`
←  RPG Corner
Logo
»

รบกวนถามการออนไลน์ Demon's souls หน่อยครับ

peny's Photo peny 20 Mar 2009

เวลาเล่นออนไลน์นี่ การแบ่งโซล หรือไอเท็มต่างๆ นี่มันมีกฏอะไรพิเศษมั๊ยครับ หรือใครเก็บได้ก็เอาไป ถ้าเป็นแบบนั้น ให้คนมาช่วยแล้วเค้าเอาของไป เราก็หาไม่ได้แล้วสินะครับ

blueblood's Photo blueblood 20 Mar 2009

กระทู้ ข้าง บน 40 กน้า ผมว่ามีคนเขียนไว้เยอะมากละคับ ลองกลับไปอ่านดู

หน้าแรกก็ เจอเลย คับ ละเอีดยๆๆ ก็ อ่านต่อไปเรื่อยๆ จบ สี่สิบหน้าเท่า กับเล่นจบไป 1 ครึ่งไม่รู้ตัว

อ่านจบ หมด ก็เท่ากะเล่นจบไป 1รอบ ครึ่ง คับ ^^

libertica's Photo libertica 20 Mar 2009

โซลที่ได้จะได้เท่ากันทุกคนครับ ไม่ว่าใครจะฆ่าตัวอะไรจะได้เท่ากันหมด

แต่พวกของไอเทมตามทางนั้นมีแค่โฮสคนเดียวที่เก็บได้ครับ

แต่อันไหนเราไม่ต้องการก็โยนของให้คนอื่นได้ครับ

peny's Photo peny 20 Mar 2009

QUOTE (libertica @ Mar 20 2009, 11:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โซลที่ได้จะได้เท่ากันทุกคนครับ ไม่ว่าใครจะฆ่าตัวอะไรจะได้เท่ากันหมด

แต่พวกของไอเทมตามทางนั้นมีแค่โฮสคนเดียวที่เก็บได้ครับ

แต่อันไหนเราไม่ต้องการก็โยนของให้คนอื่นได้ครับ

ขอบคุณมากครับ