`

Jump to content

ประสบการณ์เลี้ยงต้อยคริส

44 replies to this topic

#21 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2009 - 04:39 PM

QUOTE (RONAN321 @ Mar 17 2009, 11:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จิงๆอาจเป็น คุณพ่ออายุ40แย่งลูกๆเล่นอยู่ก็ได้... yoyo_55.gif

คล้ายๆพี่เคี้ยวเลยน้อ ตาป๊อบ yoyo_77.gif

#22 The Frog Prince

Prospekt's March

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2009 - 04:49 PM

เขียนได้ตลกมากๆเลยครับ

ชอบตรงตั้งชื่อว่าไวไว น่ารักดีครับ เหอ เหอ

ดีดีครับ ช่วยกันเล่น แบ่งปันความสนุก

#23 sax

เซียนเกม

Posted 17 March 2009 - 05:41 PM

ฮามากคับ ผมว่าเด็กคนนี้ค่อนข้างจะน่ารักเลยละ ดูมีความพยายามดี 555+

จะว่าไปขอบคุณเรื่องเมื่อวานด้วย อุตส่าห์ช่วยผมเล่นจนจบเกมเลย ( ใน ps3 ) จิงๆไอตอนท้ายๆที่เป็น CG ผมนึกว่าเป็นฉากมูวี่ตอนจบนะเนี่ย อุตส่าห์ไปชงชาเตรียมมานั่งดู พอจิบชาแล้วเงิยหน้ามามองดัยมีจังหวะปุ่มไห้กด เขวี้ยงถ้วยชารีบมากดแทบไม่ทัน ( สรุปก็ไม่ทันน่ะละ ) 5555+

#24 Nongkub

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2009 - 05:50 PM

ผมว่าคุณเขียนได้เห็นภาพ ฮาจิงๆๆ

#25 H2O

空のティーア

Posted 17 March 2009 - 06:56 PM

ล่าสุด ไวไวยังไม่รับ Add ผมเลย ลาก่อนนะไวไว ชาตินี้เราคงหมดบุญร่วมกันแค่นี้ : yoyo_11.gif

#26 csoon

Posted 17 March 2009 - 09:02 PM

อ่านไปหัวเราะไปเลยครับ 5555

#27 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 17 March 2009 - 09:19 PM

ไม่ได้เติมตังเลยไม่เจอครับแบบนี้ เล่น co-op split อย่างเดียว

ว่าแต่ น้องมิ้นละคับ b048a2d2.gif

#28 psp29

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 17 March 2009 - 10:55 PM

yoyo_77.gif สุดยอด ฮามากๆ 555

#29 striker

Posted 17 March 2009 - 11:08 PM

ฮามั่กๆ ยิ่งตั้งชื่อเป็นไวไว ยิ่งฮา yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#30 Beastboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 March 2009 - 11:22 PM

ฮามากครับ เอา stun rod ไปโบก Wesker yoyo_77.gif
โอยขํา ขอคารวะ เจ้าของกระทู้ครับ ทนกะเล่นไวไว ได้ถึงขนาดนี้ yoyo_77.gif

#31 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 18 March 2009 - 01:48 AM

555 yoyo_77.gif
ฮาได้ใจมากครับ 55318906.gif

#32 csoon

Posted 18 March 2009 - 02:43 AM

เจอบ้างกับตัวเอง อยากเล่น co-op บ้าง เลยเปิดรับทุกคน สรุปว่า มีคนเข้ามาจอย

พอจอยปุ๊บ เค้าก้อเซย์เฮลโหลกับผม (เค้ามีไมค์พูดแต่ผมไม่มี) เค้าพยายามชวนผมคุยตลอดเวลาเลย

มีเสียงลูกเด็กเล็กแดงเป็น bg ถามผมตลอดเวลา ทำไมไม่พูดๆๆ ต่อไมค์สิ o_O ไม่รุจะบอกเค้ายังไงว่าไม่มีไมค์

ในตัวมีปืน 7 กระบอก เสื้อกันกระสุน อีกช่องเป็น กระสุนปืนแกรเนท เล่นไปเล่นมากระสุนปืนกลจะหมด ก้องงทำไมไม่รีโหลด ดูไป อ่าว ไม่มีกระสุน

แต่.....ไม่ยอมเปลี่ยนปืน มีสลับใช้แกรเนทบ้าง นิดหน่อย จะเอากระสุนให้ก้อ ไม่มีช่องจะใส่ให้ - -"

คนนี้มีหลายๆอย่างคล้ายไวไวนะต่างกันตรงที่ว่าไม่ค่อยเชื่ออ่ะครับ เดินตามตลอด บอกให้รอก้อเดินตาม

ต้องแสดงให้ดูว่า นี่นะดึงอันนี้นะ

ผมเล่นด่าน 4-1 แบบ ver เริ่ม co-op ตรงวิ่งๆแล้วโดดหลบหลุม ตกหลุมไปสิบกว่ารอบ -*-

ผ่านไปพอหมุนประตูเปิด โอ้ว แม่เจ้า วิ่งไปชนลูกไฟอีก ไม่รุจะช่วยยังไง (เอ๊ะ ลูกไฟ กับ วิ่งหลบๆหลุมอันไหนเริ่มก่อนหว่า ชักลืม)

ตลกตอนที่พอโดนแมงมุมจับ ไม่ได้มีแค่เสียง sheva แต่มีเสียงคนเล่นพูดด้วย help me man!! ตัวผมนี่ไปยิงซอมบี้ยิงธนูแล้ว ไวไว2 ยังเดินเก็บเพชรอยู่เลย 555

ขอยืมใช้ชื่อหน่อยนะครับ พอดีคิดไม่ออก อย่างที่บอกไว้ตอนต้น ด่าน 4 จะมีให้ดึงตรงรูปปั้น ที่บางอันมันอยู่คนละที่กัน ผมก้อต้องดึงให้ดูเป็นตัวอย่าง

แล้วบอกให้รอ แต่ ไวไว2 ก้อชอบเดินตาม ไม่รุว่ากลัวอะไร กลัวอยู่ไกลกันแล้วจะหลุดออกจากเกมส์รึเปล่าหว่า >_<

แล้วพออันก่อนสุดท้ายนี่ จะบ้าตาย พอผมดึงให้มันดู บอกให้มันรอก่อนเสร็จ ผมก้อเดินลงมาจะมาดึงอันล่าง

ซอมบี้มันก้อโผล่ออกมา ทีนี้ไวไว2 เริ่มรุสึกไม่ปลอดภัย วิ่งมาหาผมให้ผมช่วย เดชะบุญ มาถึงแบบเลือดแดง แต่ไม่ตาย ต้องวิ่งเอา herb ไปเพิ่มเลือดให้

หลังจากนั้นเดินประกบติดเลย ไม่ยอมไปไหนบอกให้รอ แล้วดึงเชือกประมาน 7-8 รอบ กว่าจะยอม แล้วพอดึงรูปปั้นอันสุดท้าย ฆ่ามินิบอสเส็ด

ไอ่คุณไวไว2 หายไปเลย เหลือ แต่เสียงเด็กไว้เป็น bg หายไปประมาน 5 นาที ผมจึงตัดสินใจ ปิด co-op แล้ววิ่งไปจบด่านด้วยความรวดเร็ว

เลยใช้เวลากับด่านนี้ไปกว่าครึ่งชั่วโมง -*-

#33 H2O

空のティーア

Posted 18 March 2009 - 03:23 AM

ของคุณ csoon ผมอ่านแล้วฮาเห็นภาพเลย 55318906.gif

ผมเองก็มีปัญหาตรงดึงรูปปั้นสองชั้นนั่นเหมือนกัน แต่คนละแบบ ของผมบอกให้มไวไวรอข้างบน

มันรอจริงๆ ไม่ขยับไปไหนเลยแม้แต่ก้าวเดียว ผมก็เออ ดีว่ะ ว่านอนสอนง่ายดี แต่พอลงมาจะดึงอันล่าง

ตรงนี้เป็นที่รู้กันว่าศัตรูจะโผล่มา ไวไวรักษาคำสั่งยิ่งชีพ ยื่นนิ่งๆ ยิงศัตรูอยู่จุดเดิม (คือมันยืนอยู่ในมุมอับ
ผมอยู่ข้างล่างยิงขึ้นไปช่วยไม่ได้อยู่แล้ว) แน่วแน่มาก คือไวไวผมนี่เวลาเข้าตาจนมันจะกดเป็นอยู่สองปุ่ม
คืิอปุ่มเล็งกะยิง ไวไวยิงจนกระสุนหมดก็ยังไม่หยุดยิง (ได้ยิงเสียงแชะๆ เลย) ผมตะโกนใหมันลงมาก็ไม่ลง

ก็เลยต้องวิ่งขึ้นไปหามัน กลัวดับอนาถ

ป.ล ตอนไปพ่นสเปรย์ให้มันก็ยังไม่เดินนะ เคร่งครัดจริงๆ 154218d4.gif

#34 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 18 March 2009 - 01:40 PM

555+ กร๊ากกกกกกกกกกกกก เล่าได้อย่างฮามากมาย เหอะ ๆ

#35 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 March 2009 - 06:40 PM

กร๊ากก ฮาเวอร์

เล่นแบบนี้ผมไม่เซ็งนะ จะเล่นเรื่อยๆไปเลย เสียดาย โดน ban

#36 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 March 2009 - 12:54 PM

ฮามากๆเลยครับ อ่านไปขำไป

#37 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 19 March 2009 - 06:31 PM

อิอิ อ่านแล้วฮามาก บรรยายได้ฮาครับ

#38 フェイト

เซียนเกม

Posted 19 March 2009 - 07:59 PM

อ่านเเล้วฮาเลย เล่นซะเห็นภาพเลย ตอนเเรกอ่านช่วงเเรกนึกว่าคุณ H2O จะเซ็งๆ ที่ไหนได้ เป็นผม เจอเเบบนี้ ผมก็ฮาอารมณ์ดีเหมือนกันละครับ เหมือนมันมาทำให้มีสีสัน

#39 Gogolico

Posted 20 March 2009 - 01:58 AM

อยากจะลองเล่นด้วยจัง โฮ่ๆๆ

#40 rooky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 March 2009 - 01:58 AM

โอย แต่ละ "ไวไว" ฮาทั้งนั้น ว่าแต่ยังไม่เคย coop กับคนอื่นนอกจากเพื่อนในลิสเลย ลองเปิดบ้างดีกว่า เผื่อมีไวไวมาเล่าให้ฮาบ้าง 5555