`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

เล่นจบกันหมดไม่ค่อยมีใครโพสมานึกถึงภาคต่อไ...

amaking69's Photo amaking69 14 Apr 2009

1.ให้มันเดินยิงได้ก่อนเลยอ่ะหุหุ เล่นแบบบัจจุบันตัวละครเรามันเดินยังกะคนเหล็ก แถมวิ่งไปกลับหลังหันมายิง แล้วก็วิ่งหนีกลับหลังมายิง มันแหม่งๆอ่ะ
2.อยากให้มันเป็นซอมบี้แบบเก่าอ่ะ อยากเห็นซอมบี้แบบเน็กเจน มีเสียงโหยหวนแบบภาคแรกๆโคตรชอบเลยเวลาเดินๆอยู่แล้วได้ยินเสียงมาก่อนเลยอ่ะ ภาคนี้เหมือนมันตะโกนด่ากันไงไม่รู้อ่ะ แล้วแบบให้ตายยากๆ มียิงมือขาดขาขาด แต่ตัวละครยังคลานกะดึ๊บๆได้แบบเนี้ย
3.อันนี้ผมอยากให้มันมาสู้ในที่แคบๆแบบเดิมอ่ะ อย่างภาคแรกๆเช่นในบ้าน สถานีตำรวจ ห้องทดลอง ไม่ชอบแบบกว้างๆอ่ะ มันไม่วังเวงไม่ใช่บรรกาศแบบน่ากลัว ยิ่งภาคนี้มาเป็นคู่ยิ่งไม่น่ากลัวเข้าไปใหญ่ ชอบแบบเงียบๆ มีไรให้ตกใจบ้าง ปริศนาบ้าง
4.ยุคนี้แล้วช่วยทำให้ศพมันไม่หายไปทีไม่ได้เรอะคร้าบบบบบบบบบบ แบบว่าตายแล้วแต่ตูอยากยิงซ้ำต่ออ่ะ มันถึงจะโหดหน่อย

ตอนนี้นึกออกแค่นี้อ่ะครับ อยากรู้ว่าเพื่อนๆในนี้อยากให้มันเป็นยังไงกันบ้างอ่ะ ขอให้สักข้อที่ผมกล่าวมามีในภาค6 ผมก็โคตรดีใจแล้วล่ะครับ แต่ภาคนี้ก็สนุกนะแต่มันไม่ใชเน็กเจนสำหรับผมอ่ะ ทำลงเพล2 ก็ได้อ่ะแบบนี้ดีแค่กราฟฟิค

Nero's's Photo Nero's 15 Apr 2009

แบบว่าไม่อยากคาดเดาครับ เพราะเห็นทางแคปคอมเขาเคยบอกว่าภาค 6 จะเป็นรูปแบบไปเลย (ไม่เหมือนภาค 4 - 5) ผมก็เลยไม่รู้ว่ามันจะออกมายังไง หลาย ๆ อย่างที่เราคิดว่าทำไมมันถึงทำไม่ได้ ภาคต่อไปอาจจะทำได้ อาจมีการตัด หรือเพิ่มอะไรแปลกใหม่ในตัวเกม ฯลฯ สรุปคือ ผมก็ไม่อยากเดาว่าเป็นไงต่อ เหอะ ๆ

Beaver's Photo Beaver 15 Apr 2009

อีก8ปีอ่ะครับ ไม่ต้องรีีบคิดก็ได้ yoyo_77.gif

seba's Photo seba 15 Apr 2009

กว่าภาค6จะออก ผมอายุ30พอดี สงสัยจะเลิกเล่นเกมแล้วมั้ง 5 5

ขอแค่มันเดินแล้วยิงได้ก็สุดยอดแล้วครับ

nismo_silvia's Photo nismo_silvia 15 Apr 2009

ที่เจ้าของกระทู้อยากได้ มันอยู่ใน dead space หมดเลย 555
Edited by nismo_silvia, 15 April 2009 - 02:09 PM.

skseeker's Photo skseeker 16 Apr 2009

อยากให้มันกลับมาเป็นซอมบี้บ้างครับ
ไม่ใช่ไม่ชอบแบบนี้นะ แต่ว่าเปลี่ยนไปมาบ้างก็ดี yoyo_53.gif

ait1988's Photo ait1988 16 Apr 2009

ถ้าเป็นซอมบี้แบบเก่าๆ หลอนๆในห้องแคบๆ แบบเก่า ไม่ขอเดินยิง

ซอมบี้มันโง่เกินไปสำหรับระบบเดินยิงงะ สำหรับผม

Ongsama's Photo Ongsama 16 Apr 2009

QUOTE (ait1988 @ Apr 16 2009, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเป็นซอมบี้แบบเก่าๆ หลอนๆในห้องแคบๆ แบบเก่า ไม่ขอเดินยิง

ซอมบี้มันโง่เกินไปสำหรับระบบเดินยิงงะ สำหรับผม

ลองเป็น crimson head หมดสิครับ แล้วจะต้องการเดินยิงขึ้นมาทันที

Sam_FISher's Photo Sam_FISher 17 Apr 2009

QUOTE (nismo_silvia @ Apr 15 2009, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เจ้าของกระทู้อยากได้ มันอยู่ใน dead space หมดเลย 555

จิงล่วยย

momo's Photo momo 18 Apr 2009

3070242c.gif - ภาค 6 อีก 8 ปี ผมคงเลิกเล่นเกมไปแล้วล่ะ เฉียด 40 เลยนะนั่น ..... อาเมน

Pkruthom's Photo Pkruthom 19 Apr 2009

เปลี่ยนเป็นแนวFPSเลยดีไหม yoyo_55.gif
ใจจิงผมอยากให้กลับไปทำแบบภาค2นะ
ผมชอบบรรยากาศในเมื่อมากกว่าป่าเขา yoyo_53.gif

Big Boss's Photo Big Boss 19 Apr 2009

อยากให้เหมือนภาครีเมค ภาคแรก ของเครื่องเกมส์คิวบ์ แต่เล่นสองคนออนไลน์ได้ เหมือนกับภาคล่าสุดนี้

หรือ.... ทำแบบภาค Out Break ทั้ง สอง ภาค ที่เคยทำให้กับเครื่องเพลย์ 2 มาแล้ว ยิ่งเครื่องเกมส์ยุคนี้ออนไลน์ง่ายด้วย ออน ฯ กันหลายคน ผมว่าคงสนุกนะ

oakzter's Photo oakzter 19 Apr 2009

1. แก้เรื่อง control กากๆก่อนเลย -*-เอาให้เดินได้ก่อนค่อยว่ากัน

2. อยากให้ตัวเราเวลาโดนกัด
ติดเชื้อแล้วสภาวะจะค่อยเปลี่ยนแปลงไป (กลายร่างทีละนิด)ถ้าแก้ไม่ทันก็ตายไปเลย

3. ศัตรูขาดเป็นชิ้นๆได้

4. ฉากตอนตายโง่ๆแบบภาคนี้ ไม่เอา

5. AI ฉลาดๆตอน Coop

6. Meelee Attack เป็นคอมโบ ไม่ใช่ยืนถือมีดโง่ๆ
Edited by oakzter, 19 April 2009 - 08:04 AM.

VJLOVE's Photo VJLOVE 19 Apr 2009

QUOTE (amaking69 @ Apr 14 2009, 08:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1.ให้มันเดินยิงได้ก่อนเลยอ่ะหุหุ เล่นแบบบัจจุบันตัวละครเรามันเดินยังกะคนเหล็ก แถมวิ่งไปกลับหลังหันมายิง แล้วก็วิ่งหนีกลับหลังมายิง มันแหม่งๆอ่ะ
2.อยากให้มันเป็นซอมบี้แบบเก่าอ่ะ อยากเห็นซอมบี้แบบเน็กเจน มีเสียงโหยหวนแบบภาคแรกๆโคตรชอบเลยเวลาเดินๆอยู่แล้วได้ยินเสียงมาก่อนเลยอ่ะ ภาคนี้เหมือนมันตะโกนด่ากันไงไม่รู้อ่ะ แล้วแบบให้ตายยากๆ มียิงมือขาดขาขาด แต่ตัวละครยังคลานกะดึ๊บๆได้แบบเนี้ย
3.อันนี้ผมอยากให้มันมาสู้ในที่แคบๆแบบเดิมอ่ะ อย่างภาคแรกๆเช่นในบ้าน สถานีตำรวจ ห้องทดลอง ไม่ชอบแบบกว้างๆอ่ะ มันไม่วังเวงไม่ใช่บรรกาศแบบน่ากลัว ยิ่งภาคนี้มาเป็นคู่ยิ่งไม่น่ากลัวเข้าไปใหญ่ ชอบแบบเงียบๆ มีไรให้ตกใจบ้าง ปริศนาบ้าง
4.ยุคนี้แล้วช่วยทำให้ศพมันไม่หายไปทีไม่ได้เรอะคร้าบบบบบบบบบบ แบบว่าตายแล้วแต่ตูอยากยิงซ้ำต่ออ่ะ มันถึงจะโหดหน่อย

ตอนนี้นึกออกแค่นี้อ่ะครับ อยากรู้ว่าเพื่อนๆในนี้อยากให้มันเป็นยังไงกันบ้างอ่ะ ขอให้สักข้อที่ผมกล่าวมามีในภาค6 ผมก็โคตรดีใจแล้วล่ะครับ แต่ภาคนี้ก็สนุกนะแต่มันไม่ใชเน็กเจนสำหรับผมอ่ะ ทำลงเพล2 ก็ได้อ่ะแบบนี้ดีแค่กราฟฟิค

ถ้าต้องการที่ว่ามาไม่ต้องรออีก 8 ปีครับ
ทุกอย่างที่คุณต้องการ Dead Space ตอบโจทย์

bluray360's Photo bluray360 20 Apr 2009

QUOTE (amaking69 @ Apr 14 2009, 08:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เล่น Dead space โลด...ทุกอย่างที่คุณต้องการอยู่ในนั้นหมดแล้ว
แต่ถ้าภาค 6 จะออกจริงและยังให้ ทาเคะอุจิ จุน ทำต่อล่ะก็ผมนี่แหละจะไม่เล่น เพราะ เซ็งกับผลงาน
ของจุนในภาคนี้มาก เกมมันสนุกดีครับแต่ช่วยมีอะไรใหม่หน่อยเถอะ ไม่ใช่ลอกภาค 4 มาทั้งเกมแบบนี้
ถ้าจะทำจริงนี่ เอา มิคามิ ชินจิ กลับมาทำทีเถอะขอร้อง...ไม่ก็หาคนที่มันเจ๋งเท่าๆ กันมาทำที...

รอจบโหมดโปรก่อน...ถ้าเบื่อมากก็จะขาย ถ้าไม่เบื่อมากนักก็เก็บไว้ก่อน-*-
Edited by bluray360, 20 April 2009 - 03:44 AM.

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 24 Apr 2009

ไม่คาดหวังอะไรแล้วกับ resident evil

เพราะผมว่า ที่สุดของ residen evil คือ ภาคแรก เท่านั้น เล่นแล้วตกใจโคตรๆ
ตอนนี้ แม่ง อย่าว่าแต่ตกใจเลย หลับซะด้วยซ้ำ

แต่พวก action พวกนี้อ่ะ ทำสนุกดีแล้วครับ

spiritstrike's Photo spiritstrike 26 Apr 2009

อยากให้บรรยากาศกลับมาเป็นแบบภาค Rebirth จัง อันนั้นสุดๆแล้วแสงเงา เสียง บรรยากาศขนลุกบรื๋อๆ
หรือไม่ก็กลับมาทำเป็นแบบในเมืองเหมือนภาค2-3แต่ทำบรรยากาศให้เป็นเมืองตอนกลางคืนหลอนๆหน่อย

ปล.จะมีหวังว่าชินจิจะกลับมาทำเกมนี้ต่อไม่เนี่ย หวังลมๆแล้งๆ yoyo_31.gif

DiloS's Photo DiloS 15 May 2009

ฉากโหดรุนแรง ฉีกแข้งฉีกขาเลือดสาด แขนขาดหัวหลุด น่าสนใจอยู่นะครับ (ชอบเหมือนกัน 5555)

ผมว่า ผกก เขากลัวติดเรท จนกลุ่มเป้าหมาย (เด็กวัยรุ่น) ไม่สามารถเล่นได้ กระทบยอดขายหลัก จะซวยเอา

ซ้ำร้ายกว่านั้น ถ้า โดนแบนมาเป็น 10 เกมส์อันตรายและมีการกวดขันอย่างจริงจัง คนเล่นจะซวยด้วยอีก

ดังนั้น เราจึงไม่ได้เห็นฉากรุนแรงสะใจเข้าว่าใน RE5 5555 (ว่าไปนั่น)

35km's Photo 35km 21 May 2009

บรรยากาศมืดๆ แบบภาคแรก คลาสสิคสุดแล้ว

หมาออกมาทีไรตกใจทุกที แต่เปิดประตูที ก้าวขึ้นบันไดทีนานโคตร

พยายามสร้างภาคต่อมาเรื่อยๆ มันห่วยลงเรื่อยๆ

ไม่อยากคิดถึงภาคหกและ