`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Gear of war มารายงานตัวช้าไปหน่อยนะคับ ^^"

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 10 Nov 2006

แผ่นแท้ที่ผมซื้อมาเป็นชุด Limited Edition เปิดเล่นบนเครื่อง Japan ไดร์ฟ Hitachi ไม่ได้(Xtream 2.1)
ลองคุยกับร้านที่ซื้อมา เค้าก็ให้ผมเปลี่ยน :numairu: แต่ด้วยความเกรงใจเพราะแผ่นคงไม่ได้เสียมันเป็นปัญหาจากที่ ผมแปลงเครื่อง
จะแก้ที่ปลายเหตุคงไม่ดี เลยตัดสินใจว่าคงเก็บไว้แบบนั้นเพราะเอาไปเปลี่ยนได้ชุดใหม่มามันก็เล่นไม่ได้อยู่ดี
อีกอย่างเห็นคุณ StoneRoses บอกไว้ว่าให้ลองอัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ก็ (น่าจะ) เล่นได้

เมื่อวานเพิ่งได้แผ่นก๊อป มาถึงก็ยิงโหมด Hard Core เลย :her แรก ๆ ก็ยากดีแต่พอคล่องแล้วเป็นอะไรที่สะใจมาก ๆ
(แต่ผมว่ายากน้อยกว่า COD2 โหมด Veteran นะ ขานั้นสุดยิดละ ^^" หรือว่า Insane ยังไม่ออกมารึเปล่า - -")

ใครอยากเล่น Co op กับผม ผมฟรีช่วง 2 ทุ่มยัน ตี 3 คับ หรือจะไปลุยเป็นทีมกันก็ได้นะคับ
รับรองว่าไม่เป็นภาระคับผม ไว้เจอกันคับ :kanoiyom

ปล.ทิ้งชื่อไว้ทีนะคับ เดี๋ยวผมออนแล้ว Add ไปชวนคับ (เมื่อวานสัญญาณมีปัญหา Set ใหม่หมดเลย :her )

NUVEAU's Photo NUVEAU 10 Nov 2006

ของผมเครื่องล๊อตแรกนะครับซื้อมา 14 ธค 48 drive ของอะไรก็ไม่รู้ เครื่องยังไม่ได้แปลงก็เล่นได้นะครับ แผ่นแท้ asia limited edition

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 10 Nov 2006

Hitachi เหมือนกันคับ แต่ของผมอัพเฟิร์มแวร์ไปสาเหตุน่าจะมาจากตรงนี้แหละคับ คงต้องรอ FW ตัวใหม่ :numairu:

มีคำถามนิดหน่อยนะคับ คือตอนผมใส่แผ่นเล่น (copy) แล้วต่อ live มันจะให้เราอัพเดท ไม่ทราบว่าอัพกันไหมคับ
ผมยังไม่กล้าอัพอะ กลัวอัพแล้วเล่นแผ่นก๊อปไม่ผ่านอีกทีนี้แย่เลย :jark
Edited by ๏ Webspin ๏, 10 November 2006 - 11:35 AM.

dudsasdee's Photo dudsasdee 10 Nov 2006

แผ่นแท้ตัว limited ราคาเท่าไหร่ครับผม

Zard's Photo Zard 10 Nov 2006

View Post๏ Webspin ๏, on Nov 10 2006, 11:14 AM, said:

Hitachi เหมือนกันคับ แต่ของผมอัพเฟิร์มแวร์ไปสาเหตุน่าจะมาจากตรงนี้แหละคับ คงต้องรอ FW ตัวใหม่ :numairu:

มีคำถามนิดหน่อยนะคับ คือตอนผมใส่แผ่นเล่น (copy) แล้วต่อ live มันจะให้เราอัพเดท ไม่ทราบว่าอัพกันไหมคับ
ผมยังไม่กล้าอัพอะ กลัวอัพแล้วเล่นแผ่นก๊อปไม่ผ่านอีกทีนี้แย่เลย :jark

เมื่อคืนผมอัพไปเรียบร้อยแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรครับผม :shame2

classic's Photo classic 10 Nov 2006

View Post๏ Webspin ๏, on Nov 10 2006, 11:03 AM, said:

แผ่นแท้ที่ผมซื้อมาเป็นชุด Limited Edition เปิดเล่นบนเครื่อง Japan ไดร์ฟ Hitachi ไม่ได้(Xtream 2.1)
ลองคุยกับร้านที่ซื้อมา เค้าก็ให้ผมเปลี่ยน :numairu: แต่ด้วยความเกรงใจเพราะแผ่นคงไม่ได้เสียมันเป็นปัญหาจากที่ ผมแปลงเครื่อง
จะแก้ที่ปลายเหตุคงไม่ดี เลยตัดสินใจว่าคงเก็บไว้แบบนั้นเพราะเอาไปเปลี่ยนได้ชุดใหม่มามันก็เล่นไม่ได้อยู่ดี
อีกอย่างเห็นคุณ StoneRoses บอกไว้ว่าให้ลองอัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ก็ (น่าจะ) เล่นได้

เมื่อวานเพิ่งได้แผ่นก๊อป มาถึงก็ยิงโหมด Hard Core เลย :her แรก ๆ ก็ยากดีแต่พอคล่องแล้วเป็นอะไรที่สะใจมาก ๆ
(แต่ผมว่ายากน้อยกว่า COD2 โหมด Veteran นะ ขานั้นสุดยิดละ ^^" หรือว่า Insane ยังไม่ออกมารึเปล่า - -")

ใครอยากเล่น Co op กับผม ผมฟรีช่วง 2 ทุ่มยัน ตี 3 คับ หรือจะไปลุยเป็นทีมกันก็ได้นะคับ
รับรองว่าไม่เป็นภาระคับผม ไว้เจอกันคับ :kanoiyom

ปล.ทิ้งชื่อไว้ทีนะคับ เดี๋ยวผมออนแล้ว Add ไปชวนคับ (เมื่อวานสัญญาณมีปัญหา Set ใหม่หมดเลย :her )

myclassic add ได้เลย :explain

captain_L's Photo captain_L 10 Nov 2006

คุณไปป์ ครับ ซื้อ Gear of war Limited Edition ราคาเท่าไรครับ ไม่รู้ซื้อตอนนี้ยังมีอยู่ป่าว :numairu:

ขอบคุณครับ

คุณกัปตันรีบซื้อมาเล่นด้วยกันด่วนเลยยย :angry (แผ่นก๊อปก็ได้คับ)
Edited by ๏ Webspin ๏, 10 November 2006 - 03:30 PM.

StoneRoses's Photo StoneRoses 10 Nov 2006

ซื้อจากไหนครับ?

ตรงนี้ผมขอไม่บอกราคาและร้านที่ซื้อดีกว่านะคับ เพราะสมาชิกหลาย ๆ ท่านก็ซื้อแท้กันเยอะ เดี๋ยวจะเป็นข้อเปรียบเทียบกัน
และบางท่านก็ขายกันอยู่เดี๋ยวจะพูดกันลำบากอะคับ

อยากบอกนะครับ แต่จะดูไม่เหมาะสมเท่าไหร่ เอาเป็น 2000 + - ไม่เกิน 300 แล้วกันนะคับ
ส่วนร้านซื้อประจำร้านไหนก็อุดหนุนร้านนั้นเลยคับ ราคาคงประมาณนี้

เข้าใจผมนะคับ :kanoiyom ไว้มาลุยกันน ๆ ๆ ๆ :bye

vitty's Photo vitty 10 Nov 2006

แล้วมันมีแถมอะไรมามั่งคับ สนใจอยู่เหมือนกัน

Zard's Photo Zard 10 Nov 2006

View Postvitty, on Nov 10 2006, 05:26 PM, said:

แล้วมันมีแถมอะไรมามั่งคับ สนใจอยู่เหมือนกัน

ชุด limited ประกอบไปด้วย

กล่องพลาสติกสำหรับสวมชั้นนอกสุด
กล่องเหล็กสีดำ ปกหน้าโลโก้ GOW กะโหลกสีแดง
manual
สมุดภาพ artwork ปกแข็ง
แผ่นเกม
แผ่น bonus แนะนำบริษัท epic, เบื้องหลัง, ภาพ art work, trailer, ฯลฯ

ชุด limited นี้เหมาะสำหรับนำไปตั้งหิ้งบูชา อิอิ ป่าวคับ เหมาะสำหรับเก็บสะสมครับ :sabai

vitty's Photo vitty 10 Nov 2006

ขอบคุณคุณ zard คับ สำหรับข้อมูลประกอบการตัดสินใจ :numairu: