`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

แถวรามคำแหงกะลาดพร้าว มีที่ไหนขายแผ่นเกมส์...

SKYLINE R34's Photo SKYLINE R34 14 Mar 2009

เพิ่งมาอยู่เลยไม่ค่อยรู้ครับ

Noelle's Photo Noelle 14 Mar 2009

มอลราม กะมอลบางกะปิคับ

ห้างตรงช้างเดอะมอลชื่อไรจำไม่ได้ก็มีคับ

darkphoenix's Photo darkphoenix 14 Mar 2009

เซนทรัลลาดพร้าวชั้นล่างสุดแถวโซนมือถือ

เดอะมอลงามวงวานก้มี

Mr.T's Photo Mr.T 14 Mar 2009

แถวถนนรามคำแหง...ต้องไปที่ The Mall Ram ฝั่ง Plaza ชั้นบนสุดที่มี Food Center เลยครับ
ฝั่งที่เป็น IT ด้านหลัง IT City ลองเดินหาดูนะครับ รู้สึกว่าจะมีร้านขายเครื่องเกมส์ และแผ่นเกมส์
อยู่ประมาณ 2-3 ร้าน มีหมดครับ ทั้ง PS2, Wii และ XBox 360

่ส่วนที่แถว ๆ ลาดพร้าว เท่าที่ทราบก็คือ ห้างตะวันนา เดินเข้าไปในบริเวณโซนที่มีขายอุปกรณ์โทรศัพท์
จะเห็นมีร้านขายเกมส์ และแผ่นเกมส์อยู่ครับ วันนี้ผมก็ไปลองหาเกมส์ XBox 360 ใหม่ ๆ มาเหมือนกันครับ
ส่วนใน The Mall บางกะปิ ชั่นล่างใต้ดิน ตรง Food Center ก็มีร้านเหมือนกัน แต่เค้าไม่มีแผ่น XBox 360
ขาย ถ้าต้องการจริง ๆ ต้องขึ้นไปชั้นบนที่มีสระว่ายน้ำ โรงหน้ง ครับ จะมีร้านขายเกมส์อยู่ 2 ร้านครับ
ถ้าจำไม่ผิด....

ลองไปเดินๆ หาดูแล้วกันครับ... yoyo_55.gif

Machismo's Photo Machismo 14 Mar 2009

บางกะปิได้มั้ยครับ Game Start ครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 14 Mar 2009

Game Start อีกคนครับ วันนี้พึ่งไปเอา RE5 Collector โซน1 มาครับ

Ovaltine's Photo Ovaltine 14 Mar 2009

แถวรามก็ร้านคุณดีครับ

tey007's Photo tey007 14 Mar 2009

ลองดูร้านคุณดีดูไหมครับ gamezaap.com ผมเพิ่งซื้อ power brick 150w 220v กับแผ่นเกมส์จากร้านนี้แหละครับ

BIRDY323's Photo BIRDY323 14 Mar 2009

ร้านคุณ D เลยครับ บริการดี gamezaap.com

Kazuya's Photo Kazuya 16 Mar 2009

ตามนั้นครับ ผมก็เด็กรามเก่า สมัยเรียนที่นั่น ก็ซื้อแผ่น ตามที่ๆข้างบนเค้าโพสต์กัน

รานอยู่ไม่ไกล แต่เดินทางทีนานโคตร รถติดสุดยอด ไอ้ถนน ลาดพราว กะ ราม เนีย

bobomilan's Photo bobomilan 16 Mar 2009

ไปที่นี้เลยครับ
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=142825
ไม่มีหน้าร้านน่ะครับ แต่....
คุณจะได้แผ่น verbatim สกรีนสวยงาม ปกนอกปกใน กล่องเขียว ในราคาแค่ 120
เพียงแค่คุณโทรไปสั่งไว้ก่อนแล้วไปรอรับได้ที่หน้าซอยลาดพร้าว 60 เลยครับ ไม่สิ้นเปลือง แถมได้แผ่นคุณภาพดีอีก โอ้ว สุดยอด yoyo_24.gif
ผมใช้บริการอยู่ คุณภาพประทับใจครับ
ส่วนบน the mall หรือ ห้างฝั่งตรงข้าม(เมื่อก่อนชื่อน้อมจิต เดี๋ยวนี้ชื่ออะไรไม่รู้จำมะได้) เคยถามแล้วแพงมากๆ 150-200
ไม่แนะนำครับ แพงเกิน