`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

BSAA Emblem guide

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Mar 2009

chapter 1-2
1.ช่วงแรกของฉากก่อนเข้าประตูที่จะไปเจอเหตุการสาวผมบลอน จะมีตึกนึงที่มีบันได(ladder)อยู่ไม่ต้องขึ้นไปนะครับ(เพราะประตูมันล็อค)
ให้ไปเข้าประตูใต้บันได เดินขึ้นบันไดด้านในพอถึงชั้น2จะเจอระเบียง เดินตามระเบียงไปด้านขวาแล้วจะเห็นป้าย
2.ในตึกที่หน่วย BSAA ของเราโดนเล่นงาน(เราจะเจอคนเดินโซเซมาตายต่อหน้า) ไต่บันไดขึ้นไปแล้ว
ก่อนที่จะเข้าประตูไปเจอคัทซีน(ประตูที่ต้องเตะพร้อมกันสองคน) ให้แหงนขึ้นมองด้านบนจะเจอป้ายติดอยู่ใต้แทงค์น้ำ
3.หลังจากจัดการอุโรโบรอส(บอสปลิง) เดินไปตามทางจะเจอกระเป๋าเจมส์บอนด์มีกระสุนก่อนเข้าลิฟท์อยู่
เดินไปตามทางจากจุดของกระเป๋าอีกซัก3-4ก้าว ขวาหันแล้วมองลอดผ่านกรงเหล็กจะเจอป้ายแปะอยู่ข้างๆพัดลมระบายอากาศ

chapter 2-1
1.เริ่มฉากเลยที่มีฮัมวีจอดอยู่2คัน ป้ายจะอยู่ตรงบนด้านขวาของประตูทางออก(ตรงdocumentด้านขวามองขึ้นไปก็จะเจอ)
2.หลังจากข้ามสะพานที่เราต้องยิงรถบรรทุกให้คว่ำ ก่อนที่จะเข้าทางระบายน้ำให้กลับหลังหันมองไปที่เสาใต้สะพานจะเจอป้ายสอยมันซะ
3.ฉากที่มีทะเล(ก่อนที่คอปเตอร์จะมา) ตรงตลาดให้สังเกตุ
จะมีบู๊ทคล้ายๆบู๊ทขายตั๋วหนังสีเขียวแปร๋นๆที่มีคำว่าCHARGEตัวเป้งเขียนอยู่หน้าบู
๊ท (สังเกตุไม่ยากเพราะสีสดที่สุดละ)
เดินไปที่หน้าบู๊ทแล้วมองเข้าไปใต้หลังคาแล้วจะเจอป้าย
4.ระหว่างที่เฮลิคอปเตอร์มาช่วยเราให้ปืนขึ้นบันไดที่พาดบนตึกด้านขวา เดินไปจนสุดตึกจะเห็นว่าที่ตึกด้านหน้าจะมีตัวยิงหน้าไม้อยู่ตรงระเบียง
มองเข้าไปในตึกนั้นก็จะเห็นป้ายแปะอยู่
5.ในฉากที่จะเจอไอ้เลื่อย(ฉากเดโม) เมื่อขึ้นมาถึงจุดที่จะต้องส่งน้องเชฟให้โดดไปอีกตึกนึง ให้กลับหลังหันแล้วมองไปที่ด้านขวาบนแล้วจะเจอป้าย

chapter 2-2
1.ที่สถานีรถไฟ หลังจากจัดการกับฝูงหมาและพวกติดเชื้อหมดแล้วให้ปีนขึ้นตู้รถไฟ(ตู้กลางน่ะแหละ) แล้วหันขวาจะเจอป้ายแปะอยู่ตรงยอดเสาไฟฟ้าสูงๆใช้ไรเฟิลซูมยิงจะได้ง่ายขึ้น
2.ในเหมืองที่มืดๆ พอเราเดินไปถึงสะพานแขวนที่มีน้ำตกอยู่ให้หันไปด้านขวาจะเจอป้ายแปะอยู่บนผาตรงน้ำตก
3.หลังจบคัทซีนที่เราเจอกับ irving จัดการเคลียร์ลูกจ๊อกแถวๆนี้ให้หมด แล้วปีนบันไดยาวๆขึ้นไปเดินไปด้านซ้ายจนสุดทางจะเห็นป้ายติดแหมะอยู่บนโรงงานเหมืองไ
กลๆให้ใช้ไรเฟิลส่องจะง่ายขึ้น

chapter 3-1
1.ที่จุดเริ่มต้นของด่านนี้ขับเรือตรงไปหน่อยจะเจอเสาไฟฟ้าอยู่กลางแม่น้ำขับเรือไปไ
กล้ๆแล้วจะเจอป้ายติดอยู่ถ้าco-opก็ให้เพื่อนยิงได้เลย
สำหรับใครที่เล่นคนเดียวก็ให้ขับเรือย้อนมาที่ท่าน้ำตรงจุดเริ่มต้น หาทำเลยืนเหมาะๆก็สามารถใช้สไนเปอร์ไรเฟิลยิงได้ ระยะค่อนข้างไกลนะครับอาศัยความนิ่งพอสมควร
2.ขับเรือไปจุดที่มีกระท่อมด้านซ้ายบนของแผนที่ เดินเข้าไปจะเห็นป้ายอยู่ใต้หลังคากระท่อม
3.ป้ายนี้จะติดอยู่ที่ทิศตะวันตกเฉียงเหนือของกระท่อมในเกาะที่มีไก่เยอะๆ ถ้าco-opกับเพื่อนสามารถขับเรือให้เพื่อนไปยิงได้ง่ายๆ
แต่สำหรับใครที่เล่นคนเดียว(อีกแล้ว)ให้ไปท่าน้ำที่ด้านทิศตะวันตก(จุดที่เอาป้ายหิน
มาใส่ประตู)แล้วใช้ไรเฟิลส่องจากตรงนั้นแหละครับ ไกลมากแต่ยิงได้แน่นอน(เพราะผมก็เล่นคนเดียว)
4.หลังจากใส่ป้ายหินที่ประตูแล้ว โดดลงน้ำกลับหลังหันแล้วจะเจอช่องใต้ทางเดินด้านซ้ายมือมีป้ายติดอยู่ในนั้นสอยมันซะ

chapter 3-2
1.ที่เต๊นท์ของ Tricell เดินไปข้างหลังเต๊นท์ป้ายจะอยู่ตรงกลางระหว่างเต๊นท์ทั้งสอง
2.ที่ท่าเรือพอจบคัทซีนและเริ่มจับเวลาให้หันหลังจะมีห้องเล็กๆประตูสีแดงอยู่ เข้าไปข้างในก็จะเจอป้ายอยู่บนผนัง

chapter 3-3
1.เมื่อถึงจุดที่เราต้องจอดเรือเพื่อไปเปิดเกทที่แรก เมื่อเรือจอดแล้วหันหลังไปจะเจอป้ายอยู่ใต้เกทที่เราเข้ามาใช้สไนเปอร์ไรเฟิลจะยิงง่
ายขึ้น(หรือจะแหงนยิงตอนที่เรือกำลังเข้ามาก็ได้)

chapter 4-1
1.ช่วงที่เจอแมงมุมครั้งแรกจัดการให้เสร็จแล้วปีนบันไดขึ้นไปบนทางเดินที่จะไปอีกฝั่
ง เดินไปหยุดที่โครงกระดูกเสียบไม้ตัวที่สอง
แล้วหันขวามองไปด้านล่างจะเจอป้ายติดอยู่ตรงร่องหิน
2.เมื่อมาถึงเมืองโบราณอย่าเพิ่งเดินไปไหนให้มองไปที่ผลึกที่สะท้อนแสงอันใหญ่ๆ ที่ฐานจะมีป้ายแปะอยู่ให้ใช้สไนเปอร์ไรเฟิลส่อง
3.หลังจากผ่านการวิ่งหนีกับดักและเข้ามาเจอกับสถานที่ๆเราต้องดึงคันโยกของรูปปั้น ให้เดินไปทางขวาจะเจอแผ่นไม้เขียวๆให้กระโดดไปอีกฝั่ง
วิ่งขึ้นไปเรื่อยๆจนถึงบนสุดให้เดินไปทางซ้ายจะมีจุดชมวิวและจะเห็นรูปปั้นสีเขียวอย
ู่ มองขึ้นไปด้านบนแล้วจะเห็นป้ายใช้สไนเปอร์ไรเฟิลอีกเช่นกัน

chapter 4-2
1.ในปิรามิดเมื่อลงมาถึงชั้นที่3ให้เข้าไปในห้องที่มีรูปปั้นที่คาบลูกแก้วอยู่หน้าห
้อง เดินเข้าไปแล้วกลับหลังหันแหงนมองด้านบนประตูแล้วจะเจอป้าย

chapter 5-1
1.เริ่มฉากเดินไปทางขวาจนสุดทาง สังเกตุที่ใต้ทางเดินข้างหน้าจะเห็นป้ายวางอยู่

chapter 5-2
1.ในด่านนี้ให้ลุยไปเรื่อยๆจนมาถึงจุดที่เราเจอพวกซอมบี้(ส์)นอนแอ้งแม้งอยู่บนสายพา
น ให้สังเกตุที่ทิ้งขยะด้านซ้ายมือของเราจากจุดที่เดินลงบันได(หรือด้านซ้ายของเตาเผา)
มันจะมีอยู่อันนึงเปิดอ้าอยู่ให้เข้าไปดูไกล้ๆจะเห็นป้ายอยู่ในนั้น ให้เอาระเบิดปาเข้าไปก็จะเก็บได้แล้วครับ

chapter 5-3
1.เริ่มฉากเลยเดินออกจากห้องที่เราฆ่า อุโรโบรอส จะเจ้อะ(แปลว่าเจอจังๆ) กับใบพัดใหญ่ๆสองอันก่อนจะขึ้นบันได ป้ายจะซ่อนอยู่ใบพัดอันขวาครับ
2.ที่แพลทฟอร์มก่อนสับสวิทช์เพื่อจะขึ้นไปข้างบน จากจุดแผงควบคุมให้กลับหลังหันแล้วเดินไปที่ด้านตรงข้ามแผงควบคุมแล้วแหงนมองด้านบนจ
ะเห็นป้ายวางอยู่บนพื้นของจุดที่ศัตรูออกมาโจมตีเรา
ใช้สไนเปอร์ไรเฟิลส่องเช่นเคย
3.ก่อนจะเรียกลิฟท์เพื่อส่งเพื่อนเราไปให้ลิคเกอร์เลีย หันไปด้านขวาจะเห็นกรวยสีแดงอยู่เดินอ้อมกรวยไปอีกด้านของลิฟท์มองลงไปด้านล่างจะเห็
นป้ายแปะอยู่ยิงมันซะ

chapter 6-1
1.ในตอนที่น้องเชฟโดนขังจัดการพวกมาจินี่ให้หมดแล้ว ยิงที่สวิชท์ตรงคอนเทนเนอร์ด้านซ้ายแล้วเราจะเห็นป้ายในตู้คอนเทนเนอร์ ปาระเบิดขึ้นไปเลยครับก็จะได้ป้ายมาครับ
2.ในจุดที่เราดึงคันโยกเพื่อช่วยน้องเชฟออกจากกรง ให้หันไปด้านขวาจะเห็นหอสูงๆอยู่เอาไรเฟิ่ลส่องไปที่ยอดแล้วจะเจอป้าย
3.หลังจากจบคัทซีนเจอExcellaให้มองไปที่ชั้นวางของบนผนัง(ไกล้ๆกับหลอดเลี้ยงดอกไม้) ก็จะเจอป้ายวางอยู่ครับ

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 09 Mar 2009

โอ้ ขอบคุณมากครับ ทีนี้จะได้เก็บครบสักที

hoyhoykung's Photo hoyhoykung 09 Mar 2009

ขอบคุณมากครับ จุดที่ซ่อนนี่แยบยลจริงๆ ผมขาดอยู่2 จะได้ครบก็เพราะกระทู้นี้แหละครับ ขอบคุณจากใจครับ

Torita's Photo Torita 09 Mar 2009

มัวแต่ก๊อปไป ลืมขอบคุณ ขอบคุณนะครับ

Ongsama's Photo Ongsama 09 Mar 2009

โอ้ว แม่จ้าว ขอบคุณมากๆเลยครับ นึกว่าต้องจบโปรถึงจะได้ชุดใหม่นะเนี่ย

longinuse's Photo longinuse 09 Mar 2009

ขอบคุณครับ กะลังหาอยู่พอดีเลย ขาดอีก 5 อันเเหน่ะ ขอบคุณครับ

xx GiMiNi xx's Photo xx GiMiNi xx 09 Mar 2009

ข้อมูลดีๆ ขอบคุณครับ yoyo_15.gif

Genexix's Photo Genexix 09 Mar 2009

กระทู้นี่แหล่มมาก ขอบคุณนะครับ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 09 Mar 2009

แหล่มเลย ถ้ามีรูปประกอบจะสุดยอดกว่านี้อีกครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Mar 2009

QUOTE (cygnus_guy @ Mar 9 2009, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหล่มเลย ถ้ามีรูปประกอบจะสุดยอดกว่านี้อีกครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

จริงๆก็กะจะถ่ายมาด้วยเหมือนกันครับ แต่กล้องมันห่วยลองถ่ายแล้่วดูยากอ่ะครับ

Torita's Photo Torita 09 Mar 2009

BSAA Emblem photoshop

เข้าไปดูในนี้เลยครับ มีคนใจดีช่วยอัพไว้ ขอบคุณมานะที่นี้ด้วยครับ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 09 Mar 2009

กี่ AP ละนี้ ขาดเยอะเลยนะเนี้ยด้วยเฉพาะด่านหลังๆ

f.bomber's Photo f.bomber 09 Mar 2009

กระทู้นี้ มีประโยชน์สุดๆ

KAD-XBOX360-2's Photo KAD-XBOX360-2 09 Mar 2009

ขอบคุณครับ กำลังหาเลย ดีใจๆๆ yoyo_53.gif

narutohero's Photo narutohero 09 Mar 2009

ขอบคุณครับ

gap555gboy's Photo gap555gboy 09 Mar 2009

ขอบคุนค้าบ

Genexix's Photo Genexix 09 Mar 2009

เอาภาพเคลื่อนไหวไปดูด้วยเลย ไม่เจอให้มันรู้กันไป

BSAA Emblems Chapter 1-2

BSAA Emblems Chapter 2-1

BSAA Emblems Chapter 2-2

BSAA Emblems Chapter 3-1

BSAA Emblems Chapter 3-2 and 3-3

BSAA Emblems Chapter 4-1

BSAA Emblems Chapter 4-2 , 5-1 and 5-2

BSAA Emblems Chapter 5-3

BSAA Emblems Chapter 6-1

Credit: คุณ Gamergirlmissmir2 แห่ง Youtube
Edited by Genexix, 10 March 2009 - 05:47 PM.

seba's Photo seba 09 Mar 2009

thank jaa

^
^
^
กระจ่างเลยทีนี้(คนทำน่ารักชิเป๋ง)

sakura525's Photo sakura525 09 Mar 2009

เล่นวนๆหาไปเรื่อยๆแต่หาไม่ครบสักที ต้องใช้ตัวช่วยล่ะ ขอบคุณมากครับ