`
←  RPG Corner
Logo
»

ใครมีวิธีฆ่ามังกรฟ้า1-4อย่างง่ายๆบ้าง

libertica's Photo libertica 24 Mar 2009

เล่นมาหลายรอบแต่ขนธนูไปยิงทุกรอบ รอบละ700ดอก Biorrที่วิ่งล่อให้นี่ตายประจำ กว่าจะฆ่ามันได้นี่นานสุดๆ 4519626a.gif

บางทีขี้เกียจฆ่าเรียกแฟนท่อมมาช่วย ก็โดนมังกรย่างสดหมด ต้องลงไปเรียกใหม่หลายรอบกว่าจะผ่านกัน 17f0f3b0.gif

ใครมีวิธีฆ่าแบบง่ายๆมั่งครับ ceb85dec.gif

zubzero's Photo zubzero 24 Mar 2009

ถ้าเป็นช่วงแรกก็ยิงธนูอย่างเดียวไรไปก่อน

ถ้าช่วงสองหน้าประตู
ผมว่าน่าจะอัพ Endurance + dex สักนิดนะ
ประมาณว่าถ้าโดนไฟ 2 ทีโอกาสรอดสูงน่ะ มันจะพ่อนแบบ 3 จังหวะ
1 จากซ้ายไปขวา
2 จากขวาไปซ้าย
3 พ่นลงตรงหน้าประตู

ผมเริ่มจากพอมันพ่นซ้ายไปขวาวิ่งเลยครับ ถ้าโดนก็กินยาแบบฟื้นเต็มหลอดนะ
แล้วก็วิ่งแปปก็ถึงแระ

ปล ถ้าโดนทีเดียวตายให้ลองอัพตามด้านบนดูก่อนครับ yoyo_76.gif

krt's Photo krt 24 Mar 2009

QUOTE (zubzero @ Mar 24 2009, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเริ่มจากพอมันพ่นซ้ายไปขวาวิ่งเลยครับ ถ้าโดนก็กินยาแบบฟื้นเต็มหลอดนะ
แล้วก็วิ่งแปปก็ถึงแระ

จังหวะนี้วิ่งชิดขวาอย่างเดียวเลยครับ ยังไงก็ไม่โ้ดน
ถ้า วิ่งช้า ใส่ชุด ธรรมดาแล้ววิ่ง

พอเข้าประตู เดินออกมานิด จะมี จุดที่ยิงได้ใกล้ๆ

DarkGenji's Photo DarkGenji 24 Mar 2009

อย่าเพื่งไปผ่านด่านนี้นะ

ผมผ่านไปแล้วกลับมา มังกรไม่อยู๋แล้ว เศร้าสุดๆอุสาห์แบกธนูไป 500 กว่าดอกแต่ไม่เจอมังกร d33561e9.gif

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 24 Mar 2009

อาบลมห่มฟ้าวิ่งอย่างเดียวโลด โดนเต็มที่ก็ 1 ที ดันไปสะกิตไออ้วนกลางทาง อยากได้ของ เอิ้กๆ เลือดเยอะ VIT 80 แล้ว ^^

Indyhell's Photo Indyhell 24 Mar 2009

ปราบไมไ่ด้สักที

จนโมโห เข้าไปลุย นายพล

ออกมา มันหายไปแล้ว

nightdao's Photo nightdao 24 Mar 2009

ผมขี้เกียจเสียเวลากะมันเลยไม่เคยฆ่าเลย T T

krt's Photo krt 24 Mar 2009

QUOTE (Indyhell @ Mar 24 2009, 11:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปราบไมไ่ด้สักที

จนโมโห เข้าไปลุย นายพล

ออกมา มันหายไปแล้ว

รอบแรกผมฆ่านายพล แต่ไม่ได้ออกมาดูนะครับ ว่าหายหรือเปล่า (หรือไปนอนอยู่ที่ 1-1)

แต่ถ้าหายจริงแสดงว่า นายพล นี่คือ dragon knight เลยนะเนี่ย
เพราะ ถ้าเจ้าของตายมังกรก็จะตายไปด้วย (เรือง eragon มั้ง)

เพราะใน art work ตอนจบก็มีรูป นายพลกะมังกรด้วย

เท่ โคตร

Indyhell's Photo Indyhell 24 Mar 2009

พูดถึง ฉากจบ

ดั๊นไปกด สต้าร์ทเลยอดดูเลย

blueblood's Photo blueblood 25 Mar 2009

ดักยิงข้างประตู มะเคยเสียเลือด -*- เมจ อะนะ

แถม Biorr รอด มาแอบนอน ต่อ ซะงั้น

libertica's Photo libertica 25 Mar 2009

QUOTE (blueblood @ Mar 25 2009, 12:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดักยิงข้างประตู มะเคยเสียเลือด -*- เมจ อะนะ

แถม Biorr รอด มาแอบนอน ต่อ ซะงั้น

ใช้เวทอะไรยิงอะครับ เคยใช้แต่ธนูยิง Biorrนี่เกรียมก่อนฆ่ามังกรได้ทุกรอบ สงสารอยากให้มันรอดบ้าง 154218d4.gif

blueblood's Photo blueblood 25 Mar 2009

QUOTE (libertica @ Mar 25 2009, 02:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้เวทอะไรยิงอะครับ เคยใช้แต่ธนูยิง Biorrนี่เกรียมก่อนฆ่ามังกรได้ทุกรอบ สงสารอยากให้มันรอดบ้าง 154218d4.gif

Soul Light คับ กะจังหวะ พงกหัวมังกร จะยิงโดนจุดพอดี ทุกดอก พยายามอย่าหลุดจังหวะ

ยิงบริเวณ หน้าประตู ขอบๆ ฝั่งซ้ายหรือขวาก็ได้ จะมีมุมอับที่มังกร พ่นไฟไม่โดน

งดใช้เวทไฟทุกชนิดกับมังกร มัน ต้านไฟคับ

aodaltis's Photo aodaltis 25 Mar 2009

QUOTE (blueblood @ Mar 25 2009, 04:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Soul Light คับ กะจังหวะ พงกหัวมังกร จะยิงโดนจุดพอดี ทุกดอก พยายามอย่าหลุดจังหวะ

ยิงบริเวณ หน้าประตู ขอบๆ ฝั่งซ้ายหรือขวาก็ได้ จะมีมุมอับที่มังกร พ่นไฟไม่โดน

งดใช้เวทไฟทุกชนิดกับมังกร มัน ต้านไฟคับ

ต้อนผมเล่นยิงดอกละ232แปปเดียวมันก็ซีเม้ง