`
←  RPG Corner
Logo
»

Demons Souls : ทริคเก็บโทรฟี่ (หาดาบ หาแร่...

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 18 Apr 2009

QUOTE (Indyhell @ Apr 18 2009, 11:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมหมด อารมณ์ที่จะเก็บแล้ว

ตอนนี้พยายาม จะไม่มอง แผ่นมันแล้ว

หันมาแทง สนุ๊กในคอมอยุ่

และเล่นแต่วินนิ่ง

คุณหยิกหยอยเอาให้ได้นะ

เหลืออีก 11 ถ้วยครับ สาหัสจริงๆ ดาบตาบอด ฟัน mon ในโลกดำ 2-1 ทีละ 20 กว่า ปวดใจเกิ๊น เพิ่งรอบ 3 เองครับ

Indyhell's Photo Indyhell 18 Apr 2009

แล้วทำไมไม่เอา ดาบไอ้บอด ถือซ้าย ชะมะ

แล้วเอาดาบแรงๆ ถือขวาชะมะ

แล้วใช้ดาบแรงฟัน ให้มันใกล้ตายชะมะ

แล้วเอาดาบไอ้บอดซ้ำให้มันตายชะมะ

แต่ว่าแค่ถือไว้เฉยๆโอกาศดรอบก็เพิ่มแล้ว

ไม่ต้องเอาไปฟันก็ได้ ชะมะ

แต่ขอบอก

ตัวเทส 99

ขนาด 99 แล้ว โอกาศดรอบแทบไม่ได้เพิ่มเลย

5555

เหมือน ฟันหา แร ในเกมส์ออนไลน์เลย

watjung's Photo watjung 18 Apr 2009

QUOTE (csoon @ Apr 18 2009, 06:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
pure blade stone ดรอปยากมากง่ะ ขาดอันนี้อันเดียวจะได้ platinum แว้ว T^T

อ่อ ตกลง pure blade stone มันดรอปจากตัวไหนบ้างอ่ะครับ

ตัวนี้ตกลงดรอปชัวร์ป่ะคับ มีใครเคยได้จากตัวนี้บ้างง่ะ

แล้วอีกตัวนี่ใช่ตัวแดงๆดาบ 2 มือ ที่เค้าใช้เก็บ soul กันป่ะครับ

ps. หา pure blade stone มานี่ไม่ต่ำกว่า 5 ชั่วโมงแล้วยังไม่ดรอปเลย -*-

มายืนยันให้นะครับ ว่าตกจริงๆ ผมพึ่งเก็บครบเมื่อวานได้จากกระโหลกดาบคู่ที่ทางลับนั่นล่ะครับ โดยข้อมูลจาก Gamefaqs
ชี้แจ้งโอกาสตกของแร่นี่ไว้ว่า 0.5% หรือ 1/200 ตัวครับซึ่งสามารถเพิ่มได้จากค่า luck และ ถือดาบ LSoS ไว้ที่มือซ้ายครับ

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 18 Apr 2009

กร๊ากๆ จริง ทำไมเราไม่ถือดาบนั้นไว้มือซ้ายวะ โง่ซ๊าาาา

Defeat certain Black Phantom NPC & 1 Primeval Demon without returning to Nexus. (+6)

อันนี้ ใครเคยลองบ้างครับ จาก pure black จะได้ pure white เลยรึเปล่าครับ

csoon's Photo csoon 18 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 18 2009, 02:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Defeat certain Black Phantom NPC & 1 Primeval Demon without returning to Nexus. (+6)

อันนี้ ใครเคยลองบ้างครับ จาก pure black จะได้ pure white เลยรึเปล่าครับ

ยังไม่ pure ครับ แค่เกือบขาวสุด แต่ถ้าฆ่าเสร็จแล้วไปฆ่าบอสอีกตัว ก้อขาวสุดแล้วครับ ^^

กำ ถ้าฆ่าบอสหมดแล้วก็ไม่มีทางขาวนอกจากเล่นรอบใหม่ใช่มั้ยครับ

csoon's Photo csoon 18 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 18 2009, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำ ถ้าฆ่าบอสหมดแล้วก็ไม่มีทางขาวนอกจากเล่นรอบใหม่ใช่มั้ยครับ

ถ้าไปช่วยคนอื่นก้อขาวได้ครับแต่ท่าทางจะนานหน่อย ^^

ได้ยังครับ plat อิจฉาจัง กี่รอบครับนั่น ผมเกือบจบรอบ 3 แร้ว ยังไม่ถึงไหนเลย เหลืออีกตั้ง 11 ถ้วย

ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ >_<

ติด pure blade stone อ่ะครับ

สู้ต่อไป ทาเคชิ 55

roger's Photo roger 19 Apr 2009

QUOTE (watjung @ Apr 18 2009, 01:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มายืนยันให้นะครับ ว่าตกจริงๆ ผมพึ่งเก็บครบเมื่อวานได้จากกระโหลกดาบคู่ที่ทางลับนั่นล่ะครับ โดยข้อมูลจาก Gamefaqs
ชี้แจ้งโอกาสตกของแร่นี่ไว้ว่า 0.5% หรือ 1/200 ตัวครับซึ่งสามารถเพิ่มได้จากค่า luck และ ถือดาบ LSoS ไว้ที่มือซ้ายครับ

ตีมา 6 ชม.แล้ว ยังไม่ได้ pure เลย โอย เครียด

csoon's Photo csoon 19 Apr 2009

QUOTE (roger @ Apr 19 2009, 03:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตีมา 6 ชม.แล้ว ยังไม่ได้ pure เลย โอย เครียด

ผม 13 แล้วครับ - -" เล่นตั้งแต่ 80 ชั่วโมงยัน 93 ชั่วโมงแระเนี่ย T^T

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 19 Apr 2009

เอ้าเห็นกระทู้ขึ้น นึกว่าได้แล้ว กะเข้ามายินดีด้วยซะหน่อย --* d582d79f.gif

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 19 Apr 2009

Ring of Magical Dullness วงนี้อยู่ตรงไหนของ 5-1 ครับ หามิเจอ

csoon's Photo csoon 19 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 19 2009, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้าเห็นกระทู้ขึ้น นึกว่าได้แล้ว กะเข้ามายินดีด้วยซะหน่อย --* d582d79f.gif

ยังไม่ได้เลยครับ ชักเหนื่อยใจแระ - -"

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 19 2009, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ring of Magical Dullness วงนี้อยู่ตรงไหนของ 5-1 ครับ หามิเจอ

จำช่วงที่ถีบสะพานลงตอนแรกๆได้มะครับ ถ้าหันหน้าหาสะพาน แหวนอยู่ขวามือครับ

อ่อ ยังไม่ข้ามสะพานนะครับ
Edited by csoon, 19 April 2009 - 05:21 PM.

ครับจะลองหาดูขอบคุณครับ ผมเหลือบานเลยถ้วย กว่าจะครบ อิจฉาจัง

ครับจะลองหาดูขอบคุณครับ ผมเหลือบานเลยถ้วย กว่าจะครบ อิจฉาจัง จะจบรอบสามวันนี้หล่ะครับ คาดว่า ตัวยังไม่ขาวเลย จะเอา friend's ring ก็ไม่ได้ กลุ้ม

ขออีกนิด หินชุบชีวิตนี่ซื้อตรงไหนเหรอครับ จะเอามาทำด่านดำ

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 19 2009, 05:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับจะลองหาดูขอบคุณครับ ผมเหลือบานเลยถ้วย กว่าจะครบ อิจฉาจัง

ครับจะลองหาดูขอบคุณครับ ผมเหลือบานเลยถ้วย กว่าจะครบ อิจฉาจัง จะจบรอบสามวันนี้หล่ะครับ คาดว่า ตัวยังไม่ขาวเลย จะเอา friend's ring ก็ไม่ได้ กลุ้ม

ขออีกนิด หินชุบชีวิตนี่ซื้อตรงไหนเหรอครับ จะเอามาทำด่านดำ

ไม่น่าอิจฉาหรอกครับ ติดอยู่ blade stone เปงชาติแระ

หินชุบคือหินสีเขียวส่วนมากในแต่ละด่านจะมีครับ รอบนึงเก็บได้ราวๆ 40 อันมั้งครับ

ถ้าผ่านไปถึงจุดๆนึง ตัวที่เตะเราลงไปเจอ urbain จะมีขาย แต่รุสึกจะซื้อได้แค่ 3 หรือ 5 อันนี่แหละครับ

แต่ปรกติผมเล่นเก็บจริงๆจังๆแค่รอบแรกรอบเดียวนะ เหลือใช้แล้ว >_<

ต้องตายในร่างคนเกิน 5 รอบหน่ะกว่าด่านจะำดำ

ทำยังไงให้ตัวขาวจั๊วดีครับ แนะนำหน่อย

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 19 2009, 07:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องตายในร่างคนเกิน 5 รอบหน่ะกว่าด่านจะำดำ

ทำยังไงให้ตัวขาวจั๊วดีครับ แนะนำหน่อย

ทางที่ง่ายที่สุดคือฆ่า black phantom ที่บุกเข้ามาครับ >_<

เหนในเวปบอกให้ไปช่วยคนอื่นแล้วตายก่อนฆ่าบอสได้ ผมทำเท่าไหร่ก้อไม่ขาวสักทีอ่ะ แต่ฆ่า black phantom ที่บุกมา 2 ตัวขาวเลย + +
Edited by csoon, 19 April 2009 - 07:11 PM.