`

Jump to content

ฆ่าบอสไฟแล้วยังผสมอาวุธไม่ได้

9 replies to this topic

#1 zubzero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 March 2009 - 10:54 PM

ผมฆ่าบอสไฟแล้ว กับไปฉากเหมืองฉากแรกขี้นไปหาคนที่ขายของอะ
ทำไมมันไม่ตีอาวุธให้อะ หรือผมต้องเอาของอะไรไปให้ใครก่อนไหม

แล้วเวทย์มิราเคิล ที่เป็นรูปดาบ อะทำไมผมใช้ไม่ได้อะ ใส่ทั้งไม้เท้า และ god ที่
ทำเวทย์มิราเคิลแล้วก็ยังใช้ไม่ได้หรือ khight ใช้เวทย์ได้ไม่หมด yoyo_48.gif

เกมส์บ้าไรยากโคตร แต่ก็มันโคตร yoyo_31.gif

เกมส์นี้เป็นเกมส์เดียวที่ไม่คิดจะปล่อยเลยอะ yoyo_73.gif

#2 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 March 2009 - 10:57 PM

แล้วมันเกมส์ไรละครับเนี่ย 154218d4.gif

#3 zubzero

Posted 19 March 2009 - 11:01 PM

demon soul ครับ yoyo_77.gif

demon soul ครับ yoyo_77.gif

#4 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 19 March 2009 - 11:07 PM

ห้องRPGใหม่นี้มีแต่Demon's Soulซะแล้ว เหอๆ

กดTalkด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้แสดงว่าไปผิดคนหรือเปล่า สงสัยคงไปคุยกับคนคล้ายๆขอทานตัวโทรมๆ ถ้าคนนี้นี่ไม่ใช่นะ

หน้าตาเฮียแกจะคล้ายๆคนตีดาบที่Nexusเลยครับ

ช่างตีดาบเขาอยู่เหมือง1-1ครับ แรกสุดเลยพอขึ้นบันไดจากที่จุดเริ่มต้นวิ่งเข้าไปที่ๆคล้ายๆบ้านเล็กๆ ตรงนี้ต้องเปิดให้ลิฟทำงานก่อนนะ แล้วจะลงลิฟไปเจอคนตีดาบได้

เวทอันนั้นให้ถือไม้เท้ามือซ้ายครับ แล้วดาบมือขวา ถึงใช้ได้ ถ้าไม่ได้แสดงว่าMPไม่พอ ไม่ก็ขึ้นอยู่กับอาวุธด้วยครับ

Edited by libertica, 19 March 2009 - 11:08 PM.

#5 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 March 2009 - 11:31 PM

ผมก็เคยเป้นนะ ต้องทำแบบนี้คับ (ไม่รุ้บักหรือต้องทำแบบนี้)
ฆ่าบอส2-2 จะด้ soulมันมา
กลับมาเก็บsoulของบอสไว้ในที่ฝากของ
แล้วไปคุยกับช่างตีดาบ
จากนั้นกลับไปเอาsoulออกมา แล้วกลับไปคุย ตอนนี้มันจะให้เลือกว่าจะให้soulรึป่าว

ผมทำแบบนี้นะตอนเล่นจบรอบแรกขึ้นรอบ2 เพราะรอบแรกผมได้soulมาเกือบครบทุกตัวแล้วผมไม่คิดจะใช้เลยเก้บไว้กับคนฝากของ พอมารุ้จากในบอดว่าเอาsoulไปแลกได้ก็เอาไปคุยปุปมันก็ถามเลย แต่พอรอบ2ฆ่าบอสปุปกกลับไปคุยแล้วไม่มีให้เลือกสะที แม้งตอบแต่ don't waste my time อยุ่นั่นแหละ ลองทำตามที่ผมบอกดูนะครับเพื่อได้

#6 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 19 March 2009 - 11:38 PM

ไม่เคยตีเลย เมจ ควร ตี อาวุธเทพ อะไร จะได้เตรียมของ

soul ของบอส ดีดี เอาไปแลกเวทหมดแล้ว -*-

รอบ2 จะได้ กั๊กไว้ รวมกะรอบ 3

#7 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 March 2009 - 11:57 PM

soulแลกไปเตอะครับอย่ากลัว ผมว่าmageดาบดีเพียบ อิจฉามากเพราะเล่นknight (แต่dmgของknightไทำดีดีด้500นะเออ) แต่mageหลังหลังดาบเยอะมากครับ พวกใช้ค่าmgatkเนี่ยดีดีมา3-4อันเลยน้าแต่จำชื่อไม่ได้แว้วเพราะไม่ได้ใส่ใจมากเนื่องจากเล่นknight)
ท่าจะให้เก็บก็คงเป้นsoul ที่เอา tail of godไปแลกกับต้นไม้อะครับจำชื่อไม่ได้ มันเอาไว้ตี+พวกดาบเทพระดับบอสที่หายากยากและหินก็หายากมากมาก ท่าให้เดาก็จบ1รอบได้ไม่เกิน2ก้อนนะ

#8 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 March 2009 - 02:23 AM

นักตีดาบคนนี้อยู่ห้องหลังคนขายของด่าน 2-1 นะ ต้องลงลิฟท์ไปด้วย

ของผมก็เคยตีไม่ได้ ต้องจัดการมังกรเทพก่อน พี่แกถึงเห็นว่าผมมีหินที่ใช้ตี

#9 zubzero

Posted 20 March 2009 - 07:54 AM

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยววันนี้ลองไปคุยก่อนไม่ได้ก็ต้องฆ่ามังมังเกรเทพอีก

เฮ่อโดนไฟมันทีหมดหลอดเลยอะ ใส่แหวนกันไฟแล้ว มีร่างเนื้อด้วย

ยากชิปเลย มีเทคนิคไหมเนี่ย yoyo_31.gif

#10 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 March 2009 - 02:41 PM

QUOTE (zubzero @ Mar 20 2009, 07:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยววันนี้ลองไปคุยก่อนไม่ได้ก็ต้องฆ่ามังมังเกรเทพอีก

เฮ่อโดนไฟมันทีหมดหลอดเลยอะ ใส่แหวนกันไฟแล้ว มีร่างเนื้อด้วย

ยากชิปเลย มีเทคนิคไหมเนี่ย yoyo_31.gif

มังกรเทพไม่ยากเลยท่าน ไม่ต้องไปฟันมัน วิ่งอย่างเดียวไปขวาสุด กดสวิทให้มันปล่อยหอกไปปักมังกร แล้ววิ่งมาซ้ายสุดทำเหมือนเดิมหลังจากนั้นมันจะนอนแน่นิ่งให้ทันอัดมัน yoyo_77.gif