`

Jump to content

ช่วยด้วยอยากเล่น RE5 online กับเพื่อนครับ (แก้ปัญหาได้แล้วครับ)

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

• Royal Executive Members

Posted 10 March 2009 - 09:58 PM

พอดีผมเพิ่งจะเริ่มเล่นเลยครับ พร้อมกันกับเพื่อนแต่เล่นด้วยกันไม่ได้ครับ มันขึ้น Cummunication error ทุกครั้ง ผมลองสลับกับเพื่อนเป็น Host แล้วครับก็ยังไม่ได้
รบกวนช่วยด้วยครับ ฮือๆ เศร้า

ปล. ปกติก็เล่น SF4 กับ BattleField ด้วยกันกับเพื่อนได้ตลอดไม่มีปัญหาเลย yoyo_31.gif

EDITED: สามารถแก้ไขได้แล้วครับ เผื่อท่านใดมีปัญหาเหมือนผมลองวิธีเดียวกันนี้ได้นะครับ คือ จากการ Forward port จนเป็น NAT TYPE2 อย่างเดียวไม่เพียงพอสำหรับบางเกมส์ครับ หลังจากที่ได้ทดลองมาหลายเกมส์แล้ว บางเกมส์ได้บางเกมส์ไม่ได้ เพราะการ Forward Port เพียงอย่างเดียวไม่เพียงพอ พูดง่ายๆคือ มันยังอยู่หลัง FireWall อยู่ดี
วิธีแก้ไขคือ หลังจากที่เรา Fixed IP ของ PS3 เราแล้ว Forward Port แล้วก็ยังมีปัญหาเวลา join หรือ Host เกมส์ ให้เราเปิด DMZ จากเราเตอร์เราด้วย โดยให้เลือก IP ที่เราตั้งไว้สำหรับ PS3 พูดง่ายๆคือ เอาเหมือนเอา PS3 เราไปตั้งไว้หน้าบ้าน ให้ใครต่อใครเข้ามาเชื่อมต่อได้ แทนที่จะเก็บไว้ในบ้านครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อความเข้าใจ
http://www.wifimove.com/?name=knowledge&am...ledge&id=15

Edited by rollbacks, 11 March 2009 - 12:48 AM.