`

Jump to content

มีใครเคยมีปัญหาเรื่องเสียงพูดคุยกันในเกมไหมครับ

12 replies to this topic

#1 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 12 November 2006 - 01:17 AM

เพิ่งมาเป็นวันนี้น่ะครับ ตอนเย็นเล่น online กันรอบแรกผมยังพูดคุยกับท่านอื่นๆได้ปกติอยู่เลย (รวมถึงวันที่ผ่านๆมา) จนมาก๊วนดึก ก็เข้าเกมตามปกติ ปรากฏว่าไม่มีใครได้ยินผมพูด -*- สัญลักษณรูป Mic ในเกมก็ขึ้นเวลาผมพูด แถมผม chat กับ คุณ Sillycarbon ยังได้ยินผมปกติดีอีกต่างหาก :ohno ไม่ทราบว่าใครเคยมีปัญหานี้เกิดขึ้นหรือป่าวครับ ผมทั้งปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ ออกเกมแล้วเข้าใหม่ ปิดจอยแล้วเปิดจอยอีกทีก็ยังไม่ได้ยินเหมือนเดิม :cry2

ปล.ค่าในเกมผมก็ไม่ได้ไปปรับเปลี่ยนอะไรเลยนะครับ :um

#2 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2006 - 01:27 AM

ลองเสียบใหม่ดูหรือยังคับเพราะ ของผมบางครั้งก็เป็นแบบว่าไม่ได้ยินเสียงไรเลย พอเอาออกแล้วเอามาเสียบใหม่ก็จะหายคับ

#3 XParm

Posted 12 November 2006 - 01:28 AM

ลองหมดแล้วอ่ะครับ ปัญหาคือคนอื่นไม่ได้ยินเสียงผมพูดน่ะครับ แต่ผมได้ยินเสียงคนอื่นพูดทุกคน :her

#4 o2phone

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 12 November 2006 - 02:14 AM

เป็นเหมือนกันครับ เราเล่นก๊วนเดียวกันนิครับ ไม่มีใครได้ยินผมเหมือนกัน แล้วผมก็ไม่ได้ยินใครด้วย ปกติเล่นมาได้ยินตลอด วันนี้แหล่ะครับที่ไม่ได้ยินเลย ความสนุกลดลงเลยครับเวลาไม่ได้ยินว่าคุยอะไรกันอ่ะ

เสียบใหม่ก็ไม่หาย ลองหลายรอบแล้วด้วย

สุดท้ายลอง Private Chat กับคุณ hydeGcon ก็ปกติ ได้ยินเสียงดังฟังชัดดี งงเลย

:her

#5 MoMz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 November 2006 - 03:23 AM

เมื่อวานผมก็เป็นครับรอบดึก พูดไปไม่มีใครได้ยินเลย แต่ผมได้ยินคนอื่นนะ ตอนแรกก็คิดว่าไม่มีใครสนใจ กะว่าจะจับทีมตัวเองเชือดซะให้หมด ชิ :aha:

ช่วงที่พูดไปแล้วคนอื่นไม่ได้ยินผมโหลด bit อยู่ (เน็ต 4mb fix โหลด3.5mb) ไม่รุ้เกี่ยวเปล่า เพราะหลังจากนั้นลองปิด bit แล้วไปเล่น cod online พูดไป คุณ gumunza ได้ยินงะ เง็งๆ :blur

#6 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 12 November 2006 - 03:35 AM

ผมก็เป้นเหมือนกันครับ งงๆเหมือนกัน :her

#7 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 12 November 2006 - 09:43 AM

วันก่อนก็เป็นทีนึงครับ อาการเดียวกันเลย แต่ตอนนี้ปกติแล้วครับ

#8 XParm

Posted 12 November 2006 - 11:23 AM

สรุปว่าแล้วแต่ดวง :her

#9 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 November 2006 - 11:56 AM

ผมก้อเป็น นึกว่าเสียซะอีก :blur

#10 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 November 2006 - 11:58 AM

ผมก็เป็นครับ เมื่อวาน ได้ยินคนอื่น แต่คนอื่นไม่ได้ยิน ผม มัวแต่วุ่นวายเรื่องไมค์เลยโดนเละครับ :blur
เกมส์นี้ไม่ได้พูดกันกะทีมแล้วมันยังไงไม่รู้ เลยต้องขอตัวออกมาเล่นแคมเปนคนเดียวก่อนครับ
:her

#11 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 12 November 2006 - 12:23 PM

View PostGenocide, on Nov 12 2006, 11:56 AM, said:

ผมก้อเป็น นึกว่าเสียซะอีก :blur
เล่น hardcore ไม่ใช้ไมค์ ยังจบได้
แต่ insane นี่ผมว่า รอดยากนะ :mad

#12 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 12 November 2006 - 11:08 PM

ผมเป็นประจำครับ...ผมว่าน่าจะเป็นจากระบบ Xbox Live :her

#13 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 13 November 2006 - 09:32 AM

ตอนเกิดปัญหาอยากให้ลองไป test connection ดู เน้นนตรง NAT ครับ เคยอ่านมาว่ามันเกี่ยวอยู่ไม่น้อย