`

Jump to content

ง่วงงงงงง มากกกก เพราะ GOW

14 replies to this topic

#1 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 10 November 2006 - 09:21 AM

เมื่อวานมันส์มากครับ ขนาดผมไม่ใช่ขาFPSนะเนี่ย ไม่ได้เล่นเกมกับเพื่อนสนุกๆอย่างงี้มานานแล้วครับ เพื่อนผองก็อึดกันจริงๆ ดึกดื่นไม่ยอมหลับไม่นอน จนประมาณตีหนึ่งครึ่งเกมค้างก็เลยต้องแยกย้ายกันไป (ไม่รู้ท่านอื่นเป็นกันมั่งรึเปล่าครับ) เป็นครั้งแรกใช้หูฟังเล่น ถึงแม้บางทีจะมีมนุษย์ต่างดาวเข้าแทรก แต่ฮากว่าเล่นเงียบๆเเยอะเลยครับ น่าเสียดายที่ไม่ได้พูดกับฝั่งตรงข้ามเลยแฮะ

ขอขอบคุณคุณ Sillycarbon หัวหอกทีมผม , คุณ VitKK คุณ XParm คุณ Crowkaizer และเพื่อนฝั่ง Locust ที่แวะเวียนกันเข้ามา (โทษที่นะครับที่จำชื่อไม่ได้หมด) แล้วหิ้วปีกหมูใส่กระโปรงอย่างผมเข้าไปเล่นในสมรภูมิด้วย ไม่รู้ทำไมชอบลงไปหอบบ่อยเหลือเกินนะผมเนี่ย บางทีก็วิ่งไปให้เค้าเลื่อยซะนี่ แค่ไม่ถึงนาทีก็ได้ออกมานั่งพักที่ศาลาคนเศร้าคอยนินทาคนอื่นซะแล้ว

ขอบคุณเช่นกันสำหรับ ฝั่งมนุษย์หน้ามน COGs คุณ Ohnut7 คุณ tiger oud , คุณ momz , คุณ perkun360 ซึ่งก็สุดยอดมากครับ ทีมนี้นี่ได้เลเซอร์บ่อยมากเลยนะครับ ได้ยินเสียงติ้ดๆที่นึงผมล่ะสะดุ้งเฮือกกระโดดเป็นลิงเลย เอิ้กๆ ปืนอารายระยะทำลายกว้างจริงๆ จนหลังๆทีมเริ่มผมหลอนยิงกันเอง เจอไปไม้ร่วงกระโดดพริ้วหลบทันที ฮามากกกกก

เย็นนี่ผมจะเข้าไปเล่นอีกทีค่ำๆประมาณ 4 ทุ่ม ใครพบเห็นก็หิ้วไปเลื่อยได้เลยนะครับ :love

ปล. ยินดีปรีดา เกมออกมาแค่สองวันมี sub-forum เป็นของตัวเองแว้วว

Edited by neoevangel, 10 November 2006 - 03:58 PM.

#2 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2006 - 09:27 AM

เมือคืนเล่นเป็บเดียวเองน้อง มิยาบิ ถามหา :her เดี๋ยววันนี้นอนเอาแรงก่อน :explain

#3 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 November 2006 - 09:36 AM

ผมเองนี่แหละ ที่อยู่ฝั่งคุณ ตั้งแต่หัวค่ำ จนเที่ยงคืนมั้ง ต้องแยกตัวไปเพราะเมียเรียก
แต่คุณOhnut เค้าขาเลเซอร์จริงๆ
ส่วนMoMz เนี่ย เค้า ช่างไม้(จอมเลื่อย)
ยังไงมีโอกาสก็เจอกันอีกนะครับ
มันส์สุดๆจริงๆเมื่อคีน ขอบอก :bye

Edited by koch, 10 November 2006 - 09:38 AM.

#4 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 November 2006 - 09:41 AM

ตาจะปิด :sleep

#5 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 10 November 2006 - 09:46 AM

^^' แหงะ ง่วงจิงๆครับ ไม่สบายด้วยครับ แต่ก็ทนเกม gow ไม่ไหว พอดีมันฟลุ๊กน่ะครับระเบิดเลยทำงาน ก็อีกฝ่ายไม่ยอมอยู่นิ่ง เห้นพุ่งตัวหนีผมกันใหญ่เลย ตอนหลังยิงมะโดนเลยแง่มม ดีที่ได้ทางคุณ tiger oud , momz , perkun360 ช่วยรบกัน เก่งกันทุกคนเลย บางทีผมหนีไปแอบยิงอีกผ่าย ปล่อยคุณไทเกอร์อู๊ดเลยยืนคนเดียวเลย แหะๆโทษทีก๊าบ คุณ sillycabon ก้นะชอบแอบมาหั่น แง่มมม

แต่เมื่อคืนมันจิงๆ นะ เฉือนกันไปเกมเดียวเลย 10-9 9-10 ^^' เกมแรกเล่นกันซะ 50 นาที

Edited by ohnut7, 10 November 2006 - 03:25 PM.

#6 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 10 November 2006 - 09:49 AM

พูดกันเป็นตุเป็นตะเลยอิจฉานะเนี่ย เมือไหร่แผ่นจะมาซะที รอไม่ไหวแล้ว จะลงแดง

#7 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 November 2006 - 10:09 AM

สนุกดีครับ เล่นกันนานเลย เมื่อคืนช่วงดึกๆจะใช้ Mic ไม่ได้ครับ เพราะแฟนหลับแล้ว -*- ผมต้องเล่นแบบปิดเสียงลำโพง พูดก็ไม่ได้ กดจอยดังก็ไม่ได้ ช่างทรมานจริงๆ :hihi

#8 o2phone

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 10 November 2006 - 10:29 AM

ชวนด้วยนะครับ

#9 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 10 November 2006 - 11:11 AM

ขอโทษคนที่ชวนผมเมื่อวานด้วยนะครับ พอดีลองเล่น co-op กับ Magic_Eye แล้วติดลมอ่ะคับ เพลินเลย

แต่เด่วคืนนี้จะแวะเข้าไปออนไลน์ ยังไงก็ชวนๆด้วยล่ะกันนะคับ จะแบกใบเลื่อยไปหลายๆใบเลย อิอิ :eiei

#10 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 10 November 2006 - 11:21 AM

เมื่อคืนมันส์ดีคับ ฝ่ายมนุษย์หน้ามนเมื่อคืนเก่งกันจิงๆคับ ทำคะแนนกันเฉียดฉิว
ยังดีได้คุณ SillyCabon แปลงร่างเป็นจอมมารกวาดเรียบ :her

#11 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 10 November 2006 - 12:16 PM

เดี๋ยวคืนนี้เจอกันอีกครับ เล่นเอาผมตื่นเที่ยงเลย มาราธอนตั้งแต่บ่าย3โมงเย็นถึงตี1ครึ่ง

#12 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 10 November 2006 - 12:23 PM

อิอิ เห็นใจหลายๆ คนที่อยู่กับภรรยาหรือแฟนจริงๆ เล่นไม่ค่อยสะดวก
ส่วนเมื่อคืนผมเล่น co-op กับคุณโอ๋จนตี 2 กว่าๆ เอง :shame2

#13 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 10 November 2006 - 01:34 PM

View PostGenocide, on Nov 10 2006, 12:16 PM, said:

เดี๋ยวคืนนี้เจอกันอีกครับ เล่นเอาผมตื่นเที่ยงเลย มาราธอนตั้งแต่บ่าย3โมงเย็นถึงตี1ครึ่ง

แหะๆ ทำปายด้ายนะ ขอให้ไฟแดงเกิด อุอุ ล้อเล่น ไว้วันนี้จะลุยทีม 4-4 แฟมมิลี่เกมด้วยอีกน้อ :explain

#14 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 10 November 2006 - 02:36 PM

" เจอไปไม้ร่วงกระโดดพริ้วหลบทันที ฮามากกกกก" เอยนามมาเลยก็ได้ครับว่าเป็นผม...ก็ตอนแรกนึกว่าเป็นระเบิดอ่ะ :shame

ผมเล่น GOW มาตั้งแต่หกโมงเย็นยันตีหนึ่งครึ่ง ไม่รู้ว่าตัวเองทำไปได้ไง ไว้คราวหน้าถ้ายังไม่รังเกียจผมก็ไว้นัดเล่นเป็นทีมกันอีกนะครับ :bye

Edited by sillycabon, 10 November 2006 - 02:50 PM.

#15 MoMz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 10 November 2006 - 03:54 PM

ตอนแรกที่เล่นกับคุณ silly นี่ทำเนียนใช้ sniper ไม่เก่ง ชิชิ ไปๆมาๆแม่นจริงๆ ฮ่ๆ

มันส์มากๆ ครับมะคืน

Edited by MoMz, 10 November 2006 - 03:58 PM.