`

Jump to content

เกี่ยวกับ RE5

• You cannot reply to this topic
3 replies to this topic

#1 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 01:09 PM

ผมเล่นจบระดับ normal ไปรอบนึงแล้วน่ะครับ เลยอยากจะรู้รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้ รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
1.ตอนเลือกเข้าเกมส์ มันมีคำสั่ง infinited ammo เพิ่มขึ้นมา ผมเลือก yes ไปแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นอ่ะครับ
ต้องสังเกตุตรงไหนครับ
2.ชุดพิเศษที่ได้มาตอนจบ 1 รอบ กดเลือกยังไงครับ ผมเล่นใหม่ไม่รู้จะกดปุ่มอะไร ไม่เห็นได้ชุดใหม่เลย
3.โหมด Mercenaries วัตถุประสงค์ของโหมดคืออะไรครับ ผมไม่เห็นจุดที่มันบอกต้องไป เล่นทีไรเวลาหมดก่อนทุกที
4.ช่วยบอกวิธีเอาตัวละครพิเศษของโหมด Mercenaries หน่อยครับ
5.กระสุนไม่จำกัด สามารถใช้ได้ทุกปืนเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าอยากได้ต้องทำไงบ้าง

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะครับ yoyo_04.gif

#2 JaoTuaPuan

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 March 2009 - 01:22 PM

1.ตอนเลือกเข้าเกมส์ มันมีคำสั่ง infinited ammo เพิ่มขึ้นมา ผมเลือก yes ไปแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นอ่ะครับ
ต้องอัพปืนแต่ละกระบอกให้สุดครับ แล้วไปซื้อในโบนัสครับ ถึงจะเป็นปืนไม่จำกัดกระสุนครับ
2.ชุดพิเศษที่ได้มาตอนจบ 1 รอบ กดเลือกยังไงครับ ผมเล่นใหม่ไม่รู้จะกดปุ่มอะไร ไม่เห็นได้ชุดใหม่เลย
ไปที่สเปเชี้ยว เซ็ตติ้งครับ ลองหาดูครับ
3.โหมด Mercenaries วัตถุประสงค์ของโหมดคืออะไรครับ ผมไม่เห็นจุดที่มันบอกต้องไป เล่นทีไรเวลาหมดก่อนทุกที
เพื่อปลดล๋อคอะไรบางอย่างครับ ไม่ได้ได่เล่นเหมือนกันครับ ผู้รู้มาแจงต่อหน่อยนะครับ
4.ช่วยบอกวิธีเอาตัวละครพิเศษของโหมด Mercenaries หน่อยครับ
เล่นให้ได้Sอแะครับ รับลองได้แน่นครับ
5.กระสุนไม่จำกัด สามารถใช้ได้ทุกปืนเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าอยากได้ต้องทำไงบ้าง
ตามข้อ1ครับ อัพปืนให้สุดครับ แล้วไปซื้อในโบนัสครับ infinited ammo เลือก yes ก็ใช้ได่แล้วครับ

โหมดMercenariesผมไม่ค่อยได้เล่นคตรับ เลยไม่ค่อยกล้าครับ กลัวจะผิด

#3 ---8---

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 March 2009 - 01:30 PM

ตอบรวมๆ โหมด Mercenaries นะครับ

โหมดนี้คือ เราต้องฆ่าศัตรูทำคอมโบ เพื่อทำคะแนนครับ หลักๆก็ วิ่งเก็บเวลาให้ครบหมดก่อน แล้วค่อยมาไล่ยิงศัตรูครับ อย่างมันส์

30000คะแนน ปลดด่านต่อไป 40000คะแนน ปลดตัวละครของด่านนั้นๆครับ

#4 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 01:39 PM

QUOTE (p'gamer @ Mar 26 2009, 01:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นจบระดับ normal ไปรอบนึงแล้วน่ะครับ เลยอยากจะรู้รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้ รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
-อัพปืนให้แมกซ์ก่อน แล้วเอาพอยท์ไปซื้ออินฟินิตปืนนั้นๆค่ะ
-เอาพ๊อทย์ไปซื้อก่อน แล้วเข้าสเปเชียลเซทติ้ง
-มีศัตรูทั้งหมด150ตัว ถ้าฆ่าหมดก็จะจบมิชชั่นค่ะ แต่ถ้าฆ่าไม่หมดก็จะได้คะแนนตามที่ขึ้นเวลาเล่นน่ะและนำไปประมวลเป็นแรงค์
ถ้าจบก่อนหมดเวลามันจะเอาเวลาไป+เพิ่มเป็นคะแนนด้วย

-เล่นให้ได้คะแนน4หมื่นขึ้นไปหรือได้แรงค์เอขึ้นไปนั่นเอง จะช่วยกันเล่น2คนกับเพื่อนก็ได้ แต่ในโหมดเล่น2คนแรงค์จะคูณ2ด้วยคือจะได้เอในโคออปต้องได้8หมื่นขึ้น
-ทุกปืนค่ะ ก็ตามที่บอกไปข้อแรก อัพทุกอย่างให้แมกซ์แล้วเอาพ๊อทย์ไปซื้อมีอยู่1ปืนคือเกรเนดลอนเชอร์ ที่จะทำให้อินฟินิทไม่ได้
ส่วนร็อคเกตลอนเชอร์อินฟินิต เล่นในโหมดใดก็ได้ให้เวลารวมต่ำกว่า5ชั่วโมงก็จะได้มา

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะครับ yoyo_04.gif