`
←  RPG Corner
Logo
»

วันนี้ ฆ่า NPC ไป 2 ตัว จะเป็นไรไหมนี่

zubzero's Photo zubzero 22 Mar 2009

อัศวินเกาะทอง ฆ่าได้กุญแจเอาไปเปิดหอคอยฉากแรกเลยที่ตาแดงเฝ้า

เปิดมาเจอะ old kniht ฆ่าไปหน่อยแล้วดึงดาบ demon sword +350 แน่ะ

ได้ดาบเสร็จ ฆ่า old knitht ได้ชุดมันอีก (เลวจิงตู)

(เกมส์นี้ถ้าเราฆ่า NPC นี่จะมีผลอะไรกับเนื้อเรื่องไหมครับ โลกยังขาวอยู่)

ขอถามเพิ่มนิดนะครับ

1 ใครมีข้อมูลแปลพวกเวทมนต์+มิราเคิลไหมครับว่าอันไหนมันใช้ยังไง

2 มิราเคิลมีอันนึงที่ใช้ soul god dragon น่ะ อันนี้มันมีผลอะไรหรือครับ

3 ไอ้ช่างตีดาบที่เหมืองฉากแรกอะ มันตีชุดเกาะไม่ได้หรือครับ

เห็นมัน อัพเกรดแต่ดาบ ของก็ไม่มีขาย ชุดนี้ต้องดรอปจากศัตรูอย่างเดียวหรือครับ

4 ประตูตรงหน้าห้องไนซ์ยักอะ ผมได้กุญแจเปิดไปแล้วเจอ npc จำชื่อไม่ได้มันโดนขัง
คุยไปเรื่อยๆ มันหลับเลย ถ้าฆ่าแล้วจะได้ชุดมันไหม และฉากนี้เข้าไปสุดได้โล่ (เหมือนโล่ไนซ์ยักษ์)
ดีไหมครับ แต่มันหนักตั้ง +30

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

1. จะเอาอันไหนละคับ จะอธิบายให้เป็นตัวๆ เป็น list มะได้ทำขี้เกียด

2. มิราเคิลสูงสุด ใช้ [2] กิน mp100 ร่ายประมาณ 1.5 วิ
ระเบิดคลื่นพลังไปรอบตัวเป็นวงกว้างพลักมอนรอบตัวให้กระเด็นออกไป
ความแรงของมันวัดที่ ค่า faith อย่าเข้าใจผิดว่านับที่ค่า magic นะคับ
เมจที่จะอัพ บอกได้เลยว่ากระเด็นจริงแต่ โจมตีได้ไม่มากเท่าพวก พรีส หรือ temple knight สายมิราเคิล

3. เกมส์นี่ตีเกราะไม่ได้คับ เสื้อผ้ามีขายบางชุดคับแต่ ของดีๆ มักจะต้อง ฆ่า npc หรือเก็บตามจุดลับ

4. อันนี้จะถามอะไรหรอคับ ถามว่าโลห์ดีไหมหรือคับ โล่ห์อันนี้+% กันไฟคับ ส่วน npc ที่ท่านฆ่าไป
มีส่วนในฉาก 1-4 เค้าจะมาช่วยล่อมังกรไม่ให้ พ่นไฟใส่เรา ถ้าฆ่าแล้ว ท่านก็คงต้องฆ่ามังกรคนเดี่ยวคับ ^^

zubzero's Photo zubzero 22 Mar 2009

QUOTE (blueblood @ Mar 22 2009, 04:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
1. จะเอาอันไหนละคับ จะอธิบายให้เป็นตัวๆ เป็น list มะได้ทำขี้เกียด

2. มิราเคิลสูงสุด ใช้ [2] กิน mp100 ร่ายประมาณ 1.5 วิ
ระเบิดคลื่นพลังไปรอบตัวเป็นวงกว้างพลักมอนรอบตัวให้กระเด็นออกไป
ความแรงของมันวัดที่ ค่า faith อย่าเข้าใจผิดว่านับที่ค่า magic นะคับ
เมจที่จะอัพ บอกได้เลยว่ากระเด็นจริงแต่ โจมตีได้ไม่มากเท่าพวก พรีส หรือ temple knight สายมิราเคิล

3. เกมส์นี่ตีเกราะไม่ได้คับ เสื้อผ้ามีขายบางชุดคับแต่ ของดีๆ มักจะต้อง ฆ่า npc หรือเก็บตามจุดลับ

4. อันนี้จะถามอะไรหรอคับ ถามว่าโลห์ดีไหมหรือคับ โล่ห์อันนี้+% กันไฟคับ ส่วน npc ที่ท่านฆ่าไป
มีส่วนในฉาก 1-4 เค้าจะมาช่วยล่อมังกรไม่ให้ พ่นไฟใส่เรา ถ้าฆ่าแล้ว ท่านก็คงต้องฆ่ามังกรคนเดี่ยวคับ ^^

ขอบคุณคุณมากครับ ข้อ4 แต่ถ้าผมไม่ฆ่าอัศวินสีทอง ผมก็อดดาบกับชุดของ old king ใช่ปะครับ
แล้วฉาก 1-4 นี่ผมควร lv เท่าไรดีครับตอนนี้ lv51 เอง

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

QUOTE (zubzero @ Mar 22 2009, 05:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณคุณมากครับ ข้อ4 แต่ถ้าผมไม่ฆ่าอัศวินสีทอง ผมก็อดดาบกับชุดของ old king ใช่ปะครับ
แล้วฉาก 1-4 นี่ผมควร lv เท่าไรดีครับตอนนี้ lv51 เอง

2 ตัว นั้น ฆ่าไปเถอะ

ตัวที่อย่าพึ่งฆ่า คือตัวที่หลับ ในกรง เค้าจะมาช่วงเราปราบมังกร 1-4

1-4 บอส โครตโหด ไนท์หรือเมจ ละคับ ถ้าไนท์ เตรียมซัมมอน phantom ฟ้า สัก 2 ตัวไปเลย

ส่วน มังกร ไปฆ่าเลยก็ได้คับ เอาธนูไปเยอะๆ ถ้าไม่ใช่ พวกเมจ

ลืมบอก มังกรต้านไฟ อย่าเอาอะไรที่โจมตีเป็นธาตุไฟ ไป เพราะจะยิงไม่เข้า

Indyhell's Photo Indyhell 22 Mar 2009

4 ประตูตรงหน้าห้องไนซ์ยักอะ ผมได้กุญแจเปิดไปแล้วเจอ npc จำชื่อไม่ได้มันโดนขัง
คุยไปเรื่อยๆ มันหลับเลย ถ้าฆ่าแล้วจะได้ชุดมันไหม และฉากนี้เข้าไปสุดได้โล่ (เหมือนโล่ไนซ์ยักษ์)
ดีไหมครับ แต่มันหนักตั้ง +30

มันคือ Biorr the Twin fangs

ลงไปอ่านกระทุ้นี้นะครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=153868

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 Mar 2009

QUOTE (zubzero @ Mar 22 2009, 04:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อัศวินเกาะทอง ฆ่าได้กุญแจเอาไปเปิดหอคอยฉากแรกเลยที่ตาแดงเฝ้า

เปิดมาเจอะ old kniht ฆ่าไปหน่อยแล้วดึงดาบ demon sword +350 แน่ะ

ได้ดาบเสร็จ ฆ่า old knitht ได้ชุดมันอีก (เลวจิงตู)

ดาบ Demon Brane ที่ได้จาก King Old Doran พลังโจมตีมัน 130 เองไม่ใช่เหรอ