`

Jump to content

ขอสอบถามอยากรู้ความคิดเห็นหน่อย

42 replies to this topic

#1 papabas

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 10 March 2009 - 05:39 PM

ถ้าจะจัดทำนิตยสารเกมสำหรับเฉพาะ PS3 อยากซื้อไหม+หรือชอบดูตาม web กัน

--รายสัปดาห์ 25-30 บาท-- บางๆประมาณ 30 หน้า เล่มใหญ่หน่อย 4 สีหมด

#2 Darth

คนเขียนรีวิวเกม

• Royal Executive Members

Posted 10 March 2009 - 05:41 PM

สนใจครับ

ว่าแต่สนใจรับนักเขียนเปล่าครับ baa60776.gif

#3 yoyo2727

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 March 2009 - 05:46 PM

ทำเป็นบทสรุป เลยก็ดีนะเอาเฉพาะเกมที่ ex ps3อะครับ
เพราะหาหลายๆเกมไม่ได้เลย

#4 Pkruthom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 March 2009 - 06:00 PM

QUOTE (yoyo2727 @ Mar 10 2009, 05:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำเป็นบทสรุป เลยก็ดีนะเอาเฉพาะเกมที่ ex ps3อะครับ
เพราะหาหลายๆเกมไม่ได้เลย

ถ้าทำบมสรุปเกมส์EXผมซื้อแน่นอนคับ yoyo_53.gif

#5 Avoryman~

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 10 March 2009 - 06:08 PM

สนใจครับ yoyo_37.gif คืบหน้ายังไงรายงานด้วยนะครับ

#6 burf

Posted 10 March 2009 - 06:09 PM

ผมว่าเยี่ยมครับ 1 เสียงสนับสนุ่น และ ใช้บริการแน่นอน

#7 จอมคาถา

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 March 2009 - 06:43 PM

ดีครับทำเลยครับผมชอบอ่านนิตยสารเกมอยู่แล้ว

#8 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 10 March 2009 - 06:45 PM

เห็นด้วยครับ.... d16c4689.gif
แต่ออกรายสัปดาห์ จะไว้หรือครับ...
ที่สำคัญ หาซื้อยากแน่ๆเลย

#9 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 10 March 2009 - 06:49 PM

โดยความเห็นส่วนตัวอาจจะเหนื่อยหน่อยนะครับ

เพราะผมรู้สึกว่ามันเฉพาะทางไปนิดนึงอีกอย่างตลาด PS3 เรายังไม่โตพอขนาดนั้นด้วย

แต่ถ้าออกมาแล้วดี ผมก็ยินดีอุดหนุนฮะ

#10 poringAday

Posted 10 March 2009 - 06:53 PM

ผมก็ว่าออกสัปดาห์ละเล่มจะไหวหรือคับไม่ออกรายปักไปเลย พ่วงบทสรุปก็ดีคับปักละเกมก็พอ

แถม 4 สีอีกแล้วราคา 25-30 จะไหวหรือคับดูแล้วต้นทุนน่าจะสูงเอาการนะคับ แต่สนับสนุนให้

ทำนะคับ กลัว Add เยอะอย่างเดี่ยว ยังไงๆก็ยกมือสนับสนุนคับ สู้ๆ

#11 HATE

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 10 March 2009 - 07:16 PM

ทำเลยครับ ให้เหมือนเมืองนอกเขาเลย ตอนที่ผมไป ออสเตรเลีย เขาแยกเลยครับ เล่มนี้ของ PS3 เล่มนี้ของ PS2 เล่มนี้ของ PSP เล่มนี้ของ XBOX

#12 hpmax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 March 2009 - 07:27 PM

ดีครับ รุ่งแน่นอน yoyo_53.gif

#13 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 10 March 2009 - 07:33 PM

น่าสนใจดีครับ ถ้าทำออกมาจริงๆเด๋วช่วยอุดหนุนครับ ^_^

#14 papabas

Posted 10 March 2009 - 07:42 PM

รอบแรกถือว่า ตอบรับอย่างดี ว่าควรมี น่าจะมีคนซื้อ
ผมออกตัวไว้ก่อนว่าผมทำนิตยสาร ตำแหน่ง ART DI อยู่หลายปี ชอบเล่นเกมส์
เคยจะทำนิตยสารหุ้นกับเพื่อนๆ น้องๆ จัดทำกันเอง( ไม่ใช่แนวเกมน่ะ) แต่ก็ไม่ได้ออกซักที

.....คือเบื้องต้นผมอยากทำจริงๆ ทำขายด้วย(มีกำไรบ้าง) หาความคิดแนวร่วมอยู่
1.คนที่มาคอยดูแลควบคุมการผลิตทั้งหมด (น่าจะเป็นผม+หาอยู๋)
2.เรื่องลิขสิทธฺืของบทความต่างทั้งแปลมา จาก web อื่นๆ ภาพ ยังหาข้อมูลอยู่...ว่าสามารถลงได้เลยเหรอ...แจ้งใครไหม...จะมีปัญหาภายหลังรึเปล่า
3. ผมชอบอ่าน จัด ดู นิตยสารสวยๆ ก็เลย ต้องสวยไว้ก่อนทั้งภาพและtext layoutจัดหน้าชอบแบบ
สะอาดๆตา สรุปว่างามไว้ก่อน
4. เนื้อหาด้านในผมยังคิดไม่ออกจริงๆเพราะไว้เวปมีเกือบหมดแล้ว..เร็วด้วย ต้องปรึกษาคนในนี้แล้วแหละว่าอยากเห็นไร..อยากอ่านไร...อยาก..
5. อยากได้คนในนี้ซัก 4-5 คนมาช่วยจริงๆ แปล อังกฤษ-ญี่ปุ่น-ไทย--หาข้อมูลต่างๆ (มีค่าจ้าง)
6. หาคอลัมน์สต์ทีดังๆ บ้าง กูรูเกมในแวดวงนี้...ใครบ้าง...........

ขั้นต่อไปคือ ทุน สปอนเซอร์ วัสดุงาน กระดาษ ราคาต้นทุนต่างๆ เงินค่าใช้จ่าย โรงพิมพ์ ตารางงานเวลาวางแผง ....เดี๋ยวค่อยว่ากัน

ใครมีอะไรเสนออยากทำอะไร PM มาบอกน่ะครับ

งานนี้ผมไม่รีบเป็นงานที่ชอบที่อยากทำมากกว่าเรื่อยๆ มีอะไรที่ลงล็อกพอดีจะรีบทำติดต่อเลย

-คืบหน้าไงจะบอกเรื่อยๆครับ...แล้วจะปรึกษาเพื่อนๆในนี้เรื่อยๆครับ..ขอบคุณครับ

#15 jokeza

ILLSLICK

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 10 March 2009 - 07:51 PM

ซื้อ

ครับ

#16 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 10 March 2009 - 07:54 PM

สนใจครับ...เป็นทางเลือกใหม่ก็ดีครับสนับสนุนแน่นอน

#17 kangpc

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 March 2009 - 07:56 PM

ที่อยากได้ก็ บทสรุป รีวิวเกมส์ แนะนำเกมส์น่าเล่น ทริคต่างๆ

ส่วนพวกอื่นๆพรีวิวไรอย่างเนี้ยคงหาดูในเน็ตมีทั้งภาพและเสียง หนังสือยังไงข้อมูลมันก็ช้ากว่าอยู่แล้ว

#18 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 March 2009 - 07:58 PM

ซื้อเช่นกันครับ ถ้าอยากให้หาข้อมูล แปลจาก eng มาไทย ผมเต็มใจช่วยครับ เพราะใจรักอยู่แล้ว ติดต่อมาได้เลยครับ

#19 plain

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 10 March 2009 - 08:01 PM

น่าสนใจครับผม

#20 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 March 2009 - 08:02 PM

สนใจนะครับ แต่ต้องดูเนื้อหาด้วยอะครับสำหรับผมนะ