`
←  RPG Corner
Logo
»

Royal อัพอะไรดี

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 31 Mar 2009

ขอรบกวนทุกท่านนิดนึงนะครับ เริ่มยังไงดีครับ และอัพไปในแนวทางไหนดี

ปล.ผมเริ่มเล่นมาแล้ว 3 วัน level 15 -*-

อ่อ จะให้ดีขอที่เก็บเวลด้วยครับ yoyo_53.gif

KillerQ's Photo KillerQ 31 Mar 2009

อัพ fill = 16 ตอนแรก ได้ 2()
อัพ magic = 25
อัพ will = 18 ได้3 ()
ที่ให้อัพ fill ก่อน เพราะตอนเก็บเรเวลเราซื้อฮีลกับเวทวาปกลับได้
แล้วก็อัพ vit สัก 15
ลงmagic ยาวๆจนดูแล้วว่าแรงจนพอไหมค่อยสลับอัพ will ต่อ

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 31 Mar 2009

ขอบคุณมากครับ แล้วข้าวของเครื่องใช้หล่ะครับ

KillerQ's Photo KillerQ 31 Mar 2009

โทดทีลืมบอก อัพ magic ก่อน แล้วไปเล่นที่ด่าน 4-1 ก่อน เก็บเรเวลดีมาก รีบเครียล์ด่าน 4-1 ให้ด่าน ด่าน 4-2 ก็จะพบสวรรค์เก็บเรเวล

ถามเพิ่มอีกนิดครับ พวกของที่เราเก็บได้จากศัตรูแล้วเราไม่ใช้ เราขาย หรือแลก soul ได้มั้ยครับ ถ้าได้ยังไงครับ

Indyhell's Photo Indyhell 31 Mar 2009

เกมส์ นี้ไม่มีการขายครับ ไม่เอาก็ทิ้งอย่างเดียว

อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่รู้สึกจะไม่ได้ ของผมก็เก็บมาตึมจนใส่ช่องเก็บของไม่ได้แล้ว
ปล. ผมมือใหม่เหมือนกัน
ถ้าจะเก็บเรเวลให้ดีที่ด่าน 4-1 ต้องใส่แหวนโจรด้วยนะ ลากมาทีละตัวอย่าสด เก็บทีละตัว ในด่านนี้จะมีดาบ+1 อยู่ทางหอคอยทางซ้ายด้านล่าง ดีมากฟันกระดูกสองทีดับ
เมื่อผ่านด่าน 4-1 แล้วให้ไป 3-1 เพื่อไปเรียนเวทและซื้อแหวนเพิ่มโซลราคา 50000 โซลแต่คุ้มนะ

ขอบคุณทุกโพสครับ มีอะไรจะมาถามต่อใน topic นี้ครับ

25 แล้วครับ แต่เหมือนตอนแรก ผมจะอัพผิด นึกว่า vit คือ enอะไรซักอย่าง ที่มัน มี def หลายๆอันอ้ะครับ ชุดเกราะ ซื้อที่ไหนครับไปไหนต่อครับ ยังสู้กระโหลกไม่ค่อยไหวเลยครับ

Indyhell's Photo Indyhell 31 Mar 2009

ชุดเกราะ จะมีแต่ อ่อนๆ ที่ขาย

เล่นไปเรื่อยๆ เถอะครับ เดี่ยวจะได้ชุดดีๆเอง

ผม ว่า คุณ หยุดเล่น สัก 1 ชั่วโมง

แล้วไล่อ่านกระทุ้ปักหมุด ข้าง บน ตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย

ก่อนจะดีไหม ในนั้น ข้อมูลเพียบ

ถ้าคุณขยันอ่านนะ

อิอิอิอิ

เกมส์นี้ ต้องใจเย็นๆ ครับ

เล่นไปเรื่อยๆๆ เก็บรายละเอียดไปด้วย

ศึกษา การ เคลื่อนไหว ของ ศัตรู

แล้ว คุณ จะ พริ้วหลบหลีก ได้อย่างง่ายดาย

blueblood's Photo blueblood 31 Mar 2009

ชุดที่ ดี ที่สุด ของรอบ แรก คือ ชุดหนัง คับ def สูงสุด ที่คุณไม่ต้อง อัพ endu

อัพ vit ก่อน คับ 20-30 ทำให้เล่นง่าย ขึ้น ไง ลองไปอ่าน อันนี้ royal จะค่อยข้างใกล้เคียงกับเมจ มากคับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=154263

mag เยอะๆ คับ ช่วงให้คุณเก่ง ท้ายๆ รอบ 1 และ รอบ 2

ขอบคุณครับ ไล่อ่านไปแล้วครับ 19 หน้าแระ -*-

taepoppuri's Photo taepoppuri 31 Mar 2009

เพิ่งเริ่มรอบแรกวันนี้ สนุกค่ะ แต่โคตรยากเลย เราเล่นไนท์ ไม่รู้อัพผิดรึไง ยิ่งเล่นยิ่งยาก d582d79f.gif

libertica's Photo libertica 01 Apr 2009

QUOTE (taepoppuri @ Mar 31 2009, 11:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งเริ่มรอบแรกวันนี้ สนุกค่ะ แต่โคตรยากเลย เราเล่นไนท์ ไม่รู้อัพผิดรึไง ยิ่งเล่นยิ่งยาก d582d79f.gif

อาชีพไนท์ยากที่สุดตั้งแต่ช่วงต้นเกมครับ อย่าเพิ่งท้อละ ผมเล่นไนท์ได้10นาทีเปลี่ยนอาชีพเลยไปเป็นRoyalเลย 55318906.gif

นี่StatของRoyalผม เป็ดโคตรๆ แต่ฟันแรงและเวทแรง เผื่อสนใจเป็นแนวทาง(ที่ผิด yoyo_77.gif )

Vitality 41

Will 18

Endur 40

Strength 50

Dexter 33

Magic 30

Faith 25

Luck 20

อัพแกว่งสุดๆอะ ไม่รู้เล่นมาได้ไง 55318906.gif

blueblood's Photo blueblood 01 Apr 2009

vit 40 เอาไว้เยอะๆ กลัวโดนฟันหนักๆ
will 40 เอา slot สูงสุด [6]
endu 30 ใส่ชุดมิรันด้า และถือโล่ drak silver
str 18 พอถือ ดาบ makoto
magic 99 ของตายยังไงก็ต้อง 99
faith 24 เอาอัพไว้ถือดาบ moon light และใช้ rage of god
luck 7 ให้มาเท่าไรก็เท่านั้นไม่คิดจะอัพเพิ่ม

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 01 Apr 2009

เอาแล้ว พอมีแนวทางแล้ว เวลเกือบ 30 วิ่งหนีมังกรสองตัวไม่ทันซักที ไม่รู้จาไปไหน

blueblood's Photo blueblood 01 Apr 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ Apr 1 2009, 01:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาแล้ว พอมีแนวทางแล้ว เวลเกือบ 30 วิ่งหนีมังกรสองตัวไม่ทันซักที ไม่รู้จาไปไหน

กะจังหวะ วิ่งตามตูดมังกรไปเลย กด X ค้าง แล้วโกยแหลก ถ้าจะถึงให้ กลิ้งๆๆๆ

ถ้าวิ่งช้าดูว่าเราขนของมากไปหรือหนักไปหรือเปล่า ทำตัวเบาๆ คับ

KillerQ's Photo KillerQ 01 Apr 2009

ชุดมิรันดาหาจากไหนครับ พอดีเล่น royal เหมือนกัน

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 01 Apr 2009

เกมส์นี้แปลก มาเงียบๆ มีคนตอบตลอด

QUOTE (KillerQ @ Apr 1 2009, 03:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุดมิรันดาหาจากไหนครับ พอดีเล่น royal เหมือนกัน

ตัว ขาว สุดๆ ฉาก 1 ขาว สุดๆ และปราบ บอส 1-4 ก่อน

ไปที่1-1 เริ่มจาก จุดเซฟแรกเลย ทางซ้ายมือ จะมี ทางเดินลง ไปได้ เดินไปเรื่อยๆ ก็จะพบมิรันด้า

ถ้าไปแบบตัวดำปี้ มะได้ ชุด คับ ได้ขวานจามหัวอันโตๆแทน