`

Jump to content

ผมว่าเล่นเกมนี้แล้วมันรู้สึกเบื่อๆ แล้วอะ

25 replies to this topic

#1 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2009 - 11:22 PM

ผมว่าเล่นผมเกมนี้แล้วมันรู้สึกเบื่อๆ แล้วอะ
เริ่มไม่มีไรให้ทำแล้ว >w< (ไม่มีแล้วละมั้ง - -")

ผมเล่นครั้งแรกตอน DEMO ของ PS3 ออกวันแรกเลยก็ว่าได้
แต่ตอนนั้นไม่มีความเบื่อเลย เล่นแค่นั้นไปเรื่อยๆ ก็คงรู้สึกเล่นได้ยาวเลย

แต่มาตัวเต็ม - -"
นี่ก็แต่เดือนเดียวเอง เริ่มเบื่อมันละ - -"

เมื่อตอนเล่น Metal Gear 4 ยังเล่นเกือบ 8 เดือนติดต่อกัน - -"

หรือว่าเราแก่ขึ้น ถึงวัยที่หมดอารมณ์เล่นเกม d582d79f.gif

ที่พูดมานี่คือเกม RE 5 อะ

#2 nan_final

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 April 2009 - 12:57 AM

ใจเย็นๆ ครับอย่าเพิ่งเบื่อ มันก็เหมือนกับเมืยแหล่ะครับ ทำซ้ำๆกันทุกวัน ยังต้องทำต่อไปเลย (หมายถึงหอมแก้น่ะ รู้นะคิดลึก) ถ้าเบื่อก็หาเกมอื่นเล่นคั่นไปก่อนแล้วอีก 2-3 เดือนค่อยมาเล่นใหม่ อาจช่วยให้สนุกขึ้นมาบ้างผมทำประจำครับ (แต่กับเมียทิ้งไว้ 2-3 แล้วค่อยมาทำไม่ได้นะครับ (หอมน่ะหอม) ระวังเมียจะหายครับ (อย่าคิดมากครับ ขำๆ เห็นเครียด) yoyo_77.gif

#3 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2009 - 08:19 AM

แล้วแต่คนชอบครับ แต่ผมชอบภาคนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันส์ดี

- เกมที่เล่นไม่มีวันเบื่อ winning eleven

#4 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 08 April 2009 - 08:39 AM

ผมเบื่อ Versus

#5 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 08 April 2009 - 09:31 AM

เมื่อวานยังเล่นด้วยกันอยู่เลย เบื่อแล้วเหรอ 5 5
เพราะว่าตะลุยเล่นมากเกินไปรึเปล่าครับเลยเบื่อเร็ว ผมก็เริ่มแล้วเนี่ย พอดีช่วงนี้มันว่างๆเล่นมันทุกวันเลย
ลองเลิกเล่นไปซักพักซิครับ แล้วไปทำอย่างอื่นที่ไม่ใช่เล่นเกมบ้าง เผื่อจะช่วยได้

#6 ait1988

Posted 08 April 2009 - 10:05 AM

^
^

ก็ว่างั้น 555
สงสัยเล่นบ่อยไป
เพิ่งเรียนจบ เลยได้พักยาว >w<

#7 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 April 2009 - 12:18 PM

^
^

เพิ่งเรียนจบเหมือนกันครับ กำลังหางานทำอยู่ ว่างสุดๆไปเลย
บ่ายนี้ว่างปะครับ เล่นกันอีกมะ 5 5 เพิ่งบอกให้หยุดเล่นไป ไปชวนเค้าอีก
หรือคืนนี้ก็ได้นะครับ

#8 ait1988

Posted 08 April 2009 - 09:59 PM

^
^

วันนี้คงไม่เล่นแล้วละคับ 555

นั่ง Format เครื่อง com อย่างเมามันส์

วันนี้ 2 รอบแล้ว 555

#9 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 April 2009 - 10:05 PM

ตั้งแต่เล่น demon's soul ก้อไม่ได้แตะเกมส์นี้อีกเลย เด๋วดูก่อนว่า versus มีคนแชร์รึเปล่า อาจจะกลับมาเล่น งิงิ

#10 iak1999

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Banned
  • Interests:PlayStation3<br />Watch<br />Car<br />Gadget

Posted 08 April 2009 - 11:52 PM

ผมก็รู้สึกว่ามันหมดความขลังของResident evilไปเยอะนะ
ความรู้สึกเปลี่ยนไปมากจากภาค1-3
การแก้ปริศนาต่างๆที่เป็นจุดเด่นของเกมส์REก็หายไป
และยิ่งเกมส์นี้ออกตามหลังเกมส์Metal gear เลยไม่แปลกว่า กราฟฟิกและลูกเล่นยังเป็นรองMetal gear
แอ็คชั่นในเกมส์ผมว่าก็ยังเป็นรองUncharted
ฉากที่ซอมบี้ขี่มอเตอร์ไซค์ไล่ตาม นี่นึกว่าเป็นเกมส์นินจาไกเดนซะอีก
บอสแต่ละฉากทำให้นึกถึงDevil may cry4
นี่ถ้าไม่ใช้ชื่อ Resident evil5 ยอดขายคงไม่เยอะขนาดนี้ดอก
แต่ส่วนที่ชอบก็มีนะ ตรงที่ซอมบี้มันเยอะมากก และเริ่มฉลาดมากขึ้น(มีปีนบันได,กระโดดได้,วิ่งตามได้)

สรุปแล้วผมเล่นเกมส์Actionเทพๆไปหมดแล้วมั๊ง เลยไม่รู้สึกว่ามันมีอะไรแปลกใหม่อ่ะ

#11 taepoppuri

Posted 09 April 2009 - 08:12 PM

เบื่อเหมือนกันเลยค่ะ โหมดใหม่มาก็ไม่ดี ขายดีกว่า 860e2a45.gif ใครสนใจติดต่อเลยค่า

#12 suphasit

Posted 10 April 2009 - 08:51 PM

ภาค4 เล่นหลายรอบ ภาคนี้จบไปทีนึง ยังไม่อยากเล่นต่อ

#13 thinkmean

Posted 10 April 2009 - 09:32 PM

เกมส์ที่ไม่มีวันเบื่อของผม Winnning Eleven
555+

#14 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 10 April 2009 - 11:02 PM

QUOTE (iak1999 @ Apr 8 2009, 11:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็รู้สึกว่ามันหมดความขลังของResident evilไปเยอะนะ
ความรู้สึกเปลี่ยนไปมากจากภาค1-3
การแก้ปริศนาต่างๆที่เป็นจุดเด่นของเกมส์REก็หายไป
และยิ่งเกมส์นี้ออกตามหลังเกมส์Metal gear เลยไม่แปลกว่า กราฟฟิกและลูกเล่นยังเป็นรองMetal gear
แอ็คชั่นในเกมส์ผมว่าก็ยังเป็นรองUncharted
ฉากที่ซอมบี้ขี่มอเตอร์ไซค์ไล่ตาม นี่นึกว่าเป็นเกมส์นินจาไกเดนซะอีก
บอสแต่ละฉากทำให้นึกถึงDevil may cry4
นี่ถ้าไม่ใช้ชื่อ Resident evil5 ยอดขายคงไม่เยอะขนาดนี้ดอก
แต่ส่วนที่ชอบก็มีนะ ตรงที่ซอมบี้มันเยอะมากก และเริ่มฉลาดมากขึ้น(มีปีนบันได,กระโดดได้,วิ่งตามได้)

สรุปแล้วผมเล่นเกมส์Actionเทพๆไปหมดแล้วมั๊ง เลยไม่รู้สึกว่ามันมีอะไรแปลกใหม่อ่ะ

Ai มันเป็นมาตั้งกะภาค4ละคร้าฟฟฟฟ

#15 suphasit

Posted 11 April 2009 - 01:02 AM

เบื่อด้วย แต่ก็เล่นไปซะ 3 รอบแล้วนะ

#16 capashen

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 April 2009 - 03:17 AM

เบื่อแต่รอบแรก ละ
แต่ภาค 2 นี่ผมทำลายสถิติเครีย 10 รอบปลดล๊อค โกคิ
ฮาบูเค็นใส่ซอมบี้

#17 oakzter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 April 2009 - 01:58 PM

เบื่อที่มีโหมดใหมแต่ก็ยังซ้ำซากอยู่
ที่สำคัญเดินยิงไม่ได้นี่ไม่ได้เรื่องจริงๆ

#18 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 April 2009 - 09:34 PM

ผมชอบมากครับภาคนี้แต่เล่นรอบเดียว

#19 nagomi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 April 2009 - 11:36 PM

ผมมีความรู้สึกของผมที่ได้เล่น(ยังไม่จบ)

ข้อดี
1. AI ฉลาดขึ้น มีการขี่มอเตอร์ไซต์ ด้วย
2. มีบัดดี้คอยช่วยเหลือ

ข้อเสีย
1. บัดดี้ เกะกะ
2. ตัวละคร ผิดหวังมาก
3. เดินยิงไม่ได้
4. เงินในเกมหายาก(ถ้าไม่โกง) Upgrade ราคาแพงเกินไป

แต่ก็จะเล่นให้จบก่อนรอบแรก รอบสองค่อยว่ากัน

#20 csoon

Posted 23 April 2009 - 10:57 AM

QUOTE (nagomi @ Apr 22 2009, 11:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีความรู้สึกของผมที่ได้เล่น(ยังไม่จบ)

ข้อดี
1. AI ฉลาดขึ้น มีการขี่มอเตอร์ไซต์ ด้วย
จริงๆมันมี pattern ของมันนี่ครับ ไม่ค่อยฉลาดหรอก + +
2. มีบัดดี้คอยช่วยเหลือ
ทำให้ขอบเขตของเกมส์นี้กว้างขึ้น แนะนำว่าถ้าเล่น co-op online จะสนุกกว่านี้ครับ

ข้อเสีย
1. บัดดี้ เกะกะ
อันนี้เป็นที่เลื่องลือมากว่า ชิวาว่า ชอบยืนบังกระสุน yoyo_77.gif
2. ตัวละคร ผิดหวังมาก
ผิดหวังยังไงอ่ะคับ ความละเอียดไม่พอเหยอ yoyo_71.gif
3. เดินยิงไม่ได้
หุหุ อย่างว่าแหละครับ ถ้าเดินได้ซอมบี้ช้าๆพวกนี้กลายเปงมู๋ต๊วมเตี้ยมแน่ๆเลย
4. เงินในเกมหายาก(ถ้าไม่โกง) Upgrade ราคาแพงเกินไป
เงินหาไม่ยากอย่างที่คิด confirm ที่ของราคาแพงเพราะเค้าไม่อยากให้รอบแรกง่ายจนเกินไปอ่ะครับ
แต่ก็จะเล่นให้จบก่อนรอบแรก รอบสองค่อยว่ากัน