`

Jump to content

ขอวิธีสู้ Balrog ครับ

3 replies to this topic

#1 Fairy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 11 April 2009 - 12:38 PM

คือผมเล่น offline น่ะครับ เลยต้องตัวๆกะมัน

คิอว่าตอนที่มือของมันแตกไปแล้วทั้ง 2 ข้างอ่ะครับ ลาวามันจะขึ้นสูง ทำให้เราเหลือที่ยืนนิดเดียว แล้วมันก็วิ่งเข้าชนไม่หยุด พอตกลาวาก็ชงักตลอด ทำไรไม่ได้เลยครับ ถึงตรงนี้มันต้องทำไงหลอครับ
แล้วอยากรู้ของที่ต้องใส่เตรียมตัวสำหลับสู้มันด้วย

แล้วก็ ตอนนี้ผมเล่น offline อยู่ ถ้าผมต่อ net แล้ว ตัวที่ผมเล่นนี่ จาเอาไป online ต่อได้หรือป่าวครับ

มือใหม่สุดๆเลยครับ เพิ่งได้เล่นเกมนี้ แบบว่าเพิ่งได้ xbox มาด้วย

#2 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 11 April 2009 - 04:24 PM

QUOTE (Fairy @ Apr 11 2009, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมเล่น offline น่ะครับ เลยต้องตัวๆกะมัน

คิอว่าตอนที่มือของมันแตกไปแล้วทั้ง 2 ข้างอ่ะครับ ลาวามันจะขึ้นสูง ทำให้เราเหลือที่ยืนนิดเดียว แล้วมันก็วิ่งเข้าชนไม่หยุด พอตกลาวาก็ชงักตลอด ทำไรไม่ได้เลยครับ ถึงตรงนี้มันต้องทำไงหลอครับ
แล้วอยากรู้ของที่ต้องใส่เตรียมตัวสำหลับสู้มันด้วย

แล้วก็ ตอนนี้ผมเล่น offline อยู่ ถ้าผมต่อ net แล้ว ตัวที่ผมเล่นนี่ จาเอาไป online ต่อได้หรือป่าวครับ

มือใหม่สุดๆเลยครับ เพิ่งได้เล่นเกมนี้ แบบว่าเพิ่งได้ xbox มาด้วย

มันจะมีที่ๆลาวาขึ้นไม่ถึงนะครับแต่ว่าถ้าอยู่เฉยๆ ก็จะโดนมันพุ่งชนอีก ต้องคอยกะจังหวะดีๆครับ
พอมันพุ่งมาก็เดินออกข้างไปนิดนึงครับ ต้องเตรียมอะไำรไปบ้างเกมนี้ถ้าจะให้ดีต้องออนไลทืครับเกมนี้ถ้าเล่นคนเดียวจะยากมาก
ส่วนถ้าสู้จริงๆ ควรมีสกิลกัน ไฟ เฟียร์ คอนฟิว และก็ ฮีล เตรียมไปด้วยครับ
ตอบส่วนที่ถามเรื่อง ตัวที่เล่นออนก็ใช้ตัวที่เล่นอยู่นี้และครับได้ไม่มีปัญหา
ส่วนถ้าไม่ได้ออน ต้องถามว่าเล่นตัวละครไหนอยู่ครับ
มันมีวีธีที่จะทำ พลังโจมตี กับ พลังชีวีต เพิ่มได้ครับ เวลาเล่นถ้าเกิดเจอ พวก potion
เช่น orangepotion จะเพิ่มพลังโจมตีให้อาวุธ 30 % จากพลังโจมตีที่อาวุธมีอยู่ ถ้าอาวุธมี่พลังโจมตี 100 ก็จะกลายเป็น 130 ครับ
bluepotion จะเพิ่มพลังชีวีต ให้เสื้อ หรือเครื่องประดับ ให้ 20% ถ้าเสื้อหรือเครื่องป้องกันมีพลังอยู่ 500 ก็จะกลายเป็น 600 ครับ
ลองดูครับถ้าไม่ผ่านยังไงก็บอกได้นะครับ yoyo_55.gif

#3 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 April 2009 - 09:55 AM

online แล้วเรียกลุง พิยาไปช่วยขออาวุดเค้า 1 อันล้างได้ทั้งแมพเลย yoyo_55.gif

#4 Fairy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 18 April 2009 - 06:54 PM

ขอบคุณครับ ผ่านแล้วเย่ๆ บอสที่เหลือง่ายกว่า balrog อีกครับ ตอนนี้ผมมาอย่าง hard ละ แบบว่าสุดยอดมาก โดนโครงกระดูกต๊อกต๋อย ตีแค่ 3 - 4 ที ก็เดี้ยงและ

ส่วนเรื่อง online ผมคงยังทำไม่ได้เพราะมันต้องมี HDD ใช่ไหมครับ ผมซื้อเครื่อง Arcade มันมี mem มาให้แค่ 256MB เองคงลง update ไม่ไหวแน่ๆ คงต้องรอซักพักใหญ่ๆเลยน่ะครับ เพราะตอนนี้เพิ่งซื้อเครื่องมา ตังหมดเกลี้ยง