`

Jump to content

Rock Band หรือ Guitar Hero ภาคไหนที่ไม่ต้องใช้กีต้าร์เล่น

10 replies to this topic

#1 JumpZ

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 March 2009 - 01:37 PM

คือ ผมอยากเล่น Guitar Hero กับ Rock Band มากอะครับ แต่ไม่มีงบซื้อ guitar กับ กลอง +ไมค์ มาเล่น เลยอยากจะใช้ controller xbox เล่นมากกว่าง่ะ +ถ้าเล่นกะเพื่อน ก็ต้องซื้อ กีต้าร์ 2 ตัว O_O แพงแน่ๆ

(คำถามนี้จริงจังนะครับ คือ ไงๆ ก็ยังคงไม่ซื้อ กีต้าร์มาเล่นอะ เพราะเล่นไม่คุ้มแน่ๆ (ส่วนตัวเล่นกีต้าร์ของจริงอยู่แล้ว)

Guitar Hero กับ Rock Band เอาไว้เล่นขำๆ +ฟังเพลง มีความสุขที่สุดแล้ว ฮาๆๆ >_<

หรือถ้าหมดหนทางจริงๆ ก็อยากรู้ราคา อุปกรณ์ต่างๆ อะครับ (รวมทั้งขายแยก และ ขายเป็นชุด) แล้วมันใช้ร่วมกันได้ไหม

ขอบคุณมากครับ

ตั้งแต่ซื้อเครื่อง Xbox มา ผมคิดว่า Rock Band กับ Guitar Hero เนี่ยแหละ น่าจะสนุกได้ทุกคน (เกมส์อื่นๆ ไม่มีคนเล่นด้วย T_T)

#2 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2009 - 01:49 PM

ตอบแบบจริงจัีง หลายกระทู้ละ
ถ้าจะใช้จอยเล่นต้องไปเล่น GH2 , GH3 , GH:Aerosmith นอกนั้นต้องใช้อุปกรณ์เล่น
อุปกรณ์ที่ถูกที่สุดคงต้องรอหามือสองเอาครับ
ถ้าไม่อยากหามือสองคงต้องใช้จอย ghwt ที่มันขายเฉพาะกีตาร์กับแผ่น
เดียวนี้อุปกรณ์ของค่ายไหนก็เล่นได้ทั้ง rb , gh ครับ ไม่ต้องกังวล

#3 JumpZ

Posted 25 March 2009 - 01:52 PM

GH2 , GH3 , GH:Aerosmith

ขอบคุณคร้าบ

(เดี่ยวไปหา set list แต่ละภาคก่อน ฮ่ะๆๆ)

#4 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 March 2009 - 01:53 PM

ที่เล่นเป็นวงไม่มีเกมส์ไหนที่ใช้จอยเล่นได้ มี GH ภาค 3 ลงไปถึงจะใช้จอยเล่นได้

ราคาลองหามือสองดูสิครับ ถ้ามือ1 แบบขายแยกลองดูที่ http://www.gaming-oasis.com

รายละเอียดความเข้ากันได้ของอุปกรณ์

#5 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 25 March 2009 - 01:59 PM

ถ้าxbox360 ก็คงต้องGH เพราะRBยังคงล๊อคโซนอยู่(ถ้าเครื่องคุณไม่ใช่us)

จริงๆผมว่าลงทุนหวดกีต้าร์สักตัวก็น่าจะดีนะ เห็นมาปล่อยในบอดอยู่เรื่อยๆ ราคาก็ไม่แพงมาก

แผ่นก็หาisoมาเล่นก็ได้ คนเล่นPs3อย่างผมนี่ลำบากกว่าอีก เพราะไม่ใช่แค่อุปกรณ์แต่ยังต้องแผ่นแท้อีกตะหาก
(แต่ดีอย่างตรงที่แผ่นRBไม่ล๊อคโซน)

แต่เห็นว่าheadsetปกติก็ใช้ร้องเพลงได้นะ เอามาร้องเพลงเล่นๆไปก่อนก็ได้ อิอิ

#6 JumpZ

Posted 25 March 2009 - 02:10 PM

ง่ะ ฝันสลายเลย Rock Band ล็อคโซน เหรอเนี่ย T_T

อยากเล่น เพลง ของ Linkin Park , Paramore , Fall Out Boy 555+

เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลเกี่ยวกับ อุปกรณ์เสริมดูครับ

***** แต่ Guitar Hero 3 , 2 , Aerosmith นี่ ใช้ Controller Xbox เล่นได้สองคน ใช่ปะครับ *****

#7 captPae

• Interests:photography

Posted 26 March 2009 - 01:11 PM

Linkin Park , Paramore , Fall Out Boy

3 วงนี้... รวมๆแล้วมีให้เล่นแค่ 4 เพลง -.-

#8 JumpZ

Posted 27 March 2009 - 11:00 PM

สงสัย ผมต้องรอเล่น เกมส์ EMO band ล่ะมั้ง 555+ ไม่ก็ Alternative Rock Band

แต่ผมชอบเพลงของฝั่งต่างประเทศอยู่ละ ไงๆ น่าจะโดนแหละ เดี๋ยวขอลอง Guitar Hero 3 ก่อน คุ้นๆ ว่ามีเพลง This ain't a scene it's an arm race ของ Fall Out Boy นิ แล้วก็ No More Sorrow ของ Linkin Park

#9 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 27 March 2009 - 11:14 PM

พวกAlterผมว่าเยอะนะ ลองดูจากกระทู้ชาตRBดูสิ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=152084

This ain't a scene it's an arm race รู้สึกของRBมีัให้โหลด
แต่ผมอยากได้Beat itแบบFall out Boyมากกว่่่าอ่ะ ในGHWTมี
แต่ดันไปติดทำนองในแบบFOBไปซะแล้ว แบบใหม่ร้องสนุกกว่า ^^

#10 JumpZ

Posted 28 March 2009 - 01:27 AM

เอ้อ สรุป คนในนี้ที่เล่นกันนี่คือ เล่น บน PS 3 กันหรือเปล่าอะครับ

#11 dvdmanentertain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 March 2009 - 11:07 AM

อยากเล่นด้วยย รออีกนิดเดี๋ยวผมจะหากลองมาเล่นด้วยนะครับ