`

Jump to content

ทำไม ออนไลน์ เล่นด้วยกันไม่ได้อะคับช่วย ที

• You cannot reply to this topic
2 replies to this topic

#1 guy_go

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 28 March 2009 - 01:37 AM

เล่นด้วยกัน กับ เพื่อนไม่ได้อะคับ ช่วยที มันขึ้น Summon Failed ตลอดเลย ช่วยทีคับใน ประเทศไทยนะ

แต่ เรียก คนอืนมา join ได้อะ แต่เราเรียดก เืพื่อรเราไม่ได้

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 28 March 2009 - 01:39 AM

อันนี้ผมก็เคยเป้นครับ

อาจจะเป้น ที่เน็ทฝั่งเขาก็ได้ครับ

#3 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

• Royal Executive Members

Posted 28 March 2009 - 08:39 AM

summon fail

1. nat type ไม่เท่ากับ 2
2. เน็ตเค้า หรือ เน็ต เราห่วย
3. ให้ ปิดเครื่อง ps3 แล้วเปิด ต้องปิดเลยนะ ปิดให้ดับไปเลย
จากนั้นเปิดใหม่ แ้ล้ว test connection ขึ้น nat 2 ก็โอเค
4. router ห่วย ถ้า router โบราณ ๆ เก่า ๆ อาจจะรวนบ่อย ให้ลอง restart อาจจะหาย
ถ้า restart แล้วหาย แล้วสักพักก็เป็นใหม่ แสดงว่า router ห่วยมาก ให้ซื้อใหม่ได้เลย
แต่อย่าซื้อ dlink รุ่นใหม่นะ มัน ใช้ ps3 ไม่ได้ รุ่น 2640B หนะ ใช้ไม่ได้
แต่ถ้าเป็นรุ่นตัว body ขาว ๆ ของ zyxel ผมใช้มาแ้ล้วใช้ได้ดีมาก ๆ ก็ลองดูหาข้อมูลเพิ่มเติมเอาด้วยละกัน
อย้่าเชื่อหมดนะ เพราะถ้าซื้อมาใช้ไม่ได้เดี๋ยวมาว่าผม จะหาว่าไม่เตือน คือท่านรับความเสี่ยงเองเด้อ ไม่เกี่ยวกับเรานะ