหญ่มาก เพราะเดี๋ยวนี้ผมเห็น power supply ก็ใช้พัดลม
ตัวใหญ่ทั้งนั้น ทั้งๆวัตต์มันจะสูงกว่าก็ตาม แต่ทำให้ผมอุ่นใจมากขึ้นนะครับที่จะหวด ps3 ผิดกับที่ผมเคยคาดเอาไว้เลยว่าจะเจอปัญหาเยอะ
ในช่วงแรกๆ แต่ก็แก้ปัญหาได้ เอาล่ะต้นปีได้หวดแน่ๆครับ :explain

เงียบครับ อันนี้ฟันธงได้เลยว่า เงียบจริงๆ

View Posteasydvd, on Nov 13 2006, 08:23 PM, said:

เปิดภาพเทียบกับ 360 ให้ดูกันจะๆเลยนะ

อันนี้คงยากคับ เพราะทีวีมีเครื่องเดียว ฮ่าๆ ต้องยก LCD ผมไปตั้งข้างๆ ก็ใช่เรื่องล่ะนะ :mad แต่เด่วจะมีรีวิวฉบับตัวเต็มมาครับ รออ่านก็ล่ะกันนะคับ

ตอนนี้ลองเล่น รีสิสเทนท์ แบบออนไลน์อยู่ครับ การเล่นก็ไม่แลคนะครับ ไหลลื่นปกติ เพียงแต่ภาพที่ได้จากจอทีวีธรรมดานั้น บอกตรงๆว่า ภาพตอนออนไลน์ อย่างกับเล่นเกมเพ 2 :her

#20 CHOCOBO

นักเล่นเกมชั้นครู

• Banned

Posted 13 November 2006 - 08:40 PM

Reviewๆๆๆๆ แต่มันกินไฟมากกว่า360เท่าตัวเลยนี่... ดูจากพัดลมแล้วน่าจะไว้ใจได้เรื่องความร้อน :love