`

Jump to content

เล่นโหมดโปร ติด5-3

11 replies to this topic

#1 me360xbox

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 March 2009 - 05:07 PM

ai โง่มากไม่รู้ทำไงดี
เล่นเชว่าไปล็อกตัวจิลไอ้คริสก่อโดนเวสเกอฆ่าตายอีก
ช่วยบอกทริกหน่อยครับ
ปล.เล่นคนเดียวอะครับ
ปล.เล่นเป็นชั่วโมงแล้วไม่ผ่านสักที

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2009 - 05:22 PM

ก็ฆ่า เวสเกอร์ไห้มันไปให้พ้นๆ หน้าซิ

#3 ait1988

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2009 - 05:26 PM

อะ อีกอีกอย่าง
ใช้ระเบิดแสงขว้างใส่จิล ทำให้ง่ายขึ้นเล็กน้อย

#4 Fairlady Z

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 27 March 2009 - 05:44 PM

วิ่งหนีเวสเกอร์ก่อนดิครับ วนๆ ไปจนเวสเกอร์มันไปเองหนะ
ผมเองก็ใช้วิธีระเบิดแสงเหมือนกัน เยี่ยม

#5 grasfersia

เซียนเกม

Posted 27 March 2009 - 05:58 PM

แบบที่ผมเล่นนะ เอาร๊อตเก็ตไปด้วยเริ่มมาไปที่ประตูกดสำรวจมันจะบอกว่าระตูล็อกพอแปบนึงประตูจะเปิดไ
ด้ พอเปิดได้ก็วิ่งไปที่ทางยาวๆแล้วกลับหลังหันมาส่องร็อตเก็ตพอเห็นหัวเวสเกอร์หน่อยๆก
็ยิงเลยเเล้วมันจะจับไว้ เราก็ยิงไปอีกทีให้มันระเบิด ตรงนี้ถ้าทำได้เวสเกอร์จะหนีไปแหละก้เหลือ จิล จิลนี้ ai มันรู้หน้าที่ดีนะผมว่า ก็ทำยังไงก็ได้ให้ล็อกตัวจิลไว้เด๋ว ai มันก็ยิงที่อยู่หน้าอกเองแหละ พอยิงแล้วมันจะช็อตเราก็จับทุ่มครั้งแรกที่จับทุ่ม จิล จะลุกขึ้นมาเร็วมาก อย่าลืมวิ่งไปใกล้ๆกด สี่เหลี่ยม นะคริสจะพูดให้ จิล มีสติ พอเห็นจิลทำท่าจับหัวก็รีบเข้าไปจับเเล้ว ai ก็ยิงอีกพอมันช็อตเราก็จับทุ่มอีกแต่คราวนี้จิลจะลงไปนอนสักพักจากนั้นเราก็เดินมาอย
ู่ที่เท้าของจิล เด๋วพอจิลลุกขึ้นมา ai ก้จะจับล้อกไว้คราวนี้เราก็ยิงเครื่องที่หน้าอกไปอีก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆสัก 5 ทีแล้วค่อยดึงเครื่องที่หน้าอกออกก็จะออกอย่างง่าย

#6 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 27 March 2009 - 06:01 PM

ตามไปอ่านวิธีได้เลยครับ ผมบอกเป็นขั้นไว้แล้วในกระทู้ของผม RE 5 Platinum Trophy

#7 Genexix

Posted 27 March 2009 - 06:05 PM

ตรงนี้ยากสุดในโหมด Pro จริงผ่านไปได้นี่สบายละ
ตอนที่ผมเล่นก็อาศัยลูกมั่วฟลุก ๆ เอาอ่ะนะ ลองดูที่เค้าเล่นไว้

ตอนที่ผมเล่นมันก็คล้าย ๆ แบบนี้แหละแต่ยิงเวสเกอร์ได้ยากกว่านี้หน่อย
ต้องเข้าไปวิ่งวน ๆ ตั้งนาน แต่นี้พี่ท่านรู้จังหวะจริง ๆ ส่วนวิธีสู้กับ Jill ใน Clip นี่
โชว์เหนือจริง ๆ มีวิธีแบบนี้ด้วยวุ้ยตรูหลบแทบตาย 555 จำไปใช้ได้ครับง่ายดี

Edited by Genexix, 27 March 2009 - 06:10 PM.

#8 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 27 March 2009 - 06:57 PM

เห็นคลิปข้างบนนี่แล้ว อยากบอกว่าเปรี้ยวมากๆ

เหอ เหอ ผมว่าด่านนี้น้องเชว่าฉลาดจริงๆนะ(ในระดับหนึ่ง)สำหรับผม

ยิงเวสเกอร์ก่อนครับ แล้วจะหมูเลย ผมเล่นให้เชว่าลอคผมยิงเครื่องควบคุมสองครั้ง

ดึงออกเองอีกประมาณ5ครั้งมั้ง ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวก็ผ่าน

#9 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 27 March 2009 - 08:05 PM

ผมว่า จขกท เป็นแบบผมแน่ที่เวสเกอร์อะไม่เท่าไร เพราะใช้ RPG ยิงไม่กี่ทีก็เผ่นแล้ว....
แต่ปัญหามันอยู่ที่จะทำยังไงให้เชว่ารอดชีวิตจนถึงช่วงนั้นได้ เพราะมันโดนจิลสอยร่วงก่อนทุกที....
คือเริ่มปุ๊บก็รีบวิ่งไปให้เวสเกอร์มันถีบเข้าประตูเลยนะครับ แล้วพากันหนีขึ้นชึ้น 2 ให้เร็วที่สุด
ผมต้องคอยวิ่งเรียกเจ๊แกมาตั้ง 10 กว่ารอบกว่าจะผ่าน กำ 4519626a.gif

#10 JinBikeR

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 March 2009 - 08:32 PM

https://dvdgame.online/forums/index....20&start=20

there're a great suggestions. yoyo_53.gif

#11 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 28 March 2009 - 11:27 AM

ตอนผมเล่น ตอนที่เวสเกอร์เตะเรา ส่วนใหญ่เชว่าจะโดนเตะครั้งนึง แล้วก็โอเวอร์ โดนไป4-5รอบ ผมหัวเสีย
พอโดนเตะปุ้บ ผมเอาแม๊กนั่มล่อพี่แกเลย ปรากฏว่า เจ๊เชว่า เข้ามาอัดเวสเกอร์ให้(เหมือนที่ให้เรากดปุ่มอัดมันนะครับ) ผมก็งงแตกอะไรวะ เออ ช่างเหอะ ประเคนแม๊กนั่มไปเรื่อยๆ มันวิ่งหนีเลยครับ ไม่ถึงนาทีด้วยซ้ำ yoyo_77.gif yoyo_77.gif
ตอนสู้กับจิล ก็ไม่ยากแล้วครับ วิ่งวนๆ พยายามดูเชว่า อยากให้ใกล้เรามาก ใครพลาดจะได้ช่วยทัน ก็ชนะสบายๆแล้วครับ

#12 フェイト

เซียนเกม

Posted 28 March 2009 - 12:01 PM

ร็อคเก็ตอันเดียวอยู่ครับ เเต่ต้องยิงตอนมันหันหลังให้เรานะ ยิงไปเเล้วลูกกระสุนจิ๊บๆตาม