`
←  Gears Of War 3
Logo
»

เล่น Gears of War จบแล้ว มันส์มากๆ เลย

classic's Photo classic 09 Nov 2006

เมื่อวานไปลองเล่นร้าน time มา เห็นร้านคุณโอ๋ กำลังติดตั้งจอใหม่อยู่ ตอนนี้เป็น 2 จอแล้ว 37" LCD TV ทั้งคู่เชียว ตัวเก่า Toshiba ตัวใหม่ BenQ ตั้งติดกันเลย โห!! อย่างนี้เวลาเล่นแบบ system link คงจะมันมากๆ เล่นพร้อมๆ กัน 2 จอ เล่นเกมส์แบบ co-op ช่วยกันคงจะมันมากๆ เลย มีหลายเกมส์ที่รองรับ system link ด้วยสิ ไว้จะแวะไปลองที่ร้านบ่อยๆ นะครับ ร้าน time ลงทุนจริงๆ นับถือๆ จะมีใครเวอร์กว่านี้ไหมเนี่ย อิอิ :555

ระหว่างรอเกมส์ GOW อยู่ เพราะของหมด รอ write แบบสดๆ โดยคุณโอ๋ ผมกับคุณ Huaikung ก็ลงมือเล่นเกมส์ GOW ด้วยกัน แบบ split-screen ตอนแรกนึกว่าจะแบ่งจอซ้ายขวา แต่มันเป็นบนล่าง แฮะ สนุกดี ตื่นเต้นกับฉากที่อลังการงานสร้างมาก สวยงามมาก แต่เนื่องจากโหมด split-screen แบ่งแบบบนล่าง เลยทำให้ดูแคบไปนิด ขนาดจอ 37" แล้วล่ะเนี่ย :explain

เล่นๆ ไป มีหลายท่านเริ่มมุง (เจอคนในบอร์ดหลายคนด้วยน่า อิอิ) ฮือฮา พอสมควร เสียดาย เล่นแบบ system link ไม่ได้ เนื่องจากเครื่องที่ร้าน time อีกเครื่อง กลับไม่อ่านแผ่น กุ๊กกู๋ ซะอย่างนั้น รู้สึกจะเป็นเครื่อง jap นะ เลยเล่นแค่เครื่อง pal เครื่องเดียว กับจอ BenQ ใหม่เอื่ยมเลย เลยต้องเล่นแบบ split-screen ไปแทน อืม เสียดายจริงๆ วันหลังต้องพร้อมกว่านี้นะ คุณโอ๋ อิอิ :eiei

ความสวยงามของเกมส์เป็นอย่างไรนั้น ไม่ต้องพูดถึงแล้ว เพราะเพื่อนๆ ในบอร์ดหลายคนมากๆ ได้สัมผัสไปแล้ว เมื่อวานนี้ เท่าที่ดู ไม่ต่ำกว่า 10 คนได้ ที่เล่นเกมส์นี้กัน งามจริงๆ สุดยอดเกมส์ next gen แห่งปี 2006 เลยครับ :explain :numairu:

กว่าจะได้แผ่นที่ร้าน ก็ดึกไปเหมือนกัน ประมาณ 1 ทุ่ม เลยขอตัวกลับไปเล่นที่บ้านต่อ เจอคุณ MusTanGZ ออนไลน์ เล่นเกมส์นี้อยู่เลย เลยชวนเล่นแบบ campaign co-op โดยผมเป็น Host (น่าเสียดายเล่นได้แค่ 2 คนพร้อมกันเท่านั้น แต่ก็มันสุดๆ แล้วครับ) เล่นกันตั้งแต่ 2 ทุ่มนิดๆ ยันไปถึงเกือบตี 3 เล่นแบบมาราธอน ช่วยกันเล่น ช่วยกันฆ่า ช่วยกันชุบชีวิต มันจริงๆ ครับ ประทับใจ คุณ MusTanGZ จริงๆ เล่นเก่งมากๆ เป็นคนชั่งสังเกตรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ในเกมส์นี้มาก เลยเล่นกันจนจบเกมส์เลย เล่นแบบ casual นะ ใช้เวลาประมาณ 6 ชั่วโมงจบเลยแฮะ จะว่าฉากสั้นๆ ก็ไม่ใช่ แต่ละฉากยาวเหมือนกัน แต่ฉากมันน้อยไปนิดหนึ่งครับ แต่ประทับใจไม่รู้ลืม :555

ระหว่างเล่นเกมส์นี้ไป รู้สึกว่า ฉากหลังๆ มีบรรยากาศคล้ายกับกำลังเล่น RE4 อยู่ หากเพื่อนๆ เล่นกันถึงฉากหลังๆ จะรู้สึกเช่นกัน คล้ายมากๆ หลายๆ ไอเดีย ดึงมาจาก RE4 แน่ๆ ไม่ว่าจะเป็นบรรยากาศของฉาก วิธีการตายของบอส การต่อสู้กับบอส หรือแม้กระทั่งการแก้ไขปริศนา มันชั่งคล้ายคลึงกัน แต่สนุกมากๆ ไอเดียการทำเกมส์ มีหลายฉากไม่รู้คิดได้ไง สุดยอดจริงๆ นึกว่ากำลังเล่น RE4 + RE5 ซะอีก อิอิ :555 ทำให้นึกถืงตอนที่ RE5 ออกมา มันจะมันส์ขนาดไหนนะ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต่อไป :love

ระหว่างเล่นอยู่ เพื่อนๆ หลายคน พยายามจะชวนเล่นแบบ live ออนไลน์ ข้างละ 4 คน ก็มีคุณอ้วน คุณไฮนด์ ก็อยากเล่นด้วยนะ แต่ติดภารกิจ campaign อยู่ ต้องลุยดะให้จบ เลยไปแจมด้วยไม่ได้ ขออภัยครับ :numairu:

พอเล่นจบ campaign co-op ประเภท casual แล้ว คนที่เป็น Host จะได้ 80 คะแนน (ทำไมได้น้อยจัง แฮะ) แต่คนที่เข้ามาร่วมด้วยจะได้ 140 คะแนน (เป็นงั้นไป สงสัยต้องเล่นเป็นผู้ช่วยบ้างแล้ว อิอิ) ฉากหลักๆ มีทั้งหมด 5 ฉาก (5 ACT) แต่แบ่งเป็นฉากย่อยๆ ในฉากใหญ่อีกพอสมควร แนวคิดเหมือน RE4 เลย แฮะ สงสัยผู้สร้างคงจะประทับใจในเกมส์ RE4 มากๆ เลย เหมือนตัวผมก็เช่นกันครับ

ไว้คืนนี้ หากเพื่อนๆ คนไหนอยากเล่นแบบ live ตลุยกันข้างละ 4 คน หรือจะเล่นแบบ campaign co-op ชวนผมด้วยนะ ผมขอเป็นผู้ช่วยที่ดีครับ :555

*** จบรายงาน ***

sillycabon's Photo sillycabon 09 Nov 2006

ฟิตดีนะครับ...เล่นจนจบเลย อิ อิ :aha:

peak1451's Photo peak1451 09 Nov 2006

เล่นจบกันไวมาก ๆ เรยครับ

ยังไม่ได้เล่นเรย .................. .555

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 09 Nov 2006

เป็นทหารตัวอย่างบึ้ก แต่ดันกลัวที่มืด :555

classic's Photo classic 09 Nov 2006

MusTanGZ, on Nov 9 2006, 01:29 PM, said:

เป็นทหารตัวอย่างบึ้ก แต่ดันกลัวที่มืด :555

ฉากมืด มันมันส์ได้อารมณ์ไปอีกแบบนะ ว่าแต่คิดได้ไงเนี่ย ฉากนี้ อิอิ สนุกจนน่ากลัวเชียว ตายบ่อยฉากนี้ อิอิ :555

รู้สึกจะเป็น Act 3 หรือ Act 4 นี่แหละครับ จำไม่ได้แล้ว :her

huadkung's Photo huadkung 09 Nov 2006

โหห พี่classic ได้แผ่นพร้อมผมแต่จบแล้วเหรออ เนี่ยเร็วจังเลยครับ :555 ผมเพิ่งเล่นไป ด่านเดียวเองง :her

MoMz's Photo MoMz 09 Nov 2006

มาราทอนจริงๆ

what_tum's Photo what_tum 09 Nov 2006

จบแล้ว :ah :555 สุดยอดเลยอ่ะ เรายังไม่ได้แผ่นเลย เศร้า.. :cry2

hamtaro's Photo hamtaro 09 Nov 2006

ผมยังไม่ได้เล่นรู้สึกตาร้อนขึ้นมาเลยอิอิ

tiger oud's Photo tiger oud 09 Nov 2006

เป็น HOST นี้ ได้เล่นเป็นคนไหนครับ

แล้วเล่นกันยาวขนาดนั้น เกิดnet มัน disconnect ขึ้นมา นี้เซ็งเลยนะ

tiger oud, on Nov 9 2006, 02:10 PM, said:

เป็น HOST นี้ ได้เล่นเป็นคนไหนครับ

แล้วเล่นกันยาวขนาดนั้น เกิดnet มัน disconnect ขึ้นมา นี้เซ็งเลยนะ

ไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนั้น เกมส์มันจะ autosave อยู่แล้ว หลุดก็ invite ใครก็ได้มาเล่นต่อกับ Host ครับ อิอิ :explain
Edited by classic, 09 November 2006 - 02:13 PM.

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 09 Nov 2006

เกมเทพของผม

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 09 Nov 2006

เป็นHost ได้เล่นเป็น marcus โดยอัตโนมัติ ครับ แล้วคนที่ถูก invite เข้ามา ก็จะได้เล่นเป็น Dom โดยอัตโนมัติเช่นเดียวกัน :eiei

ตอนปราบGeneral RAAM ผมเกือบตายในหน้าที่แน่ะ แต่หน้าที่ต้องมาก่อน ใช่แมะคับ คุณเคี้ยว :555
Edited by MusTanGZ, 09 November 2006 - 02:34 PM.

hyde's Photo hyde 09 Nov 2006

ถึงว่า ทำไมชวนแล้วก็ไม่มาเล่น ฮือๆ :cry

แต่เล่นจบแบบนี้ แสดงว่าฝีมือต้องสเต็ปเทพที่สุดในบอร์ดนี้กันแล้วล่ะมั้งคับเนี่ย

ว่าแต่ co-op นี้มันสามารถออนไลน์เล่น co-op กับเพื่อนแล้วตลุยด่านได้ไหมอ่ะคับ

toom93's Photo toom93 09 Nov 2006

กำ เกมออกเมื่อวาน เล่นจบแล้วเหรอ บอสตัวแรกยังไม่ผ่านเลย ไม่รู้ยิงกี่ทีมันถึงตาย :um

guest_james's Photo guest_james 09 Nov 2006

บอสตัวแรกผ่านไงอะ ที่มันวิ่งชน ต้องล่อให้มันชนจนเปิดประตูกี่ประตูอะ แค่ 3 ก้อแย่แล้ว
ลูกน้องก็โง่เกิน ไปให้มันจับจนตายบ่อย

meenae's Photo meenae 09 Nov 2006

ผมยังไม่ได้เล่นเลยก้าบ

สงสัยต้องไปหาลองแย้วววว

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 09 Nov 2006

จยกันละ :ah
ยังไม่ได้แม้แต่เปิดเล่นเลย

penqin's Photo penqin 09 Nov 2006

สอนแนวการเล่นด้วยคับอิอิ :aha:

บอสตัวแรก เอา hammer of dawn ยิงให้ตัวมันเรืองแสง แล้วจะใช้ปืนอื่นยิงเข้า ครับ :aha:
ผมใช้ Hammer of dawn ยิงนำ พอตัวมันเรืองแสง ก็ใช้ Torqe bow (ชื่อราวๆเนี้ยแหละ -*-) ยิง นัดเดียวจอดคับ :555

อาวุธโกงสุดในเกมแล้วมั้ง ธนู เนี่ย Boomer โดนยิงทีเดียวจอด(อย่าไปยิงใส่เกราะมันนะครับ ลูกดอกไม่ปัก) :shame2