`
←  RPG Corner
Logo
»

ใครพึ่งได้เล่น Demon's Soul มั่งครับ

Indyhell's Photo Indyhell 07 Apr 2009

ขอคนที่ได้ มา ไม่เกิน 2อาทิตย์นะครับ

อยากรุ้ว่ามีหน้าใหม่กี่คนครับ

แล้วซื้อแผ่น มือ 2 หรืิอ มือ 1ครับ

เล่นครั้งแรกคิดยังไงกับเกมสืนี้ อยากจะ ปาจอยทิ้งแล้วหักแผ่นเหมือนผมไหมตอนเล่นครั้งแรก yoyo_77.gif

Pkruthom's Photo Pkruthom 07 Apr 2009

ผมก็พึ่งเล่นนะคับ
ครั้งแรกลองเช่าแผ่นมาเล่นดูเพราะเห็นมีหลายท่านบ่นว่ายาก
กลัวซื้อมาแล้วไม่คุ้ม
แต่ตอนนี้ถอยมือหนึ่งออกมานอนเล่นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว yoyo_53.gif

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 07 Apr 2009

ผมด้วยๆ ซื้อมือ 1

เล่นครั้งแรกรู้สึกว่า มันจะสมราคาคุยจิงรึเปล่าว๊า ที่เค้าเล่นกันไม่ได้หลับไม่ได้นอนเนี่ย

พอเล่นปัีบ เรียบร้อย ตี 4 -5 ทุกวัน ตื่น เที่ยง พอไม่ได้เล่นก็คิดถึง

nightdao's Photo nightdao 07 Apr 2009

ผมครับหน้าใหม่เลยครับฝากตัวด้วยครับ yoyo_73.gif

Indyhell's Photo Indyhell 07 Apr 2009

QUOTE (nightdao @ Apr 7 2009, 08:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมครับหน้าใหม่เลยครับฝากตัวด้วยครับ yoyo_73.gif

อย่าลืมซื้อมือ 1 นะครับ 1500 ไม่มีขายหรอกครับ

ถามจริงๆเถอะ ท่านวนเวียนๆๆ อยุ่เนี่ย

จะออกจากโลกวิญญาณได้หรือครับ yoyo_77.gif

blueblood's Photo blueblood 07 Apr 2009

งดเล่นสักพัก ขอพักผ่อน ก่อน -*- yoyo_71.gif

csoon's Photo csoon 07 Apr 2009

หน้าใหม่ครับ เพิ่งเล่นได้ปามานอาทิดนิดๆมั้ง ถอยมือ 1 โลด ^^

เข้ามาอ่านแล้วเหนคนบอกสนุกกันเยอะ เลยอยากลอง พอดีจบ RE5 ไปแล้วเลยไม่มีเกมส์เล่นง่ะ

เล่นแรกๆนี่ แบบว่าเกมส์มันจะทำให้ยากอะไรนักหนาวะเนี่ย แต่ตอนนี้ติดเปงตังเมเลย - -"

armmy's Photo armmy 07 Apr 2009

ผมเพิ่งซื้ออมือ 2 มาเล่นครับ เพิ่งเริ่มเมื่อวันเสาร์ ยากสมคำร่ำรือจริงๆ yoyo_71.gif
เล่นไป 3 ชั่วโมงแรกเกือบท้อ....
มาอ่านหาข้อมูลในบอร์ด เลยมีกำลังใจเล่น ถ้าได้อาวุธดีๆ ก็สบายครับ เก็บดาบไฟได้คราวนี้ยาวเลย
เล่นไปเล่นมามันส์ครับ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 07 Apr 2009

ผมซื้อมาวันพุธที่แล้ว ซื้อมือหนึ่งมาครับ

คือกะว่าจะซื้ออยู่แล้วนะครับ แต่รอเก็บถ้วยRE5ให้ครบก่อน เลยเพิ่งถอยมา

แรกๆก็ยากดีนะครับ หลังๆนี่เพลิน จนบัดนี้แทบไม่ได้นอนเลย ปั๊มโซลกับสอยตุ๊กแกเงินจนมือระบม เหอ เหอ

Edited by The Frog Prince, 07 April 2009 - 09:23 PM.

zar's Photo zar 07 Apr 2009

มือสองครับ

กะจะมาวัดซะหน่อยว่า มันยากนักยากหนายังงัย

สถานะปัจจุบัน นอนไม่พอ yoyo_71.gif

MoMoJoJo's Photo MoMoJoJo 07 Apr 2009

มือใหม่ครับ ไม่ได้สอยทั้งมือ 1 และมือ 2 ไปยืมของเพื่อนที่ไม่มีเวลาเล่นมาเล่นแทน อิอิ

Uncensor's Photo Uncensor 08 Apr 2009

มือหนึ่งคับ เพิ่งซื้อมาเล่นเมื่อวันเสาร์ เหนื่อยมาก เพิ่งสอยมังกร กับ Tower Knight ไปคับ

NeAx's Photo NeAx 08 Apr 2009

พึ่งได้เปิดเล่นเมื่อวานนี้เองครับ แต่เล่นไปนิดหน่อยตอนวันนี้

รู้แล้วครับว่า มันโหดยังไง

สรุปว่าผมต้องนั่งเก็บเลเวลก่อนใช่ป่าวครับเนี่ย ผมพึ่งผ่านไอ่ตัวสไลม์ โล่ไปเอง

ไปโดนหมากันตาย 154218d4.gif

blueblood's Photo blueblood 08 Apr 2009

เกมส์ดูด วิญญาณ yoyo_71.gif

deztoy's Photo deztoy 08 Apr 2009

มือ 1 ได้มาประมาณเกือบอาทิตย์ครับ ติดลมครับ

zubzero's Photo zubzero 08 Apr 2009

QUOTE (Indyhell @ Apr 7 2009, 08:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าลืมซื้อมือ 1 นะครับ 1500 ไม่มีขายหรอกครับ

ถามจริงๆเถอะ ท่านวนเวียนๆๆ อยุ่เนี่ย

จะออกจากโลกวิญญาณได้หรือครับ yoyo_77.gif

yoyo_77.gif ผมว่าท่านต้องหาหินโซน รีไวซ์ (แผ่น2) มาได้แล้วนะ ไม่งั้นท่านก็จะอยู่เป็นแฟนท่อมตลอดนะ yoyo_77.gif

jekhai's Photo jekhai 08 Apr 2009

พึ่งซื้อวันนี้ร้อนๆๆเลยคับ yoyo_24.gif

blueblood's Photo blueblood 08 Apr 2009

QUOTE (jekhai @ Apr 8 2009, 08:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งซื้อวันนี้ร้อนๆๆเลยคับ yoyo_24.gif

และก็คงนอนตาไม่หลับไปอีกหลายวัน yoyo_71.gif

Torita's Photo Torita 08 Apr 2009

มือ 2 ครับ ซื้อมา 1 สัปดาห์

ไม่ได้รู้สึกโดนดูดพลังวิญญาณแบบนี้มานานแล้ว

pockship's Photo pockship 09 Apr 2009

กำลังเล่นเลยครับ แต่ยังไม่ได้ไปฆ่าบอส 1-1 เลยยัง online ไม่ได้ ตอนนี้เล่น knight อยู่ครับ ประมาณว่า งงกะเส้นทางมากมาย วิ่งไปวิ่งมาเจออัศวินตาแดง ฉึกเดียวลงไปฟุบเลย พอดีจะลองทำแบบ video ใน youtube ล่อมันมาตกบ่อน้ำตอนฉากแรกๆ แต่วิ่งไม่ทันมัน 555+