`

Jump to content

[UT]ขุนพล 11 ตัวจริงของท่านมีใครกันบ้างครับ

24 replies to this topic

#1 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 March 2009 - 09:12 AM

โหมดนี้มันส์มากเลย เล่นทั้งวัน 555 มาดู 11 ตัวจริงของผมกันครับ...

TEAM: XParm UTC

FORMATION: 4-3-1-2

MANAGER: GIANFRANGO ZOLA(76)

_____________Amauri(87)____________Yakubu(81)___________________

_______________________Arshavin(84)_____________________________

___________Parrotta(82)____Pirlo(84)_____Ze Robbeto(80)_____________

______Heinze(77)___Demichelis(79)___จำชื่อไม่ได้(80)____Zabalata(80)_____

_________________________Frey(91)________________________________

จุดอ่อน: กองหลังครับ ผมว่ายังแข็งแกร่งไม่พอ เจอพวกกองหน้าเร็วๆเช่น Henry, Eto, Young, Agbonlahor แล้วตามไม่ทัน คงต้องได้พวก ถึกๆเช่น Vidic, Ferdinand มาแหละครับถึงจะเจ๋ง
จุดแข็ง: ความถึก !! กองหน้าผมเน้นถึก ก่อนหน้านี้ไม่มีอเมารีก็ใช้ Heskey คู่ Yakubu 555 เป้าหมายจริงๆอยากได้ อเดบายอคู่สลาตัน แต่ไม่รู้จะเอาตังจากไหนซื้อ ดวงดีเปิดเจออเมารี ดีกว่าเทพอเด ก็เลยเหลือแค่อีกตัวเดียว รับรองกองหลังทุกทีมต้องร้องจ๊ากก !!!

ทีมผมพยายามทำให้ค่า Chemistry ให้ได้มากที่สุด ก็เลยใช้บริการกองหลังจาก Argentina ทั้งหมด ส่วนกองกลางก็ซํด Italian ไปแล้ว 2 คน แต่ก็ยังได้ Chemistry แค่ 58 อันนี้ยังดีกว่าแต่ก่อนครับ แต่ก่อน 38 - -

ผมไปอ่านจาก Forum เมืองนอกมา เค้าให้ความสำคัญกับค่านี้มากครับ ว่ากันว่าเป็น Key สำคัญเลยที่เดี่ยว ต่อให้ทีมเป็นแค่ระดับ Silver ทั้งทีมก็ยังสามารถต่อกรกับทีมที่เก่งกว่า แต่ Chemistry น้อยกว่าได้... อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ จากการสังเกตุ สมัยก่อนค่า Chemistry ผมน้อยมากเลย แต่นักเตะพลังมากกว่านี้ ปรากฎว่านักเตะวิ่งกันมั่วมาก บางคนทับตำแหน่งกัน บางคนยืนนิ่งๆ - - เวลากดแย่งบอลแล้ววิ่งกันมั่วสุดๆ ทำให้ตำแหน่งนั้นหลุดง่ายมาก ผมก็เลยเอาแบบนี้ดีกว่า พยายามหานักเตะที่สัญชาติเดียวกัน แล้วก็เล่นเข้ากับระบบที่เราใช้ อันนี้ Work สุด Confirm !!!

ใครมีข้อเสนอแนะหรือเทคนิคอะไรก็เสนอได้นะครับ แล้วก็อย่าลืมมาโชว์ 11 ตัวจริงของทุกท่านกันเลยย yoyo_24.gif

ปล. Finish Move อันใหม่โคดฮา ไม่รู้ลองกันรึยัง ผมได้ท่าเต้น อย่างฮา yoyo_77.gif
ปล2. ตอนนี้ได้ถ้วย Division แบบ Online ครบแล้วทั้ง Bronze, Silver, Gold ตอนนี้กำลังตามเก็บด้วยต่อไปอยู่ ที่ใช้ Skill Point 200 อ่ะ .. แต่ถ้วย Offline เล่นไม่ได้เลย ค้างตลอด โคดเซ็ง - -

Edited by XParm, 25 March 2009 - 08:44 AM.

#2 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2009 - 10:08 AM

เป็นทีมที่ดีมากมายครับ

ทีมใน Manager ผมก็คล้ายๆกัน

เห้อออ สงสัยต้องไปซื้อ Point มาโหลดซะแล้ว

#3 XParm

Posted 24 March 2009 - 10:18 AM

QUOTE (Moo-Kung @ Mar 24 2009, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นทีมที่ดีมากมายครับ

ทีมใน Manager ผมก็คล้ายๆกัน

เห้อออ สงสัยต้องไปซื้อ Point มาโหลดซะแล้ว

โหลดเลยครับ รับรองจะติดใจ yoyo_67.gif

Edited by XParm, 24 March 2009 - 10:18 AM.

#4 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 24 March 2009 - 10:40 AM

คุณปาล์มมา รีวิวซะน่าเล่นเลยแฮะ ไว้ต้องหาเวลามาลองบ้างแล้ว ^ ^

#5 XParm

Posted 24 March 2009 - 10:51 AM

มาเล่นกันเยอะๆเลยครับ มาตอนนี้ผมว่าไม่ต้องใช้ MS ซื้อซองทองก็ได้มั้ง คนอื่นเค้าคงมีนักเตะแจกเพียบเลยครับ ผมมีการ์ดทองเหลือเพียบเลย ใครมาเล่นใหม่ก็มาเอาการ์ดผมไปได้ครับ แจกฟรี (ถ้่าวันนี้ยังขายไม่ออกนะ 555 ต้องรอกลับไปดูกลางคืน - -)

#6 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 24 March 2009 - 06:00 PM

- - ยังไม่มีกองหน้าดีๆเลย สงสัยต้องเสียตังค์อีก เวงกำ

#7 XParm

Posted 25 March 2009 - 08:40 AM

เย้ว เมื่อวานไปสอย อชวินมาในราคา 10000 coins ทำเอาหมดตูดเลย 555 แต่ถือว่าคุ้มครับ เพราะเล่นแผนเดียวกับผมอยู่แล้ว ยืนหน้าต่ำในตำแหน่งที่พอดีด้วย ทำให้ค่า Chemistry ยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีก yoyo_55.gif

#8 PengchInz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 March 2009 - 06:21 PM

ของผม

st สลาตัน

st จับเปน กลองหน้า c โรเนลโด

Lm ซิลบา

RM ควาเรทม่า

cm แรมพาท

dm เอสเซีย

cb วิดิช

cb เฟอดินาน

Lb แอชชี่โค

Rb เชอจิโกรามอส

Gk ฟานเดอซา

#9 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 March 2009 - 07:04 PM

QUOTE (PengchInz @ Mar 25 2009, 06:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผม

st สลาตัน

st จับเปน กลองหน้า c โรเนลโด

Lm ซิลบา

RM ควาเรทม่า

cm แรมพาท

dm เอสเซีย

cb วิดิช

cb เฟอดินาน

Lb แอชชี่โค

Rb เชอจิโกรามอส

Gk ฟานเดอซา

ใช้งบ(ซอง)ไปเท่าไหร่ครับ เป้ง ได้มาขนาดนี้ แหล่มทุกตัวเลย

#10 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 25 March 2009 - 07:10 PM

นี่มันทีมออลสตาร์แล้วละเป้ง

#11 XParm

Posted 26 March 2009 - 08:55 AM

ของตาเป้งคงไม่ต้องซื้อใครแล้ว 55318906.gif

#12 PengchInz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 27 March 2009 - 01:07 AM

ตอนนี้ ซื้อนักเตะ ทองดง มาเล่นครับตัวจริงเกบ ไว้แมทสำคัญๆ

ไม่งั้นไม่มีปัญญา ซื้อคอนแทค นักเตะแน่นอนเลยยย 33c4b951.gif

#13 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 27 March 2009 - 08:06 AM

ของผมทีม VAMPIRE BOY : เบนเซม่า กานูเต้

ต็อตติ

โจ โคล พาร์ค จี ซอง

เอสเซียง

เอวร่า ดานิเอรี่ วิดิช ราฟินญ่า

ฟานเดอร์ซาร์

ผุ้จัดการ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน

#14 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2009 - 02:57 AM

[ของผม ยังไม่เต็มทีมเท่าไร chemistry ก็ยังไม่เยอะ

peXXeq FC 4-4-2 ตอนนี้ ผจก. สีเงิน ชื่อ เลวีน

ดิดิเย่ร์ ดร็อกบา 87 เทียรี่อองรี 88

มิเชล บาสตอส 82 รูเบน บาราค่า 82 เอ็นโซ่ มาเรสก้า 79 นาวาส กอนซาเลส 80

กลาเอล คลิชี่ 81 ริคาโด้ คาวัลโญ่ 81 อิวิก้า ดรากูติโนวิช 76 โชเซ่ โบซิงวา 82

คริสเตียน อับเบียติ 85

เดี๋ยวอัพเดททีม จะมาเขียนเพิ่ม

Edited by peXXeq, 28 March 2009 - 03:00 AM.

#15 XParm

Posted 30 March 2009 - 08:47 AM

Oh Nooo อยากได้อองรี yoyo_37.gif

#16 thunble

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 31 March 2009 - 01:02 PM

ของผมครับ

------------------------------ibrahimovic(ashton)-------------------achavin(guily)----------------------------

riera(keita)---------------------masherano--------------------------alonso(elano)------------------navas(camoranasi)

evra(clichy)---------------terry(milito)----------------------carragher(cannavaro)------------------m.richard(commoto)

------------------------------------------------cesar(reina)-------------------------------------------

ผู้จัดการ benitez

กองกลางดีๆไม่มีเลยอยากได้กองกลางครับ สนใจแลกนักเตะกันลองเข้าไปดูได้ครับ
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=155697

Edited by thunble, 02 April 2009 - 05:14 PM.

#17 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 02 April 2009 - 08:05 AM

ล่าสุดของผม: GK. BUFFON VAN DER SAR

กองหลัง. EVRA FERDINAND TERRY [VIDIC] SERGIO RAMOS

กองกลาง. J.COLE ESSIEN CARRICK PARK

กองหน้า. RONALDINHO MESSI ARDIANO BENZEMA KANOUTE

#18 mennie

เซียนเกม

Posted 03 April 2009 - 02:09 PM

กำ ขายแผ่นแท้ไปแล้ว อนาถ

#19 mennie

เซียนเกม

Posted 08 April 2009 - 09:08 AM

ได้มาแล้ว

1. หน้า อองรี - รูนี่
2. กลาง อะไรไม่รู้ - แบรี่ - สโคล - อัลเบซ
3. หลัง วิดิช - ซิลแว๊ด - ซานย่า - ไรไม่รู้พลังเยอะ
4. โกล - กอร์ดอน

Edited by mennie, 08 April 2009 - 09:08 AM.

#20 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 April 2009 - 06:05 PM

ของผมนะครับ

TEAM: Tum United (ตั้งแบบสิ้นคิดเลยครับ)

FORMATION: 4-3-3 (แผนยอดนิยมรองจาก 4-4-2เลยครับ หลายๆอย่างที่เกี่ยวข้องกับแผนนี้ มีราคาสูง)

MANAGER: GIANFRANGO ZOLA ผู้จัดการชาวอิตาเลี่ยนเพียงคนเดียวใน UT

__________________________C.Benzema______________________________
_______________A. Di Natalie_____________M.Tum_____________________

______________Pinzi________D.De Rossi________Macrolini________________

______F.Grosso________Chiellini_____Gamberini__________Zambrotta_______

___________________________G.Buffon________________________________

เน้น Chesmistry ไว้ก่อนเลยครับทีมผม yoyo_16.gif
โดยมีตัวที่ผม Edit เองเป็นตัวทีเด็ดเลย เนื่องจากสามารถปรับให้เล่นตำแหน่งไหนก็ได้
จุดที่อยากปรับปรุงคือแผงกองกลาง อยากได้ตัวแข็งๆ ไล่บอลดีๆมาช่วย De Rossi อีกสักคน
ส่วนกองหน้ามีให้เลือกใช้หลายคนสลับกันครับ ใครเจอทีมผมใน UT ก็ช่วยปราณีกันบ้่างนะครับ yoyo_37.gif

Edited by The Great Wall, 08 April 2009 - 06:12 PM.