`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เตือนผู้ซื้อ PSP slim ทั้งรุ่น 2000 และ 30...

moomoo jung's Photo moomoo jung 17 Apr 2009

กระทู้ น้า อั๋น สุด ยอดดดดดดดดดด เหมือน เดิม วะ ว้าวววววววว

pongreddevil's Photo pongreddevil 17 Apr 2009

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับกระทู้อันนี้ เป็นความรู้สำหรับผมจริงๆ ไม่มีความรู้เรื่อง psp เลย ตอนนี้ไม่กล้าจะซื้อเลยอะ กลัวซื้อแล้วเล่นไม่ได้ เซ็งมาก ไม่งั้นก็ต้องรอให้ psp 3000 มันเล่น copy ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะนานเท่าไหร่

king_samui's Photo king_samui 18 Apr 2009

ขอถามหน่อยคับ มีคนมาถามผมเรื่อง psp เป็นfw4.05คับ ไม่รู้พอแปลงก็อปเล่นได้เปล่าคับ เป็น2004 รบกวนตอบกลับด้วย แล้ววิธีดูบอร์ดนี่ดูได้จากตรงไหนเหรอคับ อย่างเช่นถ้าเราไม่มีกล่องมีแต่ตัวเครื่องอะคับ

auns555's Photo auns555 18 Apr 2009

firmware แท้ ๆ ที่มาจากโรงงานที่สูงกว่าหรือเท่ากับ 4.00
ไม่สามารถแปลงได้ครับ

ส่วนวิธีการดูบอร์ด ก็ไม่จำเป็นอ่ะครับ เพราะถ้า firmware แท้ ๆ มาจากโรงงาน ถ้าสูงกว่าหรือเท่ากับ 4.00
มักจะเป็นบอร์ดใหม่ทั้งสิ้นครับ

fishfish's Photo fishfish 19 Apr 2009

สอบถามหน่อยครับ น้า อั๋น ข้างกล่องPSP 2000 มานมีวันเดือนปีที่ผลิตรึเปล่าาครับ

ถ้ามีเราสามารถเช็คจากตรงนี้ได้เปล่าครับ พอดีผม ว่าจะซื้ออยู่แต่ก็กลัวเอามาแปลงไม่ได้ พอดีผมอยู่ ยุโรบ อ่าครับ

เผื่อว่าเค้ายังมีของเก่าเหลืออยู่ก็ว่าจะซื้อไปล่ะ ไปแปลงที่ไทยเอา

ขอบคุณ น้าอั๋น ล่วงหน้าครับ yoyo_53.gif

auns555's Photo auns555 19 Apr 2009

วันเดือนปีที่ผลิตไม่มีระบุน่ะครับ
เพราะผมก็พลิกดูทั่วเหมือนกัน ไม่มีบอกเหมือน xbox360 เลยนะ ฮ่าๆ

ถ้าอยากจะซื้อ แนะนำให้ดู firmware ในเครื่องครับ ชัวร์ที่สุด
แค่เปิดเครื่อง ไปที่ system setting และไปที่ system information ดูตรงคำว่า Version ครับ
ย้ำว่า ต้องต่ำกว่า 4.00 เท่านั้นนะครับ
จะเป็น 4.00 ก็ไม่ได้นะครับ

ต้องต่ำกว่า 4.00 เท่านั้น

Kei's Photo Kei 19 Apr 2009

ขอบคุณมากๆๆๆคับ

king_samui's Photo king_samui 19 Apr 2009

ผมได้เครื่องมือสองมาตัวนึง สีขอบจอมันดูบวมๆหนะคับ สภาพใหม่เลยแต่ว่าวอย มันปี07หนะคับ เป็นไปได้เปล่าคับว่าเปลี่ยนเคสปลอมมาให้ใหม่หนะคับ

moomoo jung's Photo moomoo jung 20 Apr 2009

เรียน น้าอั๋น

ตอนนี้ กระแส PSP 3000 กำลัง จะเเปลงเล่น copyได้(หรือเปล่า) มาค่อนข้างแรง มาก.....ข่าวนี้ ที่ บ้านFinal Fantasy เขา กระพือ กระแส กันน่าดู

แต่ ผม ไม่ ค่อย แน่ใจ เลย รบกวน สอบถาม น้าอั๋น ดีก่า ว่า .........โอกาส ที่จะ แปลง 3000 ให้เล่น copy ได้สำเร็จภายในเดือนนี้ นั่น ...มีโอกาส เป็นไปได้ มากน้อย แค่ไหนครับ

ขอบคุณ น้าอั๋น นะ ครับผม

auns555's Photo auns555 20 Apr 2009

กระแสเหมือนที่บอร์ดเมืองนอกครับ

แต่ Dark Alex ก็ยังไม่ออกมายืนยันอะไรครับ
แต่ผมคิดว่า ถ้าภายใน 2 เดือนนี้ ไม่ได้ละก็ น่าจะยากครับ

เพราะล่าสุดเขาก็แฮกเข้าไปในระบบ PSP 3xxx ไปพิมพ์คำว่า Hello World แล้ว

คราวนี้ก็ต้องรอต่อไปครับ

แต่ผมว่า น่าจะมีลุ้นละ
Edited by auns555, 20 April 2009 - 04:25 PM.

moomoo jung's Photo moomoo jung 20 Apr 2009

ขอบคุณ น้าอั๋น อีกครั้ง ครับ

มี ภาพ ประกอบด้วย สุดยอด ครับผม

suphasit's Photo suphasit 20 Apr 2009

สงสัย psp ตัวต่อไปคงหมดสิทธิ์เล่นก๊อบกันละ

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 28 Apr 2009

จนถึงตอนนี้เวลาก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า psp เมียหลวงอย่างอ้วนดำนั้นยืนระยะได้จริงๆ เกือบเผลอใจไปคบพวกผอมบางแล้วผม

haruhi's Photo haruhi 01 May 2009

yoyo_53.gif รับทราบครับ ขอบคุณนะครับสำหรับรายละเอียด

virusman ®'s Photo virusman ® 09 May 2009

โอ้..............ขอคุณมากเลยครับท่าน

blur87's Photo blur87 12 May 2009

คว่ำบาตรโซนี่ไปเลย
ฮ่าๆ
แปลงยากดีนัก

xsodear121's Photo xsodear121 14 Jun 2009

ไม่มีใครมาสรุป ความคืบหน้า ของ เรื่องนี้กันเลยหรือคับ ว่าปัจจุบัน PSP 300x สามารถเล่น เกมก๊อปผ่านเมม กันได้หรือยัง ราคาเท่าไหร่ อยากทราบลายละเอียดจากผู้รู้ อะ

Dodo's Photo Dodo 16 Jun 2009

ได้แล้วครับอ่านกระทู้ปักหมุดเลย