`

Jump to content

GOW2 เป็นเช่นนี้

87 replies to this topic

#41 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 16 March 2009 - 06:54 PM

QUOTE (Aztray360 @ Mar 16 2009, 05:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_77.gif ดีกว่าใช่ๆดีกว่าครับ GOW2 นั้นดีกว่าทุกอย่าง กราฟฟิกดีกว่าสวยๆสว่างๆแต่ผมไม่ชอบผมชอบมืดๆดุๆไม่ชอบสว่างกิ๊กก๊อก

มันชอบมืดๆเพราะอนาคตมันมืดมนนนนนน yoyo_77.gif

QUOTE (classic @ Mar 16 2009, 06:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ COD 4, SF 4 พวกนี้มันก็ กาก เหมือนกันหมดแหละ

แต่มันเป็นกาก ที่ตูกินแล้ว ไม่เบื่อ ยังอร่อย แม้จะกินหลายรอบแล้วก็ตาม แต่กากบางอย่าง กินไปครั้งเดียว หรือครั้งสองครั้ง แล้วรู้สึกไม่อร่อย เหมือนครั้งแรกที่เคยชิม เพราะมันผ่านการปรุงแต่งจนมากเกินไป จนเสียความเป็นเอกลักษณ์ เสียรสชาด หรือความเป็นตัวตนของมันนั่นเอง

จริงๆ แล้วหากเปรียบเป็นไวน์ เกม GOW2 ก็เป็นไวน์ชั้นเลว (ไวน์ถูกๆ) ที่ผ่านการผลิตมาผิดวิธีนั่นเอง หรืออาจจะเรียกว่า บ่มไม่ได้ที่ ส่วน GOW, COD 4, SF 4 มันบ่มได้ที่กำลังดี (ไวน์แพง) รสชาดดีถูกคอนักชิม ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

โดนหวะลุง yoyo_53.gif yoyo_53.gif

Edited by BF2142, 16 March 2009 - 06:58 PM.

#42 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 16 March 2009 - 06:58 PM

yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#43 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 March 2009 - 07:05 PM

ภาค2ผมว่าเล่นคนเดียวก็สนุกดีนะ แต่เล่นมัลติภาค1จะสนุกกว่า
อย่างไรก็ตาม มันก็คือ1ในสุดยอดแห่งเกมส์ สำหรับยุคนี้

แต่คุณหนุ่มถึงขั้นใช้คำว่า "กาก" ให้กับเกมส์นี้
ผมว่าทำร้ายจิตใจสหายร่วมรบเกินไปหน่อย

อย่าลืมว่าไม่มีเกียร์
พวกเราคงไม่รู้จักกัน
ให้เครดิตเกมมันหน่อยเหอะ

#44 Private Ryan

Posted 16 March 2009 - 07:23 PM

QUOTE (koch @ Mar 16 2009, 07:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาค2ผมว่าเล่นคนเดียวก็สนุกดีนะ แต่เล่นมัลติภาค1จะสนุกกว่า
อย่างไรก็ตาม มันก็คือ1ในสุดยอดแห่งเกมส์ สำหรับยุคนี้

แต่คุณหนุ่มถึงขั้นใช้คำว่า "กาก" ให้กับเกมส์นี้
ผมว่าทำร้ายจิตใจสหายร่วมรบเกินไปหน่อย

ต้องขออภัยพี่นพ และ ทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากผมนั่งอ่านกระทู้ด้านล่างหลายๆ กระทู้มีแต่ rep บ่นกันว่าว่า กากๆ อย่างเดียวไม่เห้นมีใครเข้ามาชมเลยครับ

ซึ่งเกมนี้ส่วนตัวผมชอบครับถ้าได้เล่นกับเพื่อนๆ แต่ตอนนี้ไม่มีใครเล่นเลยจึงถามว่าถ้าภาค 3 ยังจะซื้อมาเล่นกันหรือไม่น่ะครับ เพราะผมยังไม่แปลงเครื่องต้องซื้อแผ่นแท้มาเล่นน่ะครับ yoyo_53.gif

#45 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 March 2009 - 07:24 PM

ไม่อยากออกความเห็น แต่อ่านมันชักเลยเถิด ไม่มีการรักษาน้ำใจกันเลย
ซี้กันบางคน ก็เริ่มรุ้สึกไม่ตลกแล้ว (เท่าที่อ่าน)
ยังไงเพราๆกันหน่อย อย่าให้ผมส่งเรื่องเข้าสภาเจไดเลยครับ

นะครับๆ yoyo_53.gif

#46 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 16 March 2009 - 07:27 PM

QUOTE (koch @ Mar 16 2009, 07:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อัีนนี้มันถูกต้องครับ ลุงนพ ผมเห็นด้วย แต่ลุงนพต้องไม่ลืมว่า พวกเรารู้จักกันเพราะ GOW ภาคแรก นะครับ ซึ่งมัีนเป็นเกมที่สร้างความประทับใจเพื่อนๆ ที่รักเล่นเกมออนไลน์ กันไม่ใช่หรอ ??? 04a97f13.gif

ในทางกลับกันนะครับ ลุงนพ หากเกม GOW 2 นี้ ออกมาทำเป็น GOW ภาคแรก แทน ลุงว่าวันนั้นจะมี Meeting GOW ครั้งแรกที่ มาบุญครอง ร้าน timegame ไหมครับ efb50fe2.gif

ผมว่ายังเคารพ รัก เพื่อนๆ ที่เล่น GOW กันมา ตั้งแต่ภาคแรกด้วยกัน ยังจำวันต่างๆ ได้ดี ผมเองคิดว่า ลุงหนุ่ม ก็คิดแบบนั้นเช่นกันครับ เพราะมันเป็นเกมออนไลน์ที่สร้างความประทับใจสุดๆ กับเพื่อนๆ ในกลุ่มวงกว้างได้จริงๆ ได้รู้จัก เพื่อนๆ ที่ต่างที่มา ต่างอายุ แต่ทุกคนก็ใจเดียวกัน ถึงมี Meeting GOW ในครั้งแรก และครั้งต่อๆ มา ได้ ไม่ใช่หรอ ลุงนพ

ทั้งหมดทั้งปวงนี้ มันคือ GOW ภาคแรก ที่มันทำให้พวกเราได้รู้จักกัน เป็นเพื่อนกัน กินข้าว กินเหล้า เที่ยวหญิง ไม่ใช่หรอครับลุงนพ หุๆ

ดังนั้น พวกเราเลยคาดหวังกับ GOW 2 ไว้มากถึงมากที่สุด (รวมถึงตัวผมด้วย) ว่ามันจะสร้างความประทับใจได้เหมือนภาคแรก แต่แล้ว มันก็สร้างความประทับใจได้เพียง โหมดเล่นคนเดียว กับโหมด co-op เท่านั้น โหมด multi-player มันแย่มาก มันผิดไปจากภาคแรก ราวฟ้ากับดิน ก็เลยมีเพื่อนๆ แสดงความคิดเห็นทั้งดี และไม่ดี ออกมา อย่างมากมาย ซึ่งแตกต่างจากภาคแรกโดยสิ้นเชิงใช่ไหมครับ ???

ความจริง ทั้งหมดทั้งปวง ก็คือ การแสดงความคิดเห็นของเพื่อนๆ ที่เล่นเกมนี้นั่นเอง อย่าไปคิดมาก อย่าไปกังวล สั้นๆ อย่าได้แคร์ ครับ ความคิดเห็นในบอร์ดใครๆ ก็แสดงออกได้ จะชอบ หรือ ไม่ชอบ มันสุดแล้วแต่ละท่านจริงๆ อย่าได้แคร์

สิ่งที่ควรแคร์ คือ พวกเรายังเป็นเพื่อนกันตลอดไป มากกว่า ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_53.gif

#47 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 16 March 2009 - 07:30 PM

ตบหัวแล้วลูบหลังนิหว่า เฮ้ย พี่เขียวเปิด BF เลย เดี๋ยวขอแทงซัก 10จึ๊ก หน่อย yoyo_92.gif

#48 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 March 2009 - 08:05 PM

QUOTE (classic @ Mar 16 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อัีนนี้มันถูกต้องครับ ลุงนพ ผมเห็นด้วย แต่ลุงนพต้องไม่ลืมว่า พวกเรารู้จักกันเพราะ GOW ภาคแรก นะครับ ซึ่งมัีนเป็นเกมที่สร้างความประทับใจเพื่อนๆ ที่รักเล่นเกมออนไลน์ กันไม่ใช่หรอ ??? 04a97f13.gif

ในทางกลับกันนะครับ ลุงนพ หากเกม GOW 2 นี้ ออกมาทำเป็น GOW ภาคแรก แทน ลุงว่าวันนั้นจะมี Meeting GOW ครั้งแรกที่ มาบุญครอง ร้าน timegame ไหมครับ efb50fe2.gif

ผมว่ายังเคารพ รัก เพื่อนๆ ที่เล่น GOW กันมา ตั้งแต่ภาคแรกด้วยกัน ยังจำวันต่างๆ ได้ดี ผมเองคิดว่า ลุงหนุ่ม ก็คิดแบบนั้นเช่นกันครับ เพราะมันเป็นเกมออนไลน์ที่สร้างความประทับใจสุดๆ กับเพื่อนๆ ในกลุ่มวงกว้างได้จริงๆ ได้รู้จัก เพื่อนๆ ที่ต่างที่มา ต่างอายุ แต่ทุกคนก็ใจเดียวกัน ถึงมี Meeting GOW ในครั้งแรก และครั้งต่อๆ มา ได้ ไม่ใช่หรอ ลุงนพ

ทั้งหมดทั้งปวงนี้ มันคือ GOW ภาคแรก ที่มันทำให้พวกเราได้รู้จักกัน เป็นเพื่อนกัน กินข้าว กินเหล้า เที่ยวหญิง ไม่ใช่หรอครับลุงนพ หุๆ

ดังนั้น พวกเราเลยคาดหวังกับ GOW 2 ไว้มากถึงมากที่สุด (รวมถึงตัวผมด้วย) ว่ามันจะสร้างความประทับใจได้เหมือนภาคแรก แต่แล้ว มันก็สร้างความประทับใจได้เพียง โหมดเล่นคนเดียว กับโหมด co-op เท่านั้น โหมด multi-player มันแย่มาก มันผิดไปจากภาคแรก ราวฟ้ากับดิน ก็เลยมีเพื่อนๆ แสดงความคิดเห็นทั้งดี และไม่ดี ออกมา อย่างมากมาย ซึ่งแตกต่างจากภาคแรกโดยสิ้นเชิงใช่ไหมครับ ???

ความจริง ทั้งหมดทั้งปวง ก็คือ การแสดงความคิดเห็นของเพื่อนๆ ที่เล่นเกมนี้นั่นเอง อย่าไปคิดมาก อย่าไปกังวล สั้นๆ อย่าได้แคร์ ครับ ความคิดเห็นในบอร์ดใครๆ ก็แสดงออกได้ จะชอบ หรือ ไม่ชอบ มันสุดแล้วแต่ละท่านจริงๆ อย่าได้แคร์

สิ่งที่ควรแคร์ คือ พวกเรายังเป็นเพื่อนกันตลอดไป มากกว่า ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_53.gif

I love you yoyo_53.gif

#49 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 16 March 2009 - 08:52 PM

QUOTE (jazz1st @ Mar 16 2009, 09:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันมีความหมายในตัวมันอยู่แล้วครับ นึกถึงกาก มันไม่มีอะไรดีเลย เป็นของเหลือ ที่ไม่จำเป็น คนเค้าไม่เอากันน่ะครับ

ประมาณว่า เฮ้ยยยยยย แมร่ง กาก ว่ะแสรดดดด
แปล.... เฮ้ย ไม่มึรึงอ่อนแบบนี้วะ ไปไกลๆซ่งติงเลย แสรดดดด

แหะๆๆๆ เท่าที่ผมทราบนะครับ

ขอบคุณที่ตอบครับเข้าใจความหมายล่ะ

#50 BF2142

Posted 16 March 2009 - 09:06 PM

QUOTE (classic @ Mar 16 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมขอร่วมลงนามส่งตาลุงคนนี้เข้าสภาGOWแห่งประเทศไทย เป็นประธานแทนFAT EVILครับ สุนทรพจน์ตรึงตราตรึงใจจริงๆ

I LOVE classic

#51 jedimj

Posted 16 March 2009 - 09:47 PM

ตกลงมันกากยังไงอ่ะครับ พวกที่บอกกากๆบอกหน่อยซิ เห็นมาหลายกระทู้ หลายที่ล่ะ
แย่กว่าภาคแรกตรงไหนบ้าง เพราะภาค1ผมเล่นไปนิดเดียว สงสัยจริงๆนะเนี่ย
multi playerมันแย่กว่าตรงไหน ที่ผมรู้คือpublicแล้วหาห้องยาก นอกนั้นอะไรอีกอ่ะ yoyo_48.gif

Edited by jedimj, 16 March 2009 - 09:50 PM.

#52 BF2142

Posted 16 March 2009 - 09:55 PM

QUOTE (jedimj @ Mar 16 2009, 09:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงมันกากยังไงอ่ะครับ พวกที่บอกกากๆบอกหน่อยซิ เห็นมาหลายกระทู้ หลายที่ล่ะ
แย่กว่าภาคแรกตรงไหนบ้าง เพราะภาค1ผมเล่นไปนิดเดียว สงสัยจริงๆนะเนี่ย
multi playerมันแย่กว่าตรงไหน ที่ผมรู้คือpublicแล้วหาห้องยาก นอกนั้นอะไรอีกอ่ะ yoyo_48.gif

โละมันอัพแพ็ตละ

Edited by BF2142, 16 March 2009 - 10:05 PM.

#53 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 16 March 2009 - 10:31 PM

อะไรกันอะ ไปดูละครเรื่อง เมียหลวง เป๊บเดียว กลับมายาวซะล่ะ
ไม่เล่นเกมก็มาดูละครกันนี่ สนุกจะตาย เกมจะกากไม่กากช่างมันเหอะ ไม่กากแต่ไม่มีคนเล่น กะ กากแล้วมีคนเล่น ไม่ต่างกันอะ อยู่ที่ว่ามีคนเล่นด้วยหรือป่าว วันนึงไม่มีไรเล่นก็กลับมาเล่นกันเองอะ แต่ให้ไปเล่นภาค 1 ไม่เล่นดีกว่าเบื่อล่ะ ภาค 2 คนที่เคยเล่นด้วยก็ไม่ค่อยเจอกันเหมือนแต่ก่อน ก็เลยไม่ได้เล่นซะมากกว่า ว่าแต่ว่า ถ้าเรามีเมียหลวงแล้ว เจอผู้หญิงแหล่มๆแบบในละครเราจะเอาเมียคนไหนดี อะ แหล่มๆทั้งนั้นเลยอะ yoyo_53.gif

Edited by Fat Evil, 16 March 2009 - 10:32 PM.

#54 Pekung

Posted 16 March 2009 - 10:40 PM

QUOTE (Fat Evil @ Mar 16 2009, 10:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะไรกันอะ ไปดูละครเรื่อง เมียหลวง เป๊บเดียว กลับมายาวซะล่ะ
ไม่เล่นเกมก็มาดูละครกันนี่ สนุกจะตาย เกมจะกากไม่กากช่างมันเหอะ ไม่กากแต่ไม่มีคนเล่น กะ กากแล้วมีคนเล่น ไม่ต่างกันอะ อยู่ที่ว่ามีคนเล่นด้วยหรือป่าว วันนึงไม่มีไรเล่นก็กลับมาเล่นกันเองอะ แต่ให้ไปเล่นภาค 1 ไม่เล่นดีกว่าเบื่อล่ะ ภาค 2 คนที่เคยเล่นด้วยก็ไม่ค่อยเจอกันเหมือนแต่ก่อน ก็เลยไม่ได้เล่นซะมากกว่า ว่าแต่ว่า ถ้าเรามีเมียหลวงแล้ว เจอผู้หญิงแหล่มๆแบบในละครเราจะเอาเมียคนไหนดี อะ แหล่มๆทั้งนั้นเลยอะ yoyo_53.gif

ผมเอาหมดเลยอะ แหร่มทุกคนจริงๆครับ

#55 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 March 2009 - 11:25 PM

เกมมันไม่มีกาก หรือไม่กากหรอกครับ อยู่ที่คนเล่นว่าชอบหรือไม่ชอบ ผมเห็นสำนักเกม review เกมมาให้ 4-5 คะแนน เล่นไปเล่นมาสนุกกว่าบางเกมที่ได้ 9-10คะแนนอีก ฉะนั้นอย่าทะเลาะหรือว่ากันเลย
ปล.gow1 เทพ gow2 กากแล้ว เถียงกันชนะแล้วเราจะได้เงินจาก microsoft หรอครับ มันทำเกมมาเราก็เล่น ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นแค่นั้นแหละครับ yoyo_71.gif

#56 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 March 2009 - 11:50 PM

เรบลี่บนพูดโดนใจเอาไป +1 Love You Jub Jub

#57 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 March 2009 - 12:56 AM

ประธานเคี้ยว จงเจริญ 55318906.gif

#58 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 17 March 2009 - 01:06 AM

พีคุงส่ง link มาบอกว่า Heat มากกระทู้นี้ วี้ดว้ายกระตู้วู้ กันสุดๆ แต่พอเข้ามาอ่านดูไม่เห็นมีอะไร พีคุงหลอกผมอีกแล้วครับ yoyo_65.gif

เอาเป็นว่า เจิมหน่อยแล้วกัน..

#59 Private Ryan

Posted 17 March 2009 - 09:13 AM

QUOTE (MusTanGZ @ Mar 17 2009, 01:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พีคุงส่ง link มาบอกว่า Heat มากกระทู้นี้ วี้ดว้ายกระตู้วู้ กันสุดๆ แต่พอเข้ามาอ่านดูไม่เห็นมีอะไร พีคุงหลอกผมอีกแล้วครับ yoyo_65.gif

รู้แล้วว่าใครสร้างกระแส 154218d4.gif กระทู้มันไม่มีอะไรจริงๆ 154218d4.gif

#60 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 17 March 2009 - 10:42 AM

QUOTE (striker @ Mar 16 2009, 11:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมมันไม่มีกาก หรือไม่กากหรอกครับ อยู่ที่คนเล่นว่าชอบหรือไม่ชอบ ผมเห็นสำนักเกม review เกมมาให้ 4-5 คะแนน เล่นไปเล่นมาสนุกกว่าบางเกมที่ได้ 9-10คะแนนอีก ฉะนั้นอย่าทะเลาะหรือว่ากันเลย
ปล.gow1 เทพ gow2 กากแล้ว เถียงกันชนะแล้วเราจะได้เงินจาก microsoft หรอครับ มันทำเกมมาเราก็เล่น ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นแค่นั้นแหละครับ yoyo_71.gif

สงสัยจะจริงอย่างที่ท่านพูด เพราะทุกๆวัน จะเห็นเป็นประธานเล่นแต่ GOW ภาคแรกนิ คอนเฟิร์ม !! yoyo_77.gif

QUOTE (MusTanGZ @ Mar 17 2009, 01:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่รู้หรอ ว่าพีคุง มันตัวชงเ่ลยล่ะ เรื่องที่ให้ชาวบ้านให้ทะเลาะกันเอง มันเก่งนักเชียว คอนเฟิร์ม !! yoyo_77.gif