`
←  Gears Of War 3
Logo
»

GEAR OF WAR คืนนี้

timegame's Photo timegame 10 Nov 2006

เห็นส่วนใหญ่เล่นกันไปพอควรเเล้ว ผมว่าคืนนี้ใครว่า เครียร์ฉาดได้เร็ว ในเเบบ casual เเล้ว มาเจอกันในโหมด hard core กันหน่อย ดี ไหม ครับ เมื่อวานพอคุณ ZARD เข้ามา ผมเลยจัดการสอบถามว่า เล่นไปถึงไหน เเล้ว เเกบอกว่าเพิ่งเล่นเอง อิอิ ด้โฏอกาสผมล่ะ พาโดนยํากันเสีย หน่อย เลยชวน เล่น เเบบ co-op hard core เสียเลยส่วนผมจบเเบบธรรมดาไปเเล้ว เเละจบเเบบ hard coreไปเเล้ว 1 รอบ กับ เพื่อน ชาว eng เลยมาบอกว่า มันส์สุดครับ ในโหมด hard core เมื่อวานเลยพอคุณ ZARD ไปโนยําเสียเเละ ลําพังผมจะเอาตัวไม่รอดเเล้ว ครับ ต้องมาช่วยคุณ ZARD ด้วย ยิ่งเพื่มความยากเข้าไปอีกเเต่ขอบอกว่า มันส์ มากๆๆประทับใจ จริงๆครับ เกมนี้มันออกเเบบการเล่นได้ค่อน ข้างมัน เพราะบาวฉากในโหมด hard core นั้นมันสุดยอดจริงๆครับ บางฉากเล่นกัน 10 รอบ ครับ ยิ่งถ้าได้เพื่อนที่เก่งเข้าร่วมสงสรามก็ยิ่งมันเข้าไปอีก ครับ ใครเล่นจบเเบบเเรกเเล้ว เเนะนําว่า ให้เล่น เเบบยากกว่าเดมอีกรอบ เเล้ว จะรู ว่า Boss มันโหดมากๆๆ อิอิ เดี๋ญวคืนนี้ใครว่างมาเเจมกับผมได้น่ะ ครับ เพราะเล่นเเบบนี้ มอนเสตอร์ มันออกมาเยอะมาก ๆ เเละบางฉากนั้นมันมีคนมาคอยยิ่งคุ้มกันให้กันด้วย สุดยอดจริงๆ ให้ความรู สึกว่า มันฉลาดขึ้นไปอีก ให้ลองเล่นถึงฉากที่ เพื่อน เราโดน sniper เก็บดู ครับ เเล้ว จะรูว่ามันบุกเข้ามายิงเรานั้นมันช่วงตื่นเต้น อดินนาลีน มันพุ่งปรี๊ดขึ้นไปสุดเลยในความโหดของ มันเวลาที่มันบุกเข้ามา เราสองคนต้องถอยเข้าหาที่กําบังเเบบวิ่งหนีกันเลย ครับ เล่นวิ่งเข้ามาหาผม ที่สามตัว ใครจะไป ต้านไป ว่ะ ใส่เกียร์หมาโกยครับ เเต่พอเราหนีมากๆ เพื่อนเราก็จะโนเก็บ อีก มันสุดยอดจริงๆ ครับ เกมนี้ครับ พี่น้อง

honmaru's Photo honmaru 10 Nov 2006

ง่าคุงโอ๋ รอด้วยยังไม่ได้แผ่นเลย แต่อยากไปอ่ะ ฮือๆ ลงแดงแล้ว

B'o'NK's Photo B'o'NK 10 Nov 2006

BF ตกกาป๋อง.....

guest_james's Photo guest_james 10 Nov 2006

เล่น casual single player ผมก้อแย่แล้วครับ :her
มีใครรู้มั่งว่ากล้องชุดเล็กมีหูฟังแถมป่าว ขอชัวร์ๆ หูฟังผมเจ๊ง

kirtchanok's Photo kirtchanok 10 Nov 2006

โฮ๊ะๆ พี่โอ๋ บอกแล้ว ตอนนี้ BF เน่าไปเลย อิอิ

jnarin's Photo jnarin 10 Nov 2006

เกมส์นี้เล่น offline แบบ 2 คนลุยไปพร้อมกันได้ไหมครับ ถ้าได้เห็นทีต้องทุบกระปุกซื้อจอยอีกอันแน่เลย :numairu:

timegame's Photo timegame 10 Nov 2006

สองคนก็สามารถลุยไปด้วยกันได้ ครับ เล่นอยู๋ ครับ อิอิ

ส่วนกล้องนั้นชุดเล็ฏนั้นเเถมหู ด้วย ครับ

ohnut7's Photo ohnut7 10 Nov 2006

^^ เกมอะไรไม่รู้มันแจ่มจิงๆ

neoevangel's Photo neoevangel 10 Nov 2006

แจ่มหลายเด้อ
Edited by neoevangel, 10 November 2006 - 10:58 AM.

vitty's Photo vitty 10 Nov 2006

เพ่งเล่น casual จบ act1 เอง มัวแต่ online ยิงกันเองตลอดเลย

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 10 Nov 2006

ท่าทางคุณโอ๋ เมามันอย่างแรง เกมมันสุดยอดจิงๆ

Zard's Photo Zard 10 Nov 2006

ต้องขอบคุณ คุณโอ๋มากครับ พาทัวร์ hard core เลย แบบว่าพึ่งได้ลองเล่นเมื่อคืนเอง ลุยแบบ hard core ซะละ
ก่อนเล่นกับคุณโอ๋ ลองเข้าแบบทีม จำไม่ได้ว่ามีใครบ้าง รู้ๆ ก็มีคุณ classic แน่ๆ
แบบพึ่งเล่น ยังไม่ค่อยเป็นเลยครับ อยู่ทีมเดียวกับคุณ Guest_เจมส์ ด้วย แต่เห็นคุณ Guest_เจมส์ ไม่ขยับเลย
แล้วฝั่งผม ออกไปก็ตายประจำ ผมก็พยายามเต็มที่ แต่ที่สุดก็ต้องโดนเหยียบหัวแบะเป็นประจำ :blur

แต่ลุยแบบ co-op แบบ hard core นี่มันยากสะใจดีครับ
แล้วก็ประทับใจคุณภาพของเกมนี้จริงๆ เลย คุ้มค่าที่รอคอยมานานจริงๆ :love

classic's Photo classic 10 Nov 2006

แวะไปเล่นที่ร้านคุณโอ๋ ดีไหม เห็นมี 2 จอแล้วนี่ ต่อแบบ system link เล่น hardcore กันไปเลย ดีไหมครับ

หากโอ เดี๋ยวไปเลย เย็นนี้ อิอิ :555

MoMz's Photo MoMz 10 Nov 2006

ยังไม่จบเลย T_T มัวแต่เล่น online

hellboy's Photo hellboy 11 Nov 2006

256k ไหวไหมครับ