`
←  RPG Corner
Logo
»

demon soul ด่าน1-1

Pekung's Photo Pekung 22 Mar 2009

1.ด่าน1-1 ช่วงแรกเลยน่ะคับ ก่อนทางเข้าปราสาท เห็นมีของตกอยู่5อัน แต่ไม่รู้ทางลงไปเก็บอะคับ
2.กุญแจประตูที่เปิดได้ช่วย biorr the twin fang นี่ อยู่ตรงไหนคับ

ขอบคุณมากครับ

Indyhell's Photo Indyhell 22 Mar 2009

ข้อ 1 ทำให้โลกเป็นขาวหรือ ดำก็ได้ ประตูจะเปิด

ข้อ 2 ให้ เดินเข้าไป ตี ไอ้ อ้วน ตัวตลกยิงไฟ ในด่าน 1-4 ครับ

แล้ว มันจะดรอบ หมวก มันกับ กุญแจครับ

แล้วเราก็เดินย้อนกลับมา ตรงไอ้ตาฟ้า ให้ ทำลาย รถลาก แล้วจะเจอประตู

ไขเข้าไป ในนั้น จะเจอ biorr the twin fang กับไอ้อ้วน ฆ่าไอ้อ้วน จะได้ กุญแจ มาอีกดอก

อ้อ ในนั้น มีโล่ ทาวเวอร์ด้วยนะ อย่าลืมเก็บ

เมือ่ได้กุญแจมาอีกดอกแล้ว

ให้ไปตรงกรงขังหมา จะเห็น ซอก ให้เดินเข้าไป

ก่อนเข้าไป ให้ใส่ หมวกไอ้อ้วน มันด้วยครับ

เข้าไปให้สุดถึงชั้นบน

แล้วจะมี บรรใด ทอดลงมาให้เราขึ้น

เราก็ขึ้นไป ฆ่าไอ้อ้วน

แล้วก็ ถอดหมวก คุยกับ Yuria

แล้ว Yuria ก็ จะมาอยุ๋ใน Nexus

หวังว่าอ่านแล้วคงจะเข้าใจนะครับ yoyo_77.gif
Edited by Indyhell, 22 March 2009 - 03:54 PM.

Pekung's Photo Pekung 22 Mar 2009

กรำ ไปต่อหลังฆ่าไนท์ยักษ์ไม่ได้แหะ

Indyhell's Photo Indyhell 22 Mar 2009

ไม่เป้นไร ถ้า คุณได้ ทำการเก้บ กุญแจ กับหมวกแล้ว

ไปฆ่าบอสแล้วกลับมาไขตอนไหนก็ได้

ป่าวคับ พอฆ่า tower knight แล้ว ไปต่อไม่ได้อะ

มันติดอะไรครับ ผม ทำไมไปไม่ได้

nightdao's Photo nightdao 22 Mar 2009

อ้อไปต่อไม่ได้เพราะlvน้อยและฆ่าบอสใหญ่ยังไม่ได้นะครับ เพราะมันเขียนว่าต้องใช้ giant soul น่าจะหมายถึงพวกบอสด่านอื่นอะครับ

อ่อ ขอบคุณมากครับ

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

QUOTE (nightdao @ Mar 22 2009, 06:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อไปต่อไม่ได้เพราะlvน้อยและฆ่าบอสใหญ่ยังไม่ได้นะครับ เพราะมันเขียนว่าต้องใช้ giant soul น่าจะหมายถึงพวกบอสด่านอื่นอะครับ

Giant Soul คือ boss ยักตาบอด 4-2 คับ

ตัวบอส ไม่ยาก(สำหรับเมจหรือสายยิงไกลๆ ไม่ปะทะ) แต่ด่านกว่าจะไปถึงตัวบอส นี่สิ ยากจับใจ -*-

แนะนำ ลากพวก phantom ฟ้า ไปสัก 2 คน (ควรเป็นเมจถ้าเราเป็นไนท์ กลับกันเราเป็นเมจ เอาไนท์ไปแท้ง)

ถ้ายังไม่เคยไป แนะนำวางหินฟ้า ไปชิมลางก่อน ยากไหม ขึ้นอยู่กับประสพการณ์ ไปจนชิน รู้เหลี่ยมบอสก็ง่ายมาก

หึหึ
ด้วยความเร็วเน็ทของ TOT
ทำให้การออนไลน์ของผม เหมือนการเล่นออฟไลน์
แหร่มมากครับ ไม่เคยเรียกแฟนธ่อมฟ้าได้ซักตัว
แต่เคยมี b phantom เบรคเข้ามาฆ่าผมได้รอบนึง ซะงั้นเลย - -

ลุยกับบอส ตาบอด ง่ายๆครับ

ใส่ แหวนทีฟ ไปด้วย แล้วไปแอบมุมเสาตอนมัน ทุบ แล้วก็ค่อยๆย่องไปด้านหลังฟันมัน

อืม ผมเล่นเมจ คงสบายหน่อย
ต้องเอาโซล หรือไฟยิงครับ??

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

QUOTE (Pekung @ Mar 22 2009, 09:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม ผมเล่นเมจ คงสบายหน่อย
ต้องเอาโซล หรือไฟยิงครับ??

อันนี้ไม่แน่ใจแต่มันก็ ยิงได้ทั้ง 2 อันคับ ไฟ สตอมผม ใช้ทีเดี่ยวมันลด ไป ครึ่งหลอด

magic ผม 80 คับ -*-

Pekung's Photo Pekung 23 Mar 2009

เซ็งครับ...
ยิงไปเกือบตายแล้ว
เน็ทหลุดครับ...............
.....................................
สู้อีกรอบ
ยาปั้มหายไปเยอะทีเดียว
เสียดายยา T-T

บอสยักตาบอดอะนะครับ

Indyhell's Photo Indyhell 23 Mar 2009

ผมเจอ มาแล้ว เน็ท หลุดเนี่ย เซ้งมากๆๆ

blueblood's Photo blueblood 23 Mar 2009

จุดที่มันยากๆ หรือซีเรียสไปคนเดี่ยว แนะนำให้ off line ไปคับ ถ้าเน็ตไม่ เสถียร

Pekung's Photo Pekung 23 Mar 2009

โอ้ว ช่วยได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 23 Mar 2009

QUOTE (blueblood @ Mar 22 2009, 10:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
magic ผม 80 คับ -*-

ผมก็เมจ 80 แล้วอ่ะนะ ยังไม่ได้อะไรเพิ่มเติมจากเดิมๆที่เริ่มเล่นเนียะ
ไปทำยังไงครับ