`

Jump to content

ToV3 Acrolyte อ๊ากกกกก

4 replies to this topic

#1 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 April 2009 - 09:59 AM

เล่น ToV3 Acrolyte ฉากเวนิส เจอหมาป่ากับผีค้างคาวยิงไฟโฉบ ไปไม่เป็นเลยครับ มีปัญหากับพวกตัวบินจริง ๆ จะทำไงกะมันดี พอจะปาชูริเคนระเบิด ก็ดันไปล็อคเป้าพวกหมาป่าซะงั้น แนะนำหน่อยครับ

#2 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2009 - 12:31 PM

ค้างคาวไหนเนี่ย ตัวที่บินได้และก็ยิงพลังได้เหรอป่าว ถ้างั้นปล่อยไปก่อน
น่าจะเป็นจัดการพวกหมาก่อน เอาเป็นกระบอง Lunar ใช้งี้คับ วิ่งลากตัวพวกหมาไปก่อนรอบๆ ฉาก
พอได้จังหวะใช้ท่าชาร์จควง 360 + Y ไม่จำเป็นต้องชาร์จเต็ม (จะเต็มก็ได้แล้วแต่จังหวะ)
มันเป็นท่าหมุนกระบองรอบตัว น่าจะตีโดนเพราะหมาชอบวิ่งเข้าประชิด ถ้าบางทีชาร์จเต็มได้ก็แรงไป
แนะนำให้ใช้เป็น Onland Charge คือวิ่ง+แดช+กระโดด ซ้ำๆ พอแตะพื้นก็หมุนน่าจะโอเค

พอเหลือค้างคาวที่ว่าก็จัดการเก็บรายตัวไปเลยโล้ด พยายามล่อให้มันลงพื้นให้ได้คับ
แนะนำท่าเดียวกันเลยแค่ชาร์จขั้น 1 ก็ตายแล้วเด็ดหัวขาดด้วย

ไม่รู้แนะนำถูกป่าวลองดูละกันเด้อ

#3 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2009 - 12:37 PM

อ่อ หมายถึงมนุษย์หมาป่าหรือเปล่า ถ้าเป็นพวกนี้จัดการใช้ทีละตัวครับ ใช้เทคนิคเดียวกันนี้ได้เพราะกระบองมันแรงท่านี้ละ
แต่ต้องระวังท่าพุ่งเข้ามาของมันเลยชอบพุ่งมาทับแล้วก็ชกใส่หน้าอันนี้โหมดยากโดนไปท
ีเกือบตาย ท่ากระโดดเหยียบของมันอีกแรงเวรได้ใจ
เน้นใช้แดชกะจังหวะหลบดีๆ อย่าเอาแต่แดชถ้าใช้ท่า 360 + Y ไม่ทันให้เป็นท่าตบหัวกดไรน้า XXY มั้งคับจะทำให้หมาป่านี้ทรุดได้อยู่
พยายามใช้กระโดดเหยียบหัวใส่มันเสริมไปด้วยจะทำให้พวกมันเสียจังหวะได้ดี พอเหยียบหัวเสร็จก็ตามด้วย 360 + Y นี่แจ่ม
ยิ่งถ้ามี Essence มันดูดมาให้โดยเร็วก็แรงซะแทนครับ

หรือถ้าไม่ถนัดวิธีนี้ใช้ดาบ Dragon Sword เน้นท่าสังหารรายตัวก็ได้นะ พยายามตัดแขนตัดขามันด้วยท่าพื้นฐาน XXY มั้งก็น่าจะขาดสักส่วนละ
แล้วก็ Y สังหารโล้ดครับ ระวังตัวอื่นแจมล่ะ

ลองดูครับ

#4 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 April 2009 - 05:30 PM

Post เสร็จไปเล่นใหม่ก็ผ่านแล้วครับ ก็คล้าย ๆ กับที่คุณ Biฯ แนะนำ เน้นกระบองอัดท่า XYYYY แล้วก็ Onland ไปเรื่อย dash หลบไฟค้างคาวไปพลาง พอหมาป่าหมดก็ใช้ธนูไล่เก็บทีละตัวเนียน ๆ....ฆ่าบอสมังกรน้ำเรียบร้อยเข้าฉาก 6

#5 gorath

เซียนเกม

Posted 06 April 2009 - 09:04 PM

ไปดู Youtube มาได้เทคนิคมาพอสมควรครับ ToV4 Acro ใช้เิติมเลือดเล็กแค่อันเดียว ToV5 หุ่น Alien กะทหารบาซูกาก็ผ่านใส ๆ ใช้ของน้อย :P มันส์แระ