`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

จบ Pro แต่คนเล่นไม่จบ

Ongsama's Photo Ongsama 25 Mar 2009

ในที่สุดก็จบ pro ได้แล้ว หัวเสียกับ Ai ตั้งนาน แม่เจ้า
ทีนี้เกิดคำถาม+ขอร้อง 555+
ใครมีแนวทางเก็บสมบัติทุกชิ้นเป็นไทยบ้างครับ ผมไปอ่านมา ก็ไม่ใช่ไม่เข้าใจนะครับ แต่มันมองไม่เห็นภาพ yoyo_71.gif
หากใครมีภาษาไทยก็เอามาลงให้หน่อยนะคร้าบ ขอบคุณหลายๆครับ
แล้ว ไอ้ถ้วย มีปืนครบเนี่ย ผมงงมาก เพราะผมมีครบแล้ว แต่ยังไม่ได้ อะไรหว่า หรือว่ากระสุนปืนเกรดเนดก็ต้องมีครบด้วยหรือเปล่าครับ เพราะผมมีไม่ครบทุกแบบนะ
Stun Rod ก็มีแล้ว ระเบิด4แบบก็ครบแล้ว ไหง มันไม่ได้ถ้วยหว่า หรือว่าพวกลูกกระสุนก็ต้องเก็บด้วยหรอครับ พวกปืนทั่วๆไป แต่ผมว่าน่าจะมีครบหมดแล้วนะ กำลัง งงอยู่เหมียนกัน

ก็มีข้อรบกวน2ข้อ ขอรบกวนด้วยนะครับ
ปล.โหมด Pro ยิงเวสเกอร์ตายตั้งแต่ เจ๊เชว่า ตกหินแล้วให้เราดันหิน ผมก็ล่อร็อตเกตแบบไม่คิดอะไร ดันมีเม็ดหนึ่ง ไปโดนหัวใจด้านหลังเฮียแกพอดี จบซะงั้น กลายเป็นบอสที่กระจอกสุดตั้งแต่เล่นโหมด pro ไปเลย(นับเฉพาะร่างนี้นะ ร่างตอนแรกก็ลำบากหน่อยๆ yoyo_77.gif )

MishimoO's Photo MishimoO 25 Mar 2009

คู่มือภาษาไทยยังไม่เห็นเลยครับ ลอง load คู่มือ eng ที่ https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=153420 ไปลองดูก่อนครับ ติดตรงไหนถามใน กระทู้ก็ได้ครับ คนตอบเพียบ ติดสมบัติชิ้นไหน ลอง post ดูก็ได้ครับ

ถ้วยอาวุธครบ นี่ ลอง check ใน menu buy ยังครับ ว่าซื้อครบหมดแล้วหรือยัง ส่วนกระสุนผมไม่แน่ใจนะแต่คิดว่าไม่เกี่ยว
ส่วนปืนแกรเนด ไม่ต้องมีครบก็ได้นะ เพราะตอนผมได้ถ้วยนี้ ผมมีอันเดียว

ปล. ผมก็เคยจบแบบ ไม่ต้องเอา มีด เสียบหัวใจนะ ใช้ RPG ยิงมันตาย จบเลย งงเหมือนกัน yoyo_48.gif

PSMAN's Photo PSMAN 25 Mar 2009

แล้วอัพปืนเต็มหมดยังครับเนี่ย (เพื่อปลดล็อกปืนใหม่) หรือเผลอขายปืนไหนไปหรือเปล่าครับ...

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 25 Mar 2009

สมบัติขาดอะไรบ้างครับ เดี๋ยวผมช่วย(อธิบาย)

ส่วนปืนนั้นมันจะมีปืนลับที่ต้องปลด
โดยการอัพเกรดปืนอันแรกของแต่ละชนิดให้เต็มแล้วจะมีให้ซื้อครับ
Edited by MikAFeveR, 25 March 2009 - 11:16 AM.

Ongsama's Photo Ongsama 25 Mar 2009

เด๋วผมลองโหลดตามที่คุณ mishimoo บอกก่อนละกันครับ ขอบคุณครับ
เอาปืนก่อน ผมว่าผมอัพครแบ้ลวนะครับ ปืนพกเนี่ย อัพอันแรกแล้วจะได้ อันยิง3นัด ลูกซองได้ Hydra ไรเฟิ่ล ได้ธนูเชว่า ปืนกลได้แกตลิ่งกันของคริส ร็อตเกตก็มี เกรดเนดก็มี สตั้นร็อคก็มี
แล้วผมก็ซื้อมาทุกกระบอกแล้วด้วย ไหงไม่ได้
หรือว่ามันนับในช่องเก็บ ไม่นับอันเราถือครับ?

Edited by Ongsama, 25 March 2009 - 12:46 PM.

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 25 Mar 2009

ของผมถ้าจำไม่ผิดพอซื้อมาครบแล้วมันก็ปลดเลยนะครับ(x360)
ลองถอดไปใส่ในคลังดูครับ
ไม่ก็ลองเช็คดูอาวุธอีกทีในguideนะครับ

grasfersia's Photo grasfersia 25 Mar 2009

จิงๆแล้วสมบัติ อ่านง่ายนะครับพออ่านแล้วก็ลองๆหา+เดาเอาบ้าง ก็จะสนุกขึ้นเยอะเลย ส่วนปืนก้มันมีหลายชนิดที่ต้องอัพอันนึงให้เต็มก่อนถึงจะโผล่ออกมาให้ซื้อ

Genexix's Photo Genexix 25 Mar 2009

สมบัติขาดอันไหนล่ะครับ ลอง ๆ ไปเทียบ ๆ ดูก่อนแล้วเอามาโพส
เดี๋ยวอธิบายเป็นไทยให้

me360xbox's Photo me360xbox 25 Mar 2009

สมบัติดูในyoutubeมีไห้ดูทุกชิ้นsearch residentevil5 treasure
แล้วปืนได้แม็กนัมยังครับ

Hisashi's Photo Hisashi 25 Mar 2009

ปืนน่าจะขาดแฮนแคนน่อนมั้งครับนั่น อัพแม็กนั่มกระบอกแรกเต็มแล้วเช็คในร้านขายของอีกทีครับ เพราะถ้าไม่ใช่นี่ก็หมดแล้ว ที่เหลือก็แค่ซื้อปืนพกมาเก็บไว้กับตัวให้ครบเท่านั้นเอง กระบอกอื่นมันเก็บได้หมดนี่นะ

Ongsama's Photo Ongsama 26 Mar 2009

ไปอ่านมา เค้าบอกต้องเก้บไว้ใน Inventory ไม่ใช่ไว้กับตัวนะครับ ยังไงขอไปลองก่อนนะครับ เรื่องสมบัติเด๋วถามอีกที ขอบคุณครับ

Masaru's Photo Masaru 26 Mar 2009

QUOTE (MishimoO @ Mar 25 2009, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คู่มือภาษาไทยยังไม่เห็นเลยครับ ลอง load คู่มือ eng ที่ https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=153420 ไปลองดูก่อนครับ ติดตรงไหนถามใน กระทู้ก็ได้ครับ คนตอบเพียบ ติดสมบัติชิ้นไหน ลอง post ดูก็ได้ครับ

ถ้วยอาวุธครบ นี่ ลอง check ใน menu buy ยังครับ ว่าซื้อครบหมดแล้วหรือยัง ส่วนกระสุนผมไม่แน่ใจนะแต่คิดว่าไม่เกี่ยว
ส่วนปืนแกรเนด ไม่ต้องมีครบก็ได้นะ เพราะตอนผมได้ถ้วยนี้ ผมมีอันเดียว

ปล. ผมก็เคยจบแบบ ไม่ต้องเอา มีด เสียบหัวใจนะ ใช้ RPG ยิงมันตาย จบเลย งงเหมือนกัน yoyo_48.gif

โหดไปป่าวครับคุณ โอ

แล้วคืนนี้จอกันนะครับ

Ongsama's Photo Ongsama 27 Mar 2009

ถามเรื่อง Rank S อีกหน่อยครับ คือเคยได้ยินมาแล้ว แต่เพื่อความชัวร์
ฟิกเกอร์อันสุดท้ายนี่คือเราต้องได้ S ทุกฉากใช่ไหมครับ?
ทีนี้ สมมุติเราเล่นด่านนี้ได้Sในระดับความยากแบบ Normal ไปแล้วก็ถือว่าได้Sฉากนี้แล้วใช่ไหมครับ?
โดยรวมคือ ถ้าผมเล่นโหมด Normal แล้วได้ S ทุกฉากของความยากระดับนี้
ผมก็สามารถซื้อฟิกเกอร์อันสุดท้ายได้ใช่ไหมครับ
หรือผมต้องซื้อฟิกเกอรือันอื่นๆให้ครบก่อนด้วยครับ

Genexix's Photo Genexix 27 Mar 2009

QUOTE (Ongsama @ Mar 27 2009, 08:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเรื่อง Rank S อีกหน่อยครับ คือเคยได้ยินมาแล้ว แต่เพื่อความชัวร์
ฟิกเกอร์อันสุดท้ายนี่คือเราต้องได้ S ทุกฉากใช่ไหมครับ?
ทีนี้ สมมุติเราเล่นด่านนี้ได้Sในระดับความยากแบบ Normal ไปแล้วก็ถือว่าได้Sฉากนี้แล้วใช่ไหมครับ?
โดยรวมคือ ถ้าผมเล่นโหมด Normal แล้วได้ S ทุกฉากของความยากระดับนี้
ผมก็สามารถซื้อฟิกเกอร์อันสุดท้ายได้ใช่ไหมครับ
หรือผมต้องซื้อฟิกเกอรือันอื่นๆให้ครบก่อนด้วยครับ

ถ้าได้ S ครบทุกฉากแล้วจะมี ออกมาให้แลกเลยครับไม่ต้องแลกอันอื่นให้ครบก็ได้

Ongsama's Photo Ongsama 27 Mar 2009

ปืนครบแล้ว ที่แท้ผมทำเกรดเนดลันเชอร์หาย เลยต้องมานั่งเก็บใหม่
ทีนี้ไขเน่าหาจากไหนละครับเนี่ย ดันเอาไปปาเล่น ไม่มีเหลือเลย
แล้วก็ Be the knife ทำฉากไหนดีเนี่ย ผมพยายามมาเป็นชั่วโมงละ วืดหมดเลยวุ้ย

Genexix's Photo Genexix 27 Mar 2009

QUOTE (Ongsama @ Mar 27 2009, 11:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปืนครบแล้ว ที่แท้ผมทำเกรดเนดลันเชอร์หาย เลยต้องมานั่งเก็บใหม่
ทีนี้ไขเน่าหาจากไหนละครับเนี่ย ดันเอาไปปาเล่น ไม่มีเหลือเลย
แล้วก็ Be the knife ทำฉากไหนดีเนี่ย ผมพยายามมาเป็นชั่วโมงละ วืดหมดเลยวุ้ย

ไข่เน่าเท่าที่หาข้อมูลมาส่วนใหญ่เค้าจะเจอฉาก 4-1 ครับเล่นหลาย ๆ รอบหน่อยน่าจะได้ซักลูกน่ะ
ส่วนผมเจอฉาก 5-2 ซะงั้นตกจาก Licker เก็บเงินเล่นบังเอิญได้มาลูก
ส่วน Be the knife เงื่ิอนไขเอามีดปัดลูกดอก
ผมทำในฉาก 2-1 เน่ล่นแะบบง่ายสุด ปลดอาวุธ Parter ให้หมดก่อนนะ เริ่มมาแถวตู้คอนเทนเนอร์น่ะครับก่อนจะไปเจอน้องหมา
ตัวแรกมันจะมีตัวยิงธนูที่วิ่งขึ้นไปตั้งหลักยิงบนตู้คอนเทนเนอร์น่ะ ตามขึ้นไปหามุมที่ถนัดแล้วตั้งท่าเอามีดปัดเลยมันจะยิงมาเรื่อย ๆ ปัดไปเรี่อย ๆ น่าจะปัดได้ซักดอกน่า

me360xbox's Photo me360xbox 27 Mar 2009

QUOTE (Ongsama @ Mar 27 2009, 11:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ปืนครบคือรวมระเบิดทั้ง3ชนิดด้วยเหรอปล่าวครับ
และปืนตั้งไปเก็บตามด่านเอาอยางเดี่ยวเหรอครับไปซื้อเอาไม่ได้เหรอ
ผมได้มาครับแล้วก่อยังไม่ปลดล็อก
ปล.ปืนซื้อเอา และระเบืดขาดสีแดง

QUOTE (me360xbox @ Mar 27 2009, 05:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปืนครบคือรวมระเบิดทั้ง3ชนิดด้วยเหรอปล่าวครับ
และปืนตั้งไปเก็บตามด่านเอาอยางเดี่ยวเหรอครับไปซื้อเอาไม่ได้เหรอ
ผมได้มาครับแล้วก่อยังไม่ปลดล็อก
ปล.ปืนซื้อเอา และระเบืดขาดสีแดง

น่าจะรวมระเบิดด้วยครับหาไม่ยากนี่นะ ส่วนปืนซื้อเอาได้มีขายทุกชนิด เพียงแต่ว่าปืนบางอย่างมันจะต้องอัพเกรด
ปืนอีกชนิดให้เต็มก่อนถึงจะมีออกมาให้ขาย เทียบตามรายชื่อนี้เลยครับ ถ้าครบจริงปลด AP แน่นอน

Hand Gun
M92F - Chapter 1-1
H&K P8
SIG P226
M93R - Fully Upgrade M92F

Shotgun
Ithaca M37 - Chapter 1-2
M3 - Chapter 3-3
Jail Breaker - Chapter 6-1
Hydra - Fully Upgrade Ithaca M37

Machine Gun
ZV61
AK-74 - Chapter 5-1
H&K MP5 - Chapter 2-1
SIG 556 - Chapter 5-2

Rifle
S75 - Chapter 2-1
Dragunov SVD
H&K PSG-1 - Chapter 5-3

Magnum
S&W M29 - Chapter 3-1
L.Hawk
S&W M500 - Fully Upgrade S&W M29

Misc.
Grenade Launcher - Chapter 4-1
Rocket Launcher - Chapter 3-1
Stun Rod
Gatling Gun - Fully Upgrade ZV61
Longbow - Fully Upgrade S75
Proximity Bomb
Hand Grenade
Incendiary Grenade
Flash Grenade
Edited by Genexix, 27 March 2009 - 05:37 PM.

Ongsama's Photo Ongsama 28 Mar 2009

วิธีปลดล็อคคือพอเรามีปืนกับระเบิดครบแล้ว จะซื้อมาก็ได้ครับ ให้เข้าหน้าจอจัดการไอเทมนะครับ แล้วเอาปืนทุกอัน ระเบิดทุกขวด ลงช่อง Inventory ครับ แล้วจะได้มา
แถมตอนนี้เพิ่งกระจ่างว่า เล่นบน PSN JP เวลามี DLC ของโซน3 เอาไอดีโซนโหลดมาแล้ว เล่นบน PSN JP ได้ yoyo_31.gif yoyo_31.gif
ไม่เป็นไรเล่นใหม่ จะจบละ yoyo_77.gif
มาเก็บปืนทำแร็ง S ใหม่กันเถอะ!!