`
←  RPG Corner
Logo
»

Royal อัพอะไรดี

blueblood's Photo blueblood 02 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 2 2009, 12:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าว่าโง้นงี้เลยนะครับ ผมหา sage 3-1 ที่จะมาขายเวทย์มนต์ให้เราไม่เจอครับ -*- อยู่ตรงไหนเหรอครับ

อยู่ ในคุก หาเอาดีดี ค้นทุกห้อง ไปทุกชั้น กุญแจไขของที่ ขัง sage ต้องไปเอาอีกฝั่งของโบสถ จะมีคนนั่งเฝ้า อยู่

ให้ฆ่าคนเฝ้าด้วย แล้วกุญแจมาไข แล้วกลับ nexus sage จะมานั่งมุม ของกะได ฝั่ง ที่ คนขายเวท คนแรก

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 02 Apr 2009

ต้องไปทางฝั่งที่มันมี ตัวใหญ่ๆ ยิงธนูมาเป็นแถวๆ รึเปล่าครับ ?

blueblood's Photo blueblood 02 Apr 2009

สุด ทาง วิถีลูกธนูของหุ่น จะมีกุญแจ 1ดอก เก็บมาคับละเอาไปเปิด ทาง ระเบียง ชั้น 2 ที่มี ปลาหมึก

เฝ้าอยุ่ปลายทาง ก็อ้อมไปทาง หลังหุ่นได้ ไปปิด สวิท หุ่น ก่อน ละจะมี หอ คอย 2 ฝั่ง ขึ้นไป ทั้ง 2 ฝั่ง

จะมี 1 ฝั่ง ที่มี มอน นั่งสวดมนต์อยู่ ให้ ฆ่า ละที่กำแพงนั้นจะได้ กุญแจ ไปช่วย sage fraek

สำคัญมาก ต้องฆ่า คนที่นั่งสวดมนต์ ไม่งั้น มีผลทำให้ เราปราบบอส 3-1 ไม่ได้ คับ

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 02 Apr 2009

อ่อ ครับ วิ่งวนซะเวียนหัว ไว้พรุ่งนี้ เล่นใหม่ ขอบคุณครับ

เรียบร้อยแล้วครับ ช่วย sage มาแล้ว ที่ให้ช่วยนี่คือต้องเรียน total protect ใช่มั้ยครับ

ส่วนในคุกมีอีกคนนึงที่อยู่เรียกให้ช่วย ต้องช่วยออกมารึเปล่าครับ

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 2 2009, 03:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรียบร้อยแล้วครับ ช่วย sage มาแล้ว ที่ให้ช่วยนี่คือต้องเรียน total protect ใช่มั้ยครับ

ส่วนในคุกมีอีกคนนึงที่อยู่เรียกให้ช่วย ต้องช่วยออกมารึเปล่าครับ

อีกห้อง ต้องไปเอากุญแจ ที่ 3-2 ตัวขาว ฉากขาว

บริเวณเสาที่มีลิฟท์ ตัวที่1 จะมีทางขึ้นไปเรื่อยๆ จนสุด ยอดหอคอย จะได้ กุญแจ

ตอบนี้ปราบบอสไป 1-1 1-2 4-1 ไปไหนต่อดีครับ

เกมส์นี่ไม่มีข้อจำกัดคับ ผ่านละเล่นต่อไปเรื่อยๆ หรือ จะย้ายก็ได้ แล้ว แต่ ผู้เล่น

แต่ละด้านจะได้เจอ npc หรือไอเทม ที่แตกต่างกันออกไปตามความต้องการ

ถาม 10 คน 10 ก็อาจบอกไม่เหมื่อนกัน ดังนั้น ลองเข้าไปเล่นดูก่อนคับ

1 ช่วย yuria 1-3
2 ไปตีดาบ 2-1 ปราบก๊อดดรากอน
3 ช่วย sage freak 3-1
4 ช่วย saint ubian 4-2
5 ปราบบอส เอาเวท พวก cloud

ต้องอัพเวทย์อะไรไว้โจมตีเหรอครับ ตอนนี้มีแต่ไฟอยางเดียวเอง รู้สึกว่าไม่ค่อยแรงด้วย :(

KillerQ's Photo KillerQ 02 Apr 2009

อัพเมจิก ยาวๆ ครับตอนนี้ผม 89 หละ กะจะเอาให้ 99 เลย เซ็งตัวเองดำเจอศัตรูมหาโหด

อ่ออัพ mag อย่างเดียวแล้วใช้ไฟไปเรื่อยๆเลยเหรอครับ ขออีกคำถามคือ ไปเก็บเวลที่ไหนต่อดีครับ หลัง ยมทูต

Indyhell's Photo Indyhell 02 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 2 2009, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ออัพ mag อย่างเดียวแล้วใช้ไฟไปเรื่อยๆเลยเหรอครับ ขออีกคำถามคือ ไปเก็บเวลที่ไหนต่อดีครับ หลัง ยมทูต

ปลากระเบนไงครับ

ฉากสวุดท้าย ของ ด่าน4

ไม่รู้จะไปไหวรึเปล่า แต่จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

ขอถามอีกนิดครับ รอบแรก จบกันเลเวลเท่าไหร่เหรอครับ

Indyhell's Photo Indyhell 02 Apr 2009

ผมบอกเลย ละกันรอบแรก อย่างรีบ จบ

ควรเหลือบอส ไว้สักตัว ฉากไหน ก็ได้

แล้วไปปั๊ม โซล ซะ

ให้ได้มาก ที่สุด ครับ

ถ้าคุณ ปราบบอสหมดทุกฉากแล้ว

กลับไปNexus เข้าไปคุย กับ เธอ

เธอจะพาคุณลงไป หลุม แล้วจะไม่สามารถ อัพอะไรได้เลย

จนกว่าจะเล่นรอบใหม่

ยังเหลือเพียบเลยครับ บอสที่ยังไม่ได้ปราบ 5 5 5เพิ่งฆ่าไป 3ตัวเอง จับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่รู้จะไปไหนต่อ

blueblood's Photo blueblood 03 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 2 2009, 05:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังเหลือเพียบเลยครับ บอสที่ยังไม่ได้ปราบ 5 5 5เพิ่งฆ่าไป 3ตัวเอง จับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่รู้จะไปไหนต่อ

ไป 4-2 ก่อนดีก่า แนะนำ ไป ช่วย sage freak จะได้ สอนเวท โทเทิล โปรแทค คับ

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 03 Apr 2009

QUOTE (blueblood @ Apr 3 2009, 12:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไป 4-2 ก่อนดีก่า แนะนำ ไป ช่วย sage freak จะได้ สอนเวท โทเทิล โปรแทค คับ

3-1 ไม่ใช่เหรอครับ sage ช่วยมาแล้วครับ ไปปราบบอส 4-2 เหรอครับ มีเทคนิคอะไรบ้างครับ

blueblood's Photo blueblood 03 Apr 2009

ใส่ แหวน โจร ห้ามกลิ้ง ยิงๆ หลบ หลังเสา ยักบอด คือยักษ์บอด จับเสียงเท้าเรา

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 03 Apr 2009

อุ่นใจจังมีคนช่วยตอบตลอดเลย ขอบคุณมากครับ

เห็นโพสต์อีกกระทู้เวทย์ใหญ่ไฟหน่ะครับ ต้องไป 5 3 ก่อนเหรอครับ ผมควรไปทำอะไรต่อดี ความอดทนสูงครับ เก็บเวลได้เรื่อยๆ วางแผนให้ผมหน่อย ไปเองแล้วมันไม่เวิคครับ 555 เผื่อจะได้เป็นแนวทางให้ผู้อื่นด้วย รอบแรก ของครบๆ หรือเกือบครบไล่เก็บยังไงดีครับ

รอบแรกไม่ครบหรอกคับ บอกไว้เลย

ไปเล่นเนียน ๆ รอบ 2 นะคับ อะไรที่หลุดไปรอบแรกไป ตามรอบ 2

บ้างอย่างเรา ต้องเลือก จะเอาอะไรก่อน เพราะ 1 รอบ มี โอกาส แค่ ครั้งเดี่ยวก็มี

หายาก คนที่จบรอบแรกแบบครบหมด เพราะ เลเวลต่ำ ยังไม่สามารถ ข้ามด่าน ไปอีกด่านเพื่อ

ให้ ครบสมบูรณ์ตามเควส ทั้งหมด ได้

จบ รอบแรก 80+ ก็พอละคับ (ผมคิดว่า 60+ น้อยไป รอบ 2 ยากมากๆ ของบอก)