`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ช่วยแนะนำร้านอาหารดีๆแถทอนุสาวรีย์(ดินแดง)...

kobanfield's Photo kobanfield 24 Mar 2009

พอดีจะพาผู้ใหญ่ที่บริษัทฯไปเลี้ยงอาหาร

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 24 Mar 2009

ถ้าเอาใกล้ๆกับแถวอนุสาวรีย์(ดินแดง)

ก็มีอยู่2ร้านได้ที่ผมไปลองแล้วรู้สึกโอเคเลยทีเดียว

1.แนวชาบูตามลิ้งค์นี้เลยครับ

ชาบู

2.แนวอาหารญี่ปุ่น+ราเมง

ญี่ปุ่น+ราเมง

ซึ่งทั้ง2ร้านนี้คิดราคาเป็นแบบBuffetนะครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 20 Apr 2009

QUOTE (ZEFA_GUST @ Mar 24 2009, 07:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเอาใกล้ๆกับแถวอนุสาวรีย์(ดินแดง)

ก็มีอยู่2ร้านได้ที่ผมไปลองแล้วรู้สึกโอเคเลยทีเดียว

1.แนวชาบูตามลิ้งค์นี้เลยครับ

ชาบู

2.แนวอาหารญี่ปุ่น+ราเมง

ญี่ปุ่น+ราเมง

ซึ่งทั้ง2ร้านนี้คิดราคาเป็นแบบBuffetนะครับ

2 ร้านนั่นมันก็ไม่ได้ใกล้เท่าไรนะครับท่าน

ถ้าพาผู้ใหญ่ไปกิน แนะนำร้านพงหลี ตรงอนุสาวรีย์ อาหารจีน ร้านเก่าแก่คู่กรุง เปิดมากว่า 40 ปี ราคาไม่แพงครับ จัดเลี้ยงโต๊ะนึง หารมาไม่เท่าไร ขอห้องส่วนตัวได้

balles's Photo balles 22 Apr 2009

กะจะแนะนำเตี๋ยวเรือซธหน่อยครับ
อิอิอิอิ

darkohm's Photo darkohm 23 Apr 2009

ร้านเจ๊แดง ทำก๋วยจั๊บอร่อย แต่คงไม่ไช่แนว 55

ถ้ากินเหล้า ลองร้าน ตักสุราดูสิ เข้าไปในซอยที่เป็นร้านถ่ายรูป kodak ที่อยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลถามคนแถวๆนั้นดู

J@N!St's Photo J@N!St 01 May 2009

ร้าน Peppercorn ที่เพิ่งมาเปิดใหม่ก็ดีค่ะ อร่อยด้วย มี อาหารไทย ฝรั่ง

pun_napa's Photo pun_napa 24 May 2009

ซอยรางน้ำครับร้านอร่อยเพียบ ก๋วยเตี๋ยวก็เด็ดๆหลายร้าน