`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

เริ่มซวยไหม ? เมื่อ SF4 มือสอง ขายไม่ค่อยจ...

gap555gboy's Photo gap555gboy 17 Mar 2009

ปล่อยซักพันนึงอะน่าสน yoyo_37.gif

KillerQ's Photo KillerQ 17 Mar 2009

ผมซื้อเครื่อง ps3 ก็เพราะเกมส์นี้หละ street fighter4 เป็นอะไรที่ทันส์ไม่มีวันขายครับ

tum_ps3's Photo tum_ps3 18 Mar 2009

เกมfightingเกมนี้ไม่ขายแน่ๆครับผมเพราะบ้านไกลจากเกมตู้เหลือเกิน

ไม่มีปัญญาไปหาหยอดเล่นครับ สมัยก่อนหาเล่นได้ไม่ยากเกมตู้ดีๆเดียวนี้แทบไม่เหลือ

แต่ถ้าบ้านอยู่ใกล้ๆMBKนะจะไปหยอดทุกวันเลยเพราะได้ฟิวมากกว่า แถมได้เห็นเทคนิคคนที่เค้าเล่นเก่งๆด้วยได้เป็นไวๆ อิอิ

DarkGenji's Photo DarkGenji 18 Mar 2009

ไม่ขายแน่ๆครับ

spidey's Photo spidey 18 Mar 2009

ผมขาย z3 แล้วไปซื้อ z1 ใหม่ครับ เพราะอยากเก็บกล่องสวยๆๆ
ผมเป็นแฟนตระกูลนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วครับ รักมากๆๆ

kunchan's Photo kunchan 18 Mar 2009

มันส์ดีนะ เกมตำนานด้วย คอไฟติ้งด้วย

ไม่คิดจะขายอยู่แล้วฮะ

ching ching's Photo ching ching 19 Mar 2009

เกมนี้ถ้าไม่รักจริงก็เกลียดไปเลยครับ คนที่เล่นไม่เป็นก็จะไม่รู้สึกถึงความสนุกเลย แต่คนที่เล่นเป็นจะเล่นได้เป็นปีๆเลยครับ

ผมคงเล่นไปจนถึง SF5 ไม่ขายแน่นอน

pl005's Photo pl005 19 Mar 2009

QUOTE (KillerQ @ Mar 17 2009, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมซื้อเครื่อง ps3 ก็เพราะเกมส์นี้หละ street fighter4 เป็นอะไรที่ทันส์ไม่มีวันขายครับ

โฮววว เหมือนกันเลยครับพี่น้อย ว่างงๆๆมาสู้กัน

BALL_KL's Photo BALL_KL 19 Mar 2009

ผมก็ไม่ขาย ยิ่งมีจอยอาเขตด้วย ยังงัยก็ไม่ขาย

แต่ช่วงหลังมานี่ เล่นแล้วเครียดมากๆ อยากปาจอยทิ้ง เจอฝรั่งที่ชอบเฝ้าบ้าน ทำอะไรมันไม่ได้เลย ยิ่งช่วงหลังเจอแต่พวกชอบใช้กิล ไม่โซนิคบูม ก็ซัมเมอร์ซอลคิก ตลอดๆ กันอย่างเดียว เซ็งเป็ดจริงๆ ไอ้เรามันขาบู๊ด้วย ถ้าวันไหนเจอพวกเล่นบู๊นะ มันพะยะค่ะ

SilliConn's Photo SilliConn 19 Mar 2009

อย่าไปสนใจราคาเลยครับ ผมว่า ถ้าชอบเกมส์ไหนก็ซื้อเกมส์นั้นเก็บ
เชื่อว่าทุกคน น่าจะมีเกมส์ในดวงใจ ที่ชอบมาแต่เด็ก ๆ หรือ เกมส์ที่เล่นแล้วใช่เลย ผมชอบมากๆ
ส่วนตัวผมเป็นคอ Street Fighter มาตั้งแต่ ภาค 2 (สมัยเกมส์ตู้ดังมากๆ) ตอนนั้นยังจำความรู้สึกได้เลยครับว่า "อยากแค่ไหน"
ตอนนี้ มีไว้ครอบครองแล้ว ไม่ว่ามันจะราคาตก ไม่มีคนซื้อต่อ ผมก็ไม่ care ผมรักและชอบเกมส์นี้มากๆ แต่เสียดายที่คนอื่นๆที่ขาย อาจจะเพราะเล่นfighting ไม่ถนัด หรือไม่ใช่แนว T.T เสียดายจัง ส่วนตัวผมว่าเป็นเกมส์ที่เก็บไว้เล่นได้นานกว่า KZ2 หรือ RE5 นะคับ เพราะว่าสองเกมส์นี้ผมเล่นจบแล้วเฉยๆ อะ
สนุกแค่รอบแรก และ รอบต่อไป เหมือนเดิม ..... แต่ fighting นี่ เก็บไว้ เล่นกับเพื่อน หรือ online เมื่อไหร่ก็ได้ครับ
(แค่ความเห็นส่วนตัวนะคับ)

## คำตอบสุดท้าย ไม่ว่าอย่างไร เกมส์นี้ผมไม่ปล่อยแน่ๆ (รักแท้ ไม่มีเปลี่ยนใจคับ) หุๆๆ แต่ว่า ก็จะซื้อเกมส์อื่นๆด้วยนะ หุๆๆๆ เช่น Tekken 6
ขอให้เล่นเกมส์กันอย่างสนุกทุกท่านคร๊าบ

(บ่นยาว)

emag's Photo emag 20 Mar 2009

ผมซื้อวันที่ออกวันแรกมา 2 แผ่น เอามาให้คนยืมเล่น 2 คน หลังจากนั้นก็ไม่มีคนยืมต่อเลย ก็เลยขายทิ้งไปหมดแล้ว (เล่นเองก็ไม่ค่อยชอบ ชอบแบบ tekken มากกว่า)

eva's Photo eva 20 Mar 2009

ไม่ขายแต่ไม่มีเวลาเล่นเลย

chuchicha's Photo chuchicha 22 Mar 2009

แฟนเกมส์นี้ คงสอยมือ 1 กันไปเยอะ