`
←  RPG Corner
Logo
»

มีใครเล่นคนเดียวจบบ้างรึเปล่า??

captPae's Photo captPae 22 Mar 2009

ถ้าจะเล่นจบคนเดียวนี่มันยากมากมั้ย เพราะเห็นแต่ละคนส่วนใหญ่ online ช่วยๆกันทั้งนั้น มีใครจะเล่นคนเดียวบ้างรึเปล่า??

ที่ถามเพราะว่าaccount ผมออนไลน์ไม่ได้อะครับ ติด Parental lock คงเป็นเพราะอายุไม่ถึง(แต่เกมส์อื่นออนได้หมด )
account ผมที่ใช้สมัครไว้ว่าเกิดปี 1990 อายุ 18 แต่ออนไม่ได้ ติด parental lock....
พอไปสมัครใหม่ ใส่ปีเกิดเป็น1980 (แก่มาอีก10ปี) ถึงจะออนได้ :(
เกมส์นี้ต้องอายุเท่าไหร่เนี่ยยย....

ผมหละก็ไม่อยากเปลี่ยน user เล่นเลยย จะเก็บ trophy ด้วย
ก็อาจจะคนเดียวให้จบ (จะทำได้มั้ย ><)
แล้วอาจจะใช้อีก account เล่นออนไลน์....

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

จบได้คับ โดยพื้นฐานเกมส์นี่ เล่นคนเดี่ยวคับ

ระบบ online นี่ทำมาเพื่อช่วยผู้เล่นคับ เนื่องจากเนื้อเกมส์เพียวๆๆ นี่ หินแท้

เล้นคนเดี่ยวเหนื่อยสักนิด แต่ก็ไม่ถึงกับ หินจนไม่สามารถจบได้คับ

ถ้าเล่นoffline สบายใจ 1 อย่าง ไม่มี ผีแดงมากวนใจ ^^

zubzero's Photo zubzero 22 Mar 2009

เกมส์โหดได้ใจเลยครับ ถ้าเล่นคนเดี่ยวผมว่าผ่านได้แต่ยากมากกก

เพราะโดนตบ 2-3 ทีก็เดี้ยงแล้ว ถ้าบอสก็ 2 ทีจอด yoyo_71.gif

Indyhell's Photo Indyhell 22 Mar 2009

รอบ แรก ผม แทบจะเล่นคนเดียวจบ

แต่จริงๆ รอบแรก คนเดียวจบ สบายครับ

แต่ รอบ 2เนี่ย ต้องหาคนช่วยหน่อยก็ดี

blueblood's Photo blueblood 22 Mar 2009

QUOTE (Indyhell @ Mar 22 2009, 07:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รอบ แรก ผม แทบจะเล่นคนเดียวจบ

แต่จริงๆ รอบแรก คนเดียวจบ สบายครับ

แต่ รอบ 2เนี่ย ต้องหาคนช่วยหน่อยก็ดี

รอบสองไม่ตี้ไม่ได้คับ มันยากมากเลย ช่วงที่ยากที่สุดเกมส์นี้คือ รอบ 2 คับ

Indyhell's Photo Indyhell 22 Mar 2009

เมื่อ คืนผมกว่าจะเคลียร์ นายพล ผมขาวได้

ลุยเดี่ยว 10กว่ารบไม่ผ่าน

ต้องมีคนมาช่วย

ยากโคตร แถมไวอีก

libertica's Photo libertica 22 Mar 2009

สรุปแก้Lockได้แล้วใช่ไหมครับ ยินดีด้วยเหอๆ

จบคนเดียวได้ครับ อาจจะยากสักนิด เพราะไม่มีเคล็ดลับบอกตามพื้น กับไม่มีคนมาช่วยเราสู้บอส

krt's Photo krt 22 Mar 2009

รอบแรก คนเดียวจบได้ครับ สบายๆ แต่ต้องลองดู webboard อ่านๆดูนะครับ

ของผมเล่นรอบแรก ก็คนเดียวจบ ยังไม่ค่อยมีใครเล่นกัน ก็อาศัยอ่าน เอาที่พื้นในเกมที่เขาเขียนทิ้งกันไว้ครับ

captPae's Photo captPae 22 Mar 2009

QUOTE (libertica @ Mar 22 2009, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปแก้Lockได้แล้วใช่ไหมครับ ยินดีด้วยเหอๆ

จบคนเดียวได้ครับ อาจจะยากสักนิด เพราะไม่มีเคล็ดลับบอกตามพื้น กับไม่มีคนมาช่วยเราสู้บอส

แก้ไม่ได้ครับ เลยถามหาหากำลังใจหน่อย 555

QUOTE (krt @ Mar 22 2009, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอบแรก คนเดียวจบได้ครับ สบายๆ แต่ต้องลองดู webboard อ่านๆดูนะครับ

ของผมเล่นรอบแรก ก็คนเดียวจบ ยังไม่ค่อยมีใครเล่นกัน ก็อาศัยอ่าน เอาที่พื้นในเกมที่เขาเขียนทิ้งกันไว้ครับ

ก็ดีีครับ อย่างน้อยก็มีพื้นให้อ่าน แต่ผมนี่โลกส่วนตัวครับ ไม่มีข้อความของใครให้เห็นทั้งน้ัน 55 โอยยย...

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 22 Mar 2009

แค่ด่านแรกแค่นั้นล่ะครับเล่นคนเดียว ไม่ไหวจริงๆ

Drunkindonat's Photo Drunkindonat 22 Mar 2009

คนเดียวจบครับ เพิ่งจบตอนทุ่มกว่าๆ เจอแต่คนส่วนใหญ่เข้ามาป่วน แต่ที่ช่วยกันฆ่าบอสนี่ไม่มีเลย
ผมเล่นเป็นไนท์เลเวล 85 ครับ พอเจอกับบอสกษัตริย์ ดูดเลเวลโซลเหลือ 80 yoyo_26.gif
โอว... ช่างยาวนานเหลือเกิน

ท่านี้ไม่เคยโดน แหะ ดูด lv -*- วาง เมฆ หมอก ควัน ละก็ วิ่งหน้า

บอสมะเคยถูกตัวสักครั้ง -*-

yeekung's Photo yeekung 22 Mar 2009

ผมจบสองรอบไม่มีคนช่วยเลย ชอบเดี่ยวๆ กับบอสมากกว่า มันดี

ออนไลน์ตอนอยากทำโลกขาวครับ

poringAday's Photo poringAday 23 Mar 2009

ของผมจบตะกี้เองคับ ตัวๆกับบอส เพราะพอเล่นหลังๆไม่ค่อยจะมีคนช่วยคับ LV อาจเยอะจนเกินที่จะแชล์ก็ได้

ผมว่าตัวๆมันนะคับ พอๆกับ MH เลยแต่อันนี้บางตัวต้องเติมบ่อย เพราะถ้าเล่นไปจริงๆจะจับทริคการโจมตีได้เองคับ

เกมตละกูลแบบนี้เน้นย้ำว่าห้ามโลภคับ ไม่งั้นจอดเร็ว

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 Mar 2009

QUOTE (Drunkindonat @ Mar 22 2009, 08:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนเดียวจบครับ เพิ่งจบตอนทุ่มกว่าๆ เจอแต่คนส่วนใหญ่เข้ามาป่วน แต่ที่ช่วยกันฆ่าบอสนี่ไม่มีเลย
ผมเล่นเป็นไนท์เลเวล 85 ครับ พอเจอกับบอสกษัตริย์ ดูดเลเวลโซลเหลือ 80 yoyo_26.gif
โอว... ช่างยาวนานเหลือเกิน

ผู้พันเซนเดอร์น่ากัวอยู่ตัวเดียวทั้งเกม yoyo_73.gif

captPae's Photo captPae 23 Mar 2009

แล้วถ้าไม่ออนไลน์ อยากทำให้โลกขาว มีวิธีไหนดีๆบ้างครับ
โลกดำทำง่ายอยู่แล้ว ตายบ่อยๆก็ดำใช้มะ:P???

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 Mar 2009

QUOTE (captPae @ Mar 23 2009, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าไม่ออนไลน์ อยากทำให้โลกขาว มีวิธีไหนดีๆบ้างครับ
โลกดำทำง่ายอยู่แล้ว ตายบ่อยๆก็ดำใช้มะ:P???

นี่คือสิ่งที่ต้องการอย่างมากสุดในตอนนี้ yoyo_24.gif

yeekung's Photo yeekung 23 Mar 2009

QUOTE (captPae @ Mar 23 2009, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ออนทำยากครับ หรือไม่เราก็ยังไม่รู้วิธี

ลองออนดูครับเห็นผลแน่นอน แต่ระวังคนตามเก็บน่ะครับ