`

Jump to content

อยากกิน ขาหมูเยอรมันทอด!! อะครับ

• You cannot reply to this topic
13 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2006 - 04:35 PM

มีร้านอาหารบุฟเฟ่ห์ที่โรงแรมไหนที่มี ขาหมูเยอรมันทอดหั่นไห้กินมั่งหรือป่าว แบบว่าเคยกินที่งานแต่งงานญาติแค่ครั้งเดียวเองอะครับ (หนงัมันทอดกรอบดีอะ) อยากไปกินเองมั่งอะ ช่วยแนะนำร้านอาหารไห้ทีนะครับ แบบว่าหัวไม่เกิน 600 บาท :bye

#2 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 07 November 2006 - 07:05 PM

ไม่เคยไปกินตามโรงแรมอ่ะครับ เคยแต่ไปกินตาม ผับหรือร้านอาหาร
อย่าง yes! indeed แต่ก่อนเคยไกนก็อร่อยดีครับ
หรือ 7 ตรงแถวๆนั้นก็อร่อยดี แต่ว่าส่วนใหญ่ก็จะมีเกือบทุกร้านนะครับ
ถ้าเป็น บุฟเฟ่ต์นี่ไม่รู้เหมือนกันครับ ยังไงลองดูตามร้านแถวเกษตร นวมินทร์อ่ะครับ

#3 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 November 2006 - 12:35 AM

แล้วตามห้างมีร้านอาหารที่ไหนมั่งที่มี ขาหมูเยอรมันทอดกรอบขายอะคับ

#4 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 08 November 2006 - 10:46 AM

ซื้อขาหมูที่ห้างระวังหนังมันไม่กรอบนาครับ หุหุ... เคยซื้อจากสยามเซ็นเตอร์ และ เอ็มฯกลับมาแล้วหนังมันเหนียวมากเลย เอาไปอบเตาติ๊งไฟอ่อนๆนานๆก็ช่วยไม่ได้มาก เลยต้องลงทุนเสียสละน้ำมันปาล์ม1ขวดทอดมันใหม่อีกรอบ ถึงจะกรอบ

** ตั้งแต่ตะเวนกินมาหลายๆที่ไม่เคยเจอขาหมูเยอรมันเสริฟในบุฟเฟ่ต์โรงแรมเลยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นแฮม ขาแกะ เนื้อย่าง เสริฟกะมัสตาด หอมสับ แคชชอป

**ถ้าอยู่แถวๆ ถ.บรมราชชนนี ก็ร้านบ้านน้ำเคียงดิน(ถ.อักษะ)น่ะครับ ร้านนี้ขาหมูอร่อย หนังกรอบบาง แต่ขาเล็กโคดๆ แถมแพงพอสมควร

Edited by หุหุหึหึ..., 08 November 2006 - 10:49 AM.

#5 H a n k*

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 November 2006 - 12:10 AM

โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงสาขา พระราม 3 หรือสาขารามอินทราก็ดังครับ

แล้วก็ที่นครปฐม จังหวัดนี้ขาหมูขึ้นชื่อค้าบ แล้วก็ตาม โรงเบียร์ทั้งหลายมีแน่นอนครับ

:cry2 อยากกินนนนนน

ราคาไม่น่าเกินขาละ 300 บาทครับ

#6 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 November 2006 - 08:52 PM

S&P ก้อมีนิคับ แต่ไม่รุ้อร่อยรึปล่าวเพราะผมเคยกินที่เดียวอะ - -!

#7 Flash~

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 November 2006 - 07:14 PM

โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงเลยค่ะ อร่อยมั่ก = =b

#8 CHOCOBO

นักเล่นเกมชั้นครู

• Banned

Posted 12 November 2006 - 10:57 PM

View PostFlash~, on Nov 12 2006, 07:14 PM, said:

โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงเลยค่ะ อร่อยมั่ก = =b

ไปทานด้วยกันไหมครับ :eiei

#9 jug

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 November 2006 - 11:42 PM

Bei Otto สุขุมวิท 20 ตรงข้าม รร.วินเซอร์

รับรองอร่อยแน่ๆครับ ร้านอาหารเยอรมันที่อร่อยที่สุดในกทม.แล้วมั๊ง กินมาตั้งแต่สมัยยังอยู่ซอย สุขุมวิท 2 จนมันย้ายมาอยู่ที่ซอย 20 ซอยเดียวกับบ้านผม ก็กินไปเรื่อยจากจานละไม่กี่ 100 จนตอนนี้ Mix Grill มันจานลพันกว่าแล้ว แต่ความอร่อยยังเหมือนเดิมไม่เสื่อมคลายครับ

#10 bluedevils

[iMz]B|u3d3v!|s

• Freshy

Posted 27 November 2006 - 08:44 AM

View PostH a n k*, on Nov 11 2006, 12:10 AM, said:

โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงสาขา พระราม 3 หรือสาขารามอินทราก็ดังครับ

แล้วก็ที่นครปฐม จังหวัดนี้ขาหมูขึ้นชื่อค้าบ แล้วก็ตาม โรงเบียร์ทั้งหลายมีแน่นอนครับ

:cry2 อยากกินนนนนน

ราคาไม่น่าเกินขาละ 300 บาทครับ

เห็นด้วยครับ ไปมาแล้ว อร่อยมาก เบียร์ก็หอมมากๆ :shame2 (เบียร์ผลไม้นะ)

แต่ผมเห็นอีกร้านอ่ะครับ ผมเองก็ยังไม่ได้ลองเลยแต่ก็ดูแล้วน่าลองอยู่อ่ะครับ

ชื่อร้านชื่อ "ถึงพริกถึงขิง" ครับ เพิ่งเปิดใหม่ แต่เหมือนเคยเห็นมีสาขาแรกอยู่แถวๆ อิมพีเรียล ลาดพร้าว

ส่วนสาขานี้อยู่แถว เกษตร-นวมินทร์ อ่ะครับ ถ้ามาจากทางเกษตรก็

อยู่เลยแยกทางด่วนมานิดเดียวเองครับ ผมเห็นป้าย promotion อยู่ 2 ป้ายอ่ะ

1. Singha Light ขวดละ 19 บาทมั๊ง (น่าจะเป็นขวดเล็ก)

2. ขาหมูเยอรมัน (อันนี้ไม่ค่อยมั่นใจราคาเท่าไร) 190 กว่าๆ นี่หละครับ แต่ดูแล้วก็น่ากินดี

ไปลองกันได้นะครับ แล้วมาบอกด้วยน้า~~~ ว่า work ป่าว จะได้ไปบ้าง :numairu:

#11 bluedevils

[iMz]B|u3d3v!|s

• Freshy

Posted 29 November 2006 - 03:50 PM

แก้ไขนิดหน่อยอ่ะครับ

เมื่อเช้ผ่านมา ไม่ใช่ 190 ครับ

ราคาขาหมูเยอรมันอยู่ที่ 99 เท่านั้นเองครับ :ah

ถูกเวอร์อ่ะ

#12 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 12 December 2006 - 12:25 PM

View Postjug, on Nov 26 2006, 11:42 PM, said:

Bei Otto สุขุมวิท 20 ตรงข้าม รร.วินเซอร์

รับรองอร่อยแน่ๆครับ ร้านอาหารเยอรมันที่อร่อยที่สุดในกทม.แล้วมั๊ง กินมาตั้งแต่สมัยยังอยู่ซอย สุขุมวิท 2 จนมันย้ายมาอยู่ที่ซอย 20 ซอยเดียวกับบ้านผม ก็กินไปเรื่อยจากจานละไม่กี่ 100 จนตอนนี้ Mix Grill มันจานลพันกว่าแล้ว แต่ความอร่อยยังเหมือนเดิมไม่เสื่อมคลายครับ

อันนี้ก้ออร่อยจริงครับ คนเยอรมันเคยพาไปทาน แนวเยอรมันเลยละคับ

#13 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 27 December 2006 - 09:25 PM

ขาหมูทอดที่ร้านถึงพริงถึงขิง99บาทนั่นไม่ใช่สูตรเยรมันแท้ๆนะครับ เป็นขาหมูทอดใบมะกรูด
จริงๆรสชาติก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ แต่เครื่องเคียงอย่างมันบด ผักดองจะไม่มีให้ ลดต้นทุกน่ะ
ก็มันแค่99นิ แต่น้ำจิ้มจะออกแนวซีฟู๊ดครับ เผ็ด เปรี้ยวเข้ากันได้ดีเลย คุ้มราคามากๆ

อาหารในร้านก็อร่อยเหมือนกัน ยำผักบุ้งทอด ส้มตำปลาดุกฟู

#14 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

• High Members

Posted 22 June 2010 - 03:45 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš