`

Jump to content

อยากรู้เรื่องการsave RE5ครับ

• You cannot reply to this topic
6 replies to this topic

#1 nutty_ot

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 March 2009 - 09:13 PM

คือเล่นเองแล้วมันก็saveตามปกติ แต่พออีกวันมีเพื่อนมาที่บ้านแล้วจะเริ่มเล่นใหม่มันไม่มีnew game เลยเข้าไปเล่นในchapterแรกแทน แต่พอเล่นเสร็จจะกลับมาเล่นของตัวเองที่checkpointไว้มันกลายเป็นของเพื่อนแทน ต้องทำยังไงให้มันแยกsaveหรือขึ้น newgameใหม่ยังไงครับ รบกวนผู้รู้ครับ

#2 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 10:03 PM

ก็เลือกแชปเตอร์ล่าสุดที่เล่นไว้ค่ะ
แต่ถ้าเพื่อนมาอีกก็ให้เล่นในแอคเคาน์ใหม่(ps3) จะได้แยกเซฟกัน

#3 SHAQ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 March 2009 - 10:12 PM

มันก๊อปปี้เซฟไปเครื่องอื่นก็ไม่ได้อีกด้วยนะครับ

#4 nutty_ot

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 March 2009 - 10:16 PM

ขอบคุณครับ มันทำซะยุ่งยากชะมัด

#5 JaoTuaPuan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 27 March 2009 - 04:47 PM

QUOTE (taepoppuri @ Mar 26 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เลือกแชปเตอร์ล่าสุดที่เล่นไว้ค่ะ
แต่ถ้าเพื่อนมาอีกก็ให้เล่นในแอคเคาน์ใหม่(ps3) จะได้แยกเซฟกัน

แค่copyข้ามuserในเครื่องเดียวกันยังไม่ได้ครับ
อย่างนี้จะback up saveไม่ได้เลย ถ้าหายคือเล่นใหม่
เซ็งมากๆครับพี่น้อง

#6 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 27 March 2009 - 06:08 PM

QUOTE (JaoTuaPuan @ Mar 27 2009, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แค่copyข้ามuserในเครื่องเดียวกันยังไม่ได้ครับ
อย่างนี้จะback up saveไม่ได้เลย ถ้าหายคือเล่นใหม่
เซ็งมากๆครับพี่น้อง

ตามที่ท่านว่าแหละครับ ผมก็กลัวเรื่องนี้มากเหมือนกัน สมมุติว่าเครื่องเราเป็นอะไรไปจะหัวเสียมากเลย ยิ่งทำ Rank S ไว้ทุกเกมซะด้วย ไอ้ที่ Copy save ได้ก็รอดไป

#7 JaoTuaPuan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 27 March 2009 - 09:25 PM

QUOTE (Nero's @ Mar 27 2009, 06:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามที่ท่านว่าแหละครับ ผมก็กลัวเรื่องนี้มากเหมือนกัน สมมุติว่าเครื่องเราเป็นอะไรไปจะหัวเสียมากเลย ยิ่งทำ Rank S ไว้ทุกเกมซะด้วย ไอ้ที่ Copy save ได้ก็รอดไป

คือผมเคยอยุ่ครั้งมาโพสถามในนี้แหละครับ ว่าผมคิดว่าsaveผมหาย
แต่จริงๆแล้วผมเค้าผิดuser ตอนแรกเลยจะมาเซฟจากในนี้ครับ แต่คนที่จะให้บอกcopyไม่ได้ ผมหละเซ็งโครต
มาเล่น1-1 ยังไม่จบก็เลิกเล่นแล้วครับ ท้อครับ ของเก็บมาเยอะ inf ammoหลายกระบอก
จากที่ยิงปืนมันๆแรงๆต้องมานั่งนับ1ใหม่ ตอนเกือบจะขายแผ่นทิ้งอยู่แล้วแต่เอะใจทำuserมันแปลกๆ เลยรู้ว่าเข้าผิดuserครับ
ลองมาเข้าอันเดิมทุกอย่างอยู่ครบดีใจมากครับ จากนั้นก็หวดต่อเลย

กลัวขณะกำลังเซฟแล้วเกิดไฟดับนี่เซฟพังแน่นครับ ข้อมูลน่าจะเสีย เลบ
อย่างนี้ถ้าแพตออกมาจะแก้ได้หรือเปล่าหว่า yoyo_71.gif