`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

รู้สึกมั๊ยครับ ฉากหลังๆ ของ RE5 มันน่าเบื่...

xx GiMiNi xx's Photo xx GiMiNi xx 11 Mar 2009

มันส์ดีครับ ชอบๆ yoyo_74.gif

BF2142's Photo BF2142 11 Mar 2009

ผมว่ามันสนุกจนถึงวิหารใต้ดินอะ งี่เง่ามากใส่มาทำไม??กลายเป็นว่าทำให้เกมดูมั่วๆแป๊กๆไปเลย

(ความรู้สึกเหมือนไม่ได้เล่นRE เหมือนเล่นอามี่ออฟทูภาคทูมเรเดอร์ มีบอสเป็นแม็ททิก)

มั่วจริงๆผิดหวังมากๆ ตัวเกมไม่มีอะไรแล้วยิงๆ กดนู้นกดนี้ไม่ต้องทำอะไรแล้ว

(ภาค4ยังได้ฟิลหนีตายทำนู้นนี้ปิดประตูพังประตูลูกเล่นเยอะ ภาคนี้แทบ

ไม่มีอะไรเลยนอกจากโดนหน้าแล้วยิงๆ) ยิงๆแบบโง่ๆก็ผ่านครับ

ภาคนี้ผิดหวังนะถึงจะเล่นสนุกแต่ ไม่ให้ผ่านครับ เกมทำตั้งนานให้ความหวังเยอะแยะคิดว่าต้อง

ออกมาดีกว่าภาค4แน่ๆแต่แล้วอะไรเนี้ยทำไมออกมาเป้นเกมเดินหน้ายิงอย่างเดียวละ

(ถึงมันจะเดินยิงไม่ได้ก็เถอะ)

เกมนี้ปกติผมต้องเล่น 2 รอบ+ นะ แต่ภาคนี้ขอผ่าน ตัวเกมสั่นอีก(เล่นแบบโง่ๆวิ่งยิงๆขายๆเก็บๆวันเดียวจบ)

อุส่ารอมาตั้งนานไปหยิบภาค4มาเล่นยังสนุกกว่าอีก ไม่มีแรงดึงดูดให้กลับไปเล่นรอบใหม่เลย

สรุปสำหรับผมมัน แป๊กสนิท

ปล.ไม่ติดเลยว่าจะต้องมาด่าซีรี่นี้เพราะก็เล่นมันมาเกือบทุกภาคกระทั้งกันเซอไวเวอร
์ที่คน

เขาด่าว่าห่วยผมก็ยังเล่นรอบ2ได้(แล้วก็ไม่ได้เล่นวันเดียวแบบภาคนี้ด้วย)

ปล2.พูดกระทบในแฟนบอยคนไหนก็ขอดทษด้วยละกัน
Edited by BF2142, 11 March 2009 - 04:07 PM.

จอมคาถา's Photo จอมคาถา 11 Mar 2009

อุเหม่...ไอ้เรืองที่มีฉากเหมือนกับทูมไรเดอร์เนี่ย ผมยังบ่นกะแฟนผมเลยว่า " เอะ นี่พี่เล่นเกมส์ทูมไรเดอร์อยู่รึเปล่านิ" แล้วแฟนผมมาดูแล้วคุณเธอก็บอกว่า "อ้าว...ไม่ได้เล่นทูมไรเดอร์อยู่หรอ ฉันก็แปลกใจทุกทีที่เล่นทูมไรเดอร์เนี่ย ตัวเอกเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรอ" 4519626a.gif ในบอร์ดมีคนคิดเหมือนผมเหมือนกันวุ้ย แสดงว่าเหมือนมาก กรั๊ก ๆ b048a2d2.gif

oakzter's Photo oakzter 11 Mar 2009

น่าเบื่อตรงการบังคับมากกว่า
ห่วยกากง่อยเดินยิงไม่ได้กะไอ้เจ๊ดำโง่อ่ะ

ถ้ามันทำให้เดินยิงได้แล้วทำพวกศัตรูโหดๆมาเนี่ยจะสนุกขึ้นเยอะ

ไม่รู้ว่าได้9/10มาได้ไงกำ

guest_james's Photo guest_james 12 Mar 2009

เพราะ AP นะเนี่ย เลยต้องเล่นอีกหลายรอบ ทั้งๆ ที่ไม่ชอบเท่าไหร่ ^^"
น่าจะออก patch update option ให้มีเลือกเดินยิงได้ด้วย คงมันส์กว่านี้
แต่จบภาคนี้จะไปขุดภาค 1 remake มาเล่นละ
veronica กับ out break 1-2 ยังไมไ่ด้เล่นเลย

kirtchanok's Photo kirtchanok 12 Mar 2009

== ลุงหื่น บอกไม่มันส์ co-op ก่าผม เล่นโปรมะ จาได้รู้ ว่ายากยางไง อิอิ สำหรับผม ภาคนี้ ไม่co-op ถือว่าไม่ถึงจุดครับ เกมส์มันออก แบบมาเพื่อเล่นco-op โดยแท้

ส่วนตอนสู้ก่า เวสเกอร์ + จิล ถ้าคุณ ให้เพื่อนเล่น ชีวาหล่ะก็ผมบอกได้เลยมันส์คร๊าบ เพราะ ยิงเวสเกอร์ให้เป็นจังหว่ะได้ลองเข้าไปดูครับ จะมีแอคชั่นให้ พี่คริสหมัดโหดสอยเวสเกอร์อย่างเมามันส์ไม่เชื่อลองดู ปล หมัดชุดนะจะบอกให้ อิอิ

xenia's Photo xenia 13 Mar 2009

ผมว่าถ้าเอาRe5 ไปเทียบกับDead Sapceนี่ผมว่าด้อยกว่าทุกด้านเลยนะ
1.Dead Sapceนี่ปริศนามันต้องแก้แบบมีที่มาที่ไป หากุญแจจากศพของกัปตันเครื่องอะไรเทือกนั้น คือมันมีโอกาสเป็นไปได้ไงครับ
2.ปืนที่มีเยอะเเยะกลับยิงได้"เหียก"มากโดยเฉพาะSG ยิงเบาเหมือนปุยนุ่นนี่ถ้าไม่ได้มีดีที่มีแรงปะทะผมเลิกใช้ไปและ ยิงตัวไม่แตก ยิงขาไม่ขาด แม่เจ้า ภาค1-2-3ยังยิงขาขาดได้เลย
ภาค4-5นี่ผมเห็นแค่ ไม่หัวระเบิด ก็กระจุยเป็นชิ้นๆเพราะระเบิดไปเลยมีใครเคยเห็นขาขาดแขนขาดมั่งไหม
3.ความหลากหลายของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าปรสิต เมิงกะให้มีแค่หัวตะขาบ กับตัวบินๆใช่ไหม แม่เจ้า
ก๊อบ Idead มาจากAnime เรื่องปรสิต มาอย่างไม่ผิดเพี้ยน ใครไม่เคยอ่านไปลองหาดูนะครับเก่านิดนึง
4.ความหลากหลายในการฆ่า ยิงๆไปเหอะไม่ต้องจับจุดอ่อนหรอก กระสุนดรอบระเนระนาด
ใครไม่ได้ลองDead Spaceไปลองเลยนะครับ ยิงเข้าตัวชุ่ยหมดแม๊ก มันยังเดินลัลล้าอยู่เลย
ผมว่าRe 4 Maiden กับ Iron Maidenนี่ทำให้ตัวเกมส์มีความหลากหลายในการฆ่าเลยนะ ไหงภาคนี้กลับหายไปเฉยๆ
5.มาพูดถึงปรสิตที่ยิงปืนบ้าง แม่เจ้าหลังๆนี่ผมเล่น Gearอยู่หรอ ปาระเบิดงี้ CODชัดๆแถมระเบิดปลิวมาเเล้วถ้าสังเกตุผมว่ามันลอยมาช้ากว่าปรกตินะ ดูมันลอยมาพริ้มๆยังไงไม่รู้
สู้เอาไปทำแบบmonster ระเบิดแบบในDead Spaceสิยังดูสมจริงมากกว่า ส่วนตัวยิงทำเป็นปรสิตกลายพันธุ์ที่ยิงพิษออกมาได้ดีกว่าไหม
ไหนๆก็เปลี่ยนเรื่องราวเป็นปรสิตไปและเมิงจะกลายพันธุ์เป็นตัวยังไงก็ได้นิ ทำไมต้องให้ศัตรูถือปืนไฮเทอออกมาด้วยเนี่ย -*-
6.บอสตัวใหญ่โคตรๆ ใหญ่ไปป่ะ กุนึกว่าเล่น GOWเลยนะเว้ยเฮ้ย เอ็งเอาร่างเนื้อมากจากไหนเยอะเเยะว้า เห็นเเค่ตู้มๆ 2 อัน กลายร่างมาที ใหญ่คับดาดฟ้าเรือ แด๊กสารเร่งเนื้อมาหรอ ภาคเก่าๆกลายร่างยังดูสมเหตุสมผลว่านะ
7.ติดพิษ ตุหล่ะ หายไปไหนอย่าบอกนะว่าปรสิตเมิงมันผ่านการ พาสเจอร์ไรซ์มาอ่ะ
8.Vesker เท่ห์ไปไหนถ้าเมิงไม่พูดมากป่านนี้เมิงยึดครองโลกไปแล้ว เนื้อเรื่องอะ่ทำมาเยอะเเยะ ทำVeskerกุโง่ไปเลย

ปล.บ่นไปก็เท่านั้น เฮ้อ ไปๆมาๆถ้าออกมาชนDead Sapceสงสัย Re5จะโดนหนักกว่านี้ เหอๆ

ReQuest ไปที่ EAให้ทำDead Space 2 ที่ co-opได้กันดีกว่า
ไม่ก็ขอ Dead Rising co-opสูงสุดได้ 8 คนนะสาธุ

อออีกนิดนึง คริสเเมร่งหมัดหนักกว่า SGอีกต่อยทีหัวเเตก SGนานๆยิงทีถึงจะแตกนะเออ
สงสัยหมัดเมกาไดร์ฟ เหอๆ สงสัยเฮียคริสเป็นลูกศิษย์ มิยาตะ ฮ่าๆ

oakzter's Photo oakzter 13 Mar 2009

QUOTE (xenia @ Mar 13 2009, 11:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าถ้าเอาRe5 ไปเทียบกับDead Sapceนี่ผมว่าด้อยกว่าทุกด้านเลยนะ
1.Dead Sapceนี่ปริศนามันต้องแก้แบบมีที่มาที่ไป หากุญแจจากศพของกัปตันเครื่องอะไรเทือกนั้น คือมันมีโอกาสเป็นไปได้ไงครับ
2.ปืนที่มีเยอะเเยะกลับยิงได้"เหียก"มากโดยเฉพาะSG ยิงเบาเหมือนปุยนุ่นนี่ถ้าไม่ได้มีดีที่มีแรงปะทะผมเลิกใช้ไปและ ยิงตัวไม่แตก ยิงขาไม่ขาด แม่เจ้า ภาค1-2-3ยังยิงขาขาดได้เลย
ภาค4-5นี่ผมเห็นแค่ ไม่หัวระเบิด ก็กระจุยเป็นชิ้นๆเพราะระเบิดไปเลยมีใครเคยเห็นขาขาดแขนขาดมั่งไหม
3.ความหลากหลายของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าปรสิต เมิงกะให้มีแค่หัวตะขาบ กับตัวบินๆใช่ไหม แม่เจ้า
ก๊อบ Idead มาจากAnime เรื่องปรสิต มาอย่างไม่ผิดเพี้ยน ใครไม่เคยอ่านไปลองหาดูนะครับเก่านิดนึง
4.ความหลากหลายในการฆ่า ยิงๆไปเหอะไม่ต้องจับจุดอ่อนหรอก กระสุนดรอบระเนระนาด
ใครไม่ได้ลองDead Spaceไปลองเลยนะครับ ยิงเข้าตัวชุ่ยหมดแม๊ก มันยังเดินลัลล้าอยู่เลย
ผมว่าRe 4 Maiden กับ Iron Maidenนี่ทำให้ตัวเกมส์มีความหลากหลายในการฆ่าเลยนะ ไหงภาคนี้กลับหายไปเฉยๆ
5.มาพูดถึงปรสิตที่ยิงปืนบ้าง แม่เจ้าหลังๆนี่ผมเล่น Gearอยู่หรอ ปาระเบิดงี้ CODชัดๆแถมระเบิดปลิวมาเเล้วถ้าสังเกตุผมว่ามันลอยมาช้ากว่าปรกตินะ ดูมันลอยมาพริ้มๆยังไงไม่รู้
สู้เอาไปทำแบบmonster ระเบิดแบบในDead Spaceสิยังดูสมจริงมากกว่า ส่วนตัวยิงทำเป็นปรสิตกลายพันธุ์ที่ยิงพิษออกมาได้ดีกว่าไหม
ไหนๆก็เปลี่ยนเรื่องราวเป็นปรสิตไปและเมิงจะกลายพันธุ์เป็นตัวยังไงก็ได้นิ ทำไมต้องให้ศัตรูถือปืนไฮเทอออกมาด้วยเนี่ย -*-
6.บอสตัวใหญ่โคตรๆ ใหญ่ไปป่ะ กุนึกว่าเล่น GOWเลยนะเว้ยเฮ้ย เอ็งเอาร่างเนื้อมากจากไหนเยอะเเยะว้า เห็นเเค่ตู้มๆ 2 อัน กลายร่างมาที ใหญ่คับดาดฟ้าเรือ แด๊กสารเร่งเนื้อมาหรอ ภาคเก่าๆกลายร่างยังดูสมเหตุสมผลว่านะ
7.ติดพิษ ตุหล่ะ หายไปไหนอย่าบอกนะว่าปรสิตเมิงมันผ่านการ พาสเจอร์ไรซ์มาอ่ะ
8.Vesker เท่ห์ไปไหนถ้าเมิงไม่พูดมากป่านนี้เมิงยึดครองโลกไปแล้ว เนื้อเรื่องอะ่ทำมาเยอะเเยะ ทำVeskerกุโง่ไปเลย

ปล.บ่นไปก็เท่านั้น เฮ้อ ไปๆมาๆถ้าออกมาชนDead Sapceสงสัย Re5จะโดนหนักกว่านี้ เหอๆ

ReQuest ไปที่ EAให้ทำDead Space 2 ที่ co-opได้กันดีกว่า
ไม่ก็ขอ Dead Rising co-opสูงสุดได้ 8 คนนะสาธุ

อออีกนิดนึง คริสเเมร่งหมัดหนักกว่า SGอีกต่อยทีหัวเเตก SGนานๆยิงทีถึงจะแตกนะเออ
สงสัยหมัดเมกาไดร์ฟ เหอๆ สงสัยเฮียคริสเป็นลูกศิษย์ มิยาตะ ฮ่าๆ

เก็บกดเหรอครับ?????????หา

อ๊ะล้อเล่น
แต่ผมก็เห็นด้วยทุกประการนะ๕๕๕๕๕