`
←  RPG Corner
Logo
»

Demons Souls : ทริคเก็บโทรฟี่ (หาดาบ หาแร่...

libertica's Photo libertica 12 Apr 2009

ก็ต้องไปโลกอื่นด้วยครับ โลก2ดำแล้วล่าเก็บหินโลก2ได้ แต่โลกอื่นไม่ได้ดำตามโลก2ครับ

ก็ต้องไปโลกอื่นทำให้ดำเหมือนกัน

และหินแต่ละชนิดตกตามศัตรูของแต่ละด่าน ด่านนี้ของโลกนี้มีตัวนึง อีกด่านของอีกโลกมีตัวนึง

ก็เรียกได้ว่าทุกโลกเลยครับ ตามหินที่บอกไว้ว่า 1-x 2-x ตามชนิดหินครับ

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 12 Apr 2009

อ่อ ครับ ลำบากโครตๆ เลย

Indyhell's Photo Indyhell 12 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 12 2009, 12:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อ ครับ ลำบากโครตๆ เลย

ยิ่งยากยิ่งภูมิใจ ถ้าได้คบ

ผมยังไม่ถึงครึ่งเลย

ฮือๆๆๆ yoyo_71.gif

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 12 Apr 2009

พี่คร๊าบ ลองเช็คดู clear stone ให้ทีครับรู้สึกว่าอาวุธที่บอกมา มันไม่ใช่อ้ะครับมันเอาไปอัพ clearstone ไม่ได้

libertica's Photo libertica 12 Apr 2009

เอาอะไรไปตีอะครับ เดี๋ยวผมแก้ให้ อาวุธมันเยอะจัด

ยังไม่รู้เลยครับ -*- เด๋วลองหยิบไปหลายๆอันก่อน

อันนี้ผมก็ไม่100%นะคืออาวุธบางอย่างมันเอาไปตีได้เลย แต่บางอย่างมันต้องตี+3หรือ+6ก่อนอะไรแบบนี้

อ้อแล้วที่สำคัญเอาหินบอสไฟ2-2ให้คนตีดาบด้วยครับ

*ตะกี้เมาไปบอกบอสตาบอดเฉย 5555
Edited by libertica, 12 April 2009 - 01:24 PM.

ครับ เท่าที่ลองเอาอาวุธของ clearstone ไปตีมันเป็นของ bladestone อ้ะครับ หาของ clearstone จิงๆไม่เจอ

เอาหินบอสไฟ2-2ให้ช่างตีเหล็กรึยังครับ

ถ้าให้แล้วยังไม่มีให้ตี อาวุธตี+หรือยังครับ

เอาให้แล้วครับ อาวุธ ต้องดี +เป็นเท่าไหร่เหรอครับ

อ่อ ต้อง +3 ก่อน ขอบคุณครับ

เล่นไปเล่นมา focus ไม่ถูกว่าจะเอาอะไรก่อนอะไรหลังกลัวไม่ครบกลัวไม่ได้ เริ่มเครียดพอมีแนวทางรึเปล่าครับว่าเก็บถ้วยอะไรก่อน อะไรหลัง หาที่ไหน ขอรบกวนซักนิดนะครับช่วยแนะนำหน่อย ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง !!ครับ

ที่ผมเล่นนะ ผมเก็บอาวุธพิเศษให้ครบก่อนครับ(หาที่ไหนอันนี้มีบอกละครับ)

ควบคู่กับเรียนMagicกับMiracleให้ครบ ซึ่งก็ตามจำนวนรอบที่ต้องเอาโซลบอสไปแลก

สุดท้ายผมถึงมาหาแร่ประเภทต่างๆมาตีดาบน่ะครับ หาแร่นานที่สุดแล้วผมเลยเอาไว้เก็บถ้วยนี้หลังสุดเลย

อ่อครับ ขอบคุณครับ

csoon's Photo csoon 13 Apr 2009

ตอนนี้ผมติดปัญหา หา Selen กับตัวที่ให้ grey stone ไม่เจอง่ะ ช่วยทีคร๊าบบบบ -*-

โลกขาวแล้วแต่ไม่เหนเจอ หรือไปหาผิดที่หว่า

libertica's Photo libertica 13 Apr 2009

Selenอยุ่ด่าน 5-2 ครับ ตรงที่เราเจอหมอกครั้งแรกน่ะครับ จำได้ปะ ตรงที่มีก๊อบลินตัวเล็กสัก3ตัวกับตัวใหญ่ๆตัวนึงแล้วด้านหลังจะเป็นสะพานไม้แคบๆ

พอถึงสะพานไม้ปุ๊ปเดินมาอีกนิดนึงให้พ้นเขตรั้วกั้นแล้วโดดลงไปบึงเลย เธอจะนั่งอยู่บนเกาะเล็กๆแถวๆนั้นครับ ถ้าเป็นแบลคแฟนท่อมก็ตัวแดงจ๋าเห็นชัดเลย

ส่วนตัวที่ให้Pure Grey ตรงทางขวาที่เป็นอุโมงค์มีคนงานเยอะๆน่ะครับ พอเดินไปจะเป็นหลุมลึกที่เราลงไปหาบอสน่ะ

โดดลงไม้ไปประมาณ2ชั้นจะเห็นทางเป็นถ้ำๆที่เราสามารถโดดไปได้

ในถ้ำจะเห็นตุ๊กแกกับตะกร้าปิกนิค ถ้าโลกขาวแล้วมันจะนั่งอยู่ตรงนั้นละครับ
Edited by libertica, 13 April 2009 - 09:14 AM.

csoon's Photo csoon 13 Apr 2009

หาตัวที่ให้ pure grey stone อยู่ตั้งนานหาไม่เจอ ดันไปหาทางซ้าย เหนในเวปบอกว่ามีตุ๊กแก 2 ตัวเลยนึกว่าต้องลงลิฟไป

ว่าแต่ทั้ง 2 เหตุการนี่เคลียร์ด่านไปแล้วยังเกิดขั้นเปล่าอ่ะครับ

libertica's Photo libertica 13 Apr 2009

ยังเจอได้ครับ ฆ่าบอสหมดทุกตัวแล้วก็ยังเจอได้ แต่ได้ครั้งเดียวต่อรอบ ถ้าจะเอาหินอีกก็ต้องรอบหน้าครับ

เจอ selen ร่างเนื้อแล้วครับ แต่ไปสู้กับ Garl ไหง ไม่เป็นร่าง phantom หว่า เลยโมโห อัดทั้ง 2 ตัวเลย - -"

ดรอปแต่ของเดิมๆ T^T ไม่ได้ Brand สักทีง่ะ

อ่อแสดงว่าไปหามันตอนยังไม่ฆ่าบอสใช่ปะครับ ที่มีGarlกับmaidenที่นั่งตรงบึงนรกด้วย

ก็พอฆ่า2ตัวนี้เสร็จแล้วกลับNexusไปแล้วมาอีกรอบ จะเจอGarlเป็นแบลคแฟนท่อมครับ

กำ selen ไปแล้ว - -"

แล้วโลกไม่ขาวแย้วด้วยง่ะ T^T