`

Jump to content

ช่วยด้วย SF4 ผมออนไลน์ไม่ได้เลย

1 reply to this topic

#1 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2009 - 12:33 AM

ปรกติแล้ว SF4 ของผมเนี่ยออนไลน์กะคนไทยไม่ค่อยมีปัญหาเลย

แต่หลังจากที่ผมแอบนอกใจไปเล่น RE5 กะ Demon's Soul มาหลายวัน

กลับมาเล่นวันนี้ เข้า PSN ได้ปรกติ เห็นเพื่อนๆเล่น SF4 และเกมอื่นๆกันอยู่

พอผมกดเข้า network battle ใน street4 มันกับขึ้นข้อความว่า "? Lost connection to Playstation Network" ซะงั้นละ

UPnP ก็ available
Nat ก็ type2

demon's soul ก็ออนไลน์ได้ไม่มีปํญหา

เปิดปิดเร้าเตอร์ก็ไม่หาย
เิิปิดปิดเครื่องก็ไม่หาย
ล็อคอินด้วนไอดีโซน 3 ก็ไม่หาย

ทำไงดีครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมนี้ต้องลงแดงตายแน่ๆเลย yoyo_04.gif

#2 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2009 - 01:56 PM

เล่นได้แล้วครับ d16c4689.gif เพิ่งลองเมื่อตะกี้

เมื่อคืนกะเมื่อเช้าเล่นไม่ได้เลย

สงสัยเซอร์เวอร์แคบคอม หรือไม่ก็อินเตอร์เนตทรูมีปัญหาแน่ๆ 4d6161fd.gif เลยเพราะผมไม่ได้แก้อะไรเลยจากเมื่อคืน