`

Jump to content

นินจากฝึกหัด รายงานตัวครับ!

2 replies to this topic

#1 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2009 - 01:52 PM

เล่นช้ากว่าชาวบ้านเป็นปี พอดีเพิ่งได้เครื่องใหม่อาทิตย์ก่อน ตอนนี้เล่นไปถึงฉากห้าแล้วครับ แต่กลับมาเล่นใหม่เพราะลืมเก็บ Rod of Trials รอบใหม่นี่ด่านสามแระ ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่ yoyo_71.gif

ผมเล่น Acrolyte เองนะครับ เพราะไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน (ยกเว้นใน DS) ก็สนุกดีครับ ต้องฝึกท่าที่ชอบ ๆ สักสองสามท่าไว้ใช้ ตอนนี้ชอบเล่นกระบองลูน่า กับ Talon มาก Dragon Sword กับดาบคู่ก็สนุกดี แต่มันทำ combo ได้น้อย เด๋วได้ตังค์น้อย กระบองคอมโบได้เยอะกว่ามาก

มีคำถามครับ รู้สึกว่า Dragon Sword กับ ดาบคู่ (จำชื่อไม่ได้) มันมี Level 4 ด้วย ซึ่งได้ตามเนื้อเรื่องฉากหลัง ๆ มั๊ง ทีนี้ จำเป็นมั๊ยครับว่าเราต้อง upgrade ดาบพวกนี้เป็น Lv. 3 ก่อน พอดีผมไม่ค่อยได้ใช้ แล้วก็รู้สึกว่ายากจนพอสมควรครับ ไม่ค่อยอยากอัพมันเท่าไหร่...

อีกคำถามคือ พอดีอ่านคู่มือมาว่าการทำ UT โดยดูด Essense เนี่ยทำให้เราได้ตังค์ (Essense เหลือง) น้อยกว่าค่าที่ควรเป็น สรุปว่ามันคุ้มมั๊ยครับที่จะทำ UT ในกรณีอยากได้ตังค์เยอะ เพราะถ้าทำ UT มันได้ combo เยอะ ซึ่งก็ทำให้ค่าของ Essense เหลืองมันเยอะเหมือนกัน.. (คิดมากไปมั๊ยเนี่ย)

เด๋วติดไรจะมาถามต่อครับ

ปล. ผมลองอ่านรวมทริคปักหมุดแล้วนะครับ มีข้อมูลดี ๆ เยอะเลย อย่าง On Land UT เนี่ย ใช้ดีเลย แต่รู้สึกว่ายังไม่พริ้วเท่าไหร่ ไม่เป็นไร ต้องหลาย ๆ รอบ อิๆ yoyo_24.gif

ถามต่อ ดาบนี่เก็บคอมโบเยอะ ๆ ยังไงอ่ะครับ ฟัน ๆ แล้วได้สิบกว่า ๆ ศัตรูก็ตัวขาดตายแล้วอ่ะครับ ในขณะที่กระบองนี่ควง ๆ ไปได้สามสิบสบาย ๆ ...มันต้องใช้คอมโบเบา ๆ ท่ายาว ๆ มาต่อรึเปล่าครับ

Edited by gorath, 03 April 2009 - 01:55 PM.

#2 shinobi111

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 April 2009 - 02:48 PM

ขอตอบหน่อยสำหรับคนเล่นช้าเหมือนกัน...essenceนั้น ถ้าเราดูดมาได้และทำคอมโบได้ติดนะผมว่าคุ้มครับแต่สำหรับตัวผม
จะไม่ค่อยเน้นเรื่องเงินครับเอานาทีนั้นให้รอดต่ยก่อนต้องเก็บศัตรูมันให้เร็วครับเพ
ราะมันมาที่เป็นกลุ่มผมเล่นMasนะครับไม่มีเวลาคิดเสียดายแล้วเพาระAIมันตายยากขึ้น เก่งขึ้นกว่าฉากหลังๆเลยต้องรีบๆจัดการ...แต่ถ้าจับทริคมันได้มันจะง่ายมากเลยถ้าจับ
ได้นะ
แต่สำหรับผม มาสเตอร์นี่คอนไม่รู้กี่รอบยิ่งในTOVนี่ยิงนรกเลยครับ ผมชอบใช้กงเล็บครับ...แต่ถ้าคอมโบยาวก็เคียวคู่นะครับแจ่มโคตรๆ
ส่วนเรื่องดาบผมว่าถ้ามาตามเนื้อเรื่องมันจะอับให้เวเลล4เลยครับเราไม่ต้องอับ2หรือ3
(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ..ผมก็ไม่ชัวเหมือนจะเคยปล่อยทิ้งเพราะผมเล่นทั้งBlack/Zigma/Gaiden2 เลยสับสนป่าวไม่รู้)เมื่อวานยังเล่นBlackอยู่เลย
แต่ภาค2นี่มันเสียตรงLackนี่ละครับทำให้เสียจังหวะ

#3 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 April 2009 - 03:30 PM

มีคำถามครับ รู้สึกว่า Dragon Sword กับ ดาบคู่ (จำชื่อไม่ได้) มันมี Level 4 ด้วย ซึ่งได้ตามเนื้อเรื่องฉากหลัง ๆ มั๊ง ทีนี้ จำเป็นมั๊ยครับว่าเราต้อง upgrade ดาบพวกนี้เป็น Lv. 3 ก่อน พอดีผมไม่ค่อยได้ใช้ แล้วก็รู้สึกว่ายากจนพอสมควรครับ ไม่ค่อยอยากอัพมันเท่าไหร่...

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันแต่คิดว่าตามหลักน่าจะอัพให้นะคงไม่ฟ้องอะไรหรอก คงต้องเดินไปตามเนื้อเรื่องน่ะ (เดานะ)

อีกคำถามคือ พอดีอ่านคู่มือมาว่าการทำ UT โดยดูด Essense เนี่ยทำให้เราได้ตังค์ (Essense เหลือง) น้อยกว่าค่าที่ควรเป็น สรุปว่ามันคุ้มมั๊ยครับที่จะทำ UT ในกรณีอยากได้ตังค์เยอะ เพราะถ้าทำ UT มันได้ combo เยอะ ซึ่งก็ทำให้ค่าของ Essense เหลืองมันเยอะเหมือนกัน.. (คิดมากไปมั๊ยเนี่ย)

ถ้าภาค 2 นี้ผมว่าทำไปเถอะครับ เงินเหลือเฟือมาก อีกอย่างยิ่งทำยิ่งมันส์ ถึงเก็บตังค์ได้น้อยลงแต่ความเทพบังเกิด
ศัตรูแตะเราไม่ได้เลือดแทบไม่ลดก็แทบไม่เสียอะไรเลย หรือเอาง่ายๆ กว่านั้น พยายามหาจุดเก็บเงินแล้วตุนเยอะๆ ลุยทีเดียวครับ

Onland Charge นี่เสต็ปเทพจริงครับ ต้องไม่พลาด เล่นบ่อยๆ ต้องใช้เป็นเทคนิคพื้นฐานเลยล่ะ

คอมโบดาบผมตอบไม่ได้ละกัน พอดีผมไม่ใช่สายต่อคอมโบ เน้นชัวร์มากกว่าน่ะ แหะๆ