`

Jump to content

G2C Street Fighter 4 การแข่งขัน เกม Street Fighter 4 ทางช่อง Gsquare

56 replies to this topic

#21 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 09 March 2009 - 11:15 PM

เชียร์ น้องติ๊ก [tak2002] ล่ะกัน....

ส่วนตัวคงไมได้ไป เพราะรู้ตัว คงได้ที่ระลึกจากGsquare กลับบ้าน.... T_T

แอบเชียร์น้องจิว [lullaby] ถึงตกรอบแรกก็เอาใจช่วยครับ

อ้อ... ลืมเชียร์ คุณหนุ่ม [hidef] รู้สึกว่าขานี้ น่ากลัวไม่เบา... ถึงเปลี่ยนชุดแล้วก็ตาม.... 555+

Edited by poo9, 10 March 2009 - 12:20 AM.

#22 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 March 2009 - 11:15 PM

มีเทพท่านใดสมัครไปบ้าง

#23 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 March 2009 - 11:55 PM

ขอบคุณคับพี่ จัดปาย

Edited by lullaby, 10 March 2009 - 12:20 AM.

#24 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 March 2009 - 04:36 AM

ผมเอาจอย ไปเองได้มะครับ จอยโยกของ ทั่นป๊อป แบบว่า ไม่อยากใช้อ่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ไม่ถนัดน่ะสิ พี่โต เว้ย(ครับ) ไปไหมครับ จะได้ไปด้วยกัน

ปล. Thx พี่ Poo9 ครับ ผมไม่เก่งหรอก ยังอ่อน

#25 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 10 March 2009 - 04:37 AM

ว่าแต่ใช้ได้แต่จอยโยกหรือครับ

แล้วเลือกตัวละครพิเศษได้มั้ยนี่ พวก แดน ซากุระ โรส แคมมี เกน โกคิ โกเคน เซธ

แล้วปุ่มสามารถตั้งชอทคัทได้มั้ย? ในกรณีที่ใช้จอยสติคผมว่าคงมีคนตั้ง 3 ปุ่มอะไรมั่งแหล่ะ

#26 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 March 2009 - 09:32 AM

น่าสนแหะ ไปเล่นขำๆดีกว่า

#27 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 March 2009 - 10:40 AM

ผมไม่ได้จอยโยกเลยอะครับ ถนัดแต่จอย PS3 ธรรมดามากกว่า

#28 markus

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 March 2009 - 11:41 AM

ขอโทษด้วยครับ
ผมลืมลงรายละเยดเรื่อง "จอยที่ใช้ในการแข่งขัน" ไป

สำหรับ จอยที่ใช้ในการแข่งขันจะเป็น

"จอบอาเขตแบบ 6 ปุ่ม สั่งทำจากคุณ Acid ครับ
แต่ถ้าไม่ถนัด สามารถนำจอยมาเองได้ครับ (จอย PS3 หรือ จอยอาเขตแบบ 6 ปุ่ม) ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ
ยังไงก็สมัครกันเยอะๆนะครับ

ขอบคุณครับ

#29 markus

Posted 10 March 2009 - 12:21 PM

เรื่องตัวละคร
ใช้ได้ทุกตัวครับ
ส่วนเรื่อ
งปุ่มบน PS3 ห้ามตั้ง Shortcut ครับ

#30 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 10 March 2009 - 12:36 PM

ผมเสนอให้เพิ่มกติกาว่า ในตอนที่ก่อนจะสู้ให้ผู้เข้าแข่งบอกตัวละครที่จะเล่นให้กรรมการทราบล่วงหน้า(ล๊อคตัวที่จะใช้ไว้ล่วงหน้า)
โดยที่ไม่ให้ผู้เล่นแต่ละฝ่ายรู้ว่าคู่แข่งจะใช้ตัวอะไร แล้วเวลาแข่งก็ให้ใช้ตัวนั้นครับห้ามเปลี่ยน(เฉพาะแมทช์นั้นๆ)
ทำแบบนี้ผมว่าจะได้แฟร์ๆไม่มีการกั๊กรอเวลาเลือกตัวละครที่ได้เปรียบอีกฝ่าย หรือตัวแก้ทางกันครับ
แนวคิดคล้ายๆ Blind Pick ใน ST2 hd remix ครับ

Edited by TONBO, 10 March 2009 - 12:40 PM.

#31 markus

Posted 10 March 2009 - 12:58 PM

รับทราบครับ
จะรับไว้พิจารณาครับ

#32 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 10 March 2009 - 01:28 PM

หากใช้จอยโยก ตูไป คอนเฟิร์ม !! 1894c7a1.gif

เล่นแค่ 2 ตัวละคร เท่านั้น เลือกมาอยากเจอตัวไหน หุๆ yoyo_55.gif
1. แซนกิ๊ฟ
2. บังก้า

ขอเสนอแนะไอเดีย เรื่องกติกาการแข่งขัน นิดหนึ่ง... (เผื่อว่าคนดูจะลุ้นและมันส์มากขึ้นน่ะครับ หุๆ) 04a97f13.gif

1. รอบแรกๆ เล่นกัน ชนะ 2 ใน 3 Match (Match หนึ่งตั้งซะ 5 rounds)
2. รอบ 16 คน และ รอบ 8 คน เล่นกัน ชนะ 3 ใน 5 Match (Match หนึ่งตั้งซะ 5 rounds)
3. รอบรองชนะเลิศ และ ชิงชนะเลิศ เล่นกัน ชนะ 4 ใน 7 Match (Match หนึ่งตั้งซะ 5 rounds)

Edited by classic, 11 March 2009 - 03:05 PM.

#33 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 10 March 2009 - 01:32 PM

QUOTE (tak2002 @ Mar 10 2009, 04:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเอาจอย ไปเองได้มะครับ จอยโยกของ ทั่นป๊อป แบบว่า ไม่อยากใช้อ่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ไม่ถนัดน่ะสิ พี่โต เว้ย(ครับ) ไปไหมครับ จะได้ไปด้วยกัน

ปล. Thx พี่ Poo9 ครับ ผมไม่เก่งหรอก ยังอ่อน

ไม่ไปอ่ะขอดูอยู่บ้านดีกว่า แบบว่าขี้เกียจไปอ่ะ yoyo_55.gif ดูตั้กแข่งดีกว่า

#34 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 10 March 2009 - 09:50 PM

QUOTE (markus @ Mar 10 2009, 12:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องตัวละคร
ใช้ได้ทุกตัวครับ
ส่วนเรื่อ
งปุ่มบน PS3 ห้ามตั้ง Shortcut ครับ

แล้วตัวละครต้องใช้ตัวเดียวทั้งงานมั้ย หรือจบแมทช์แล้วเปลี่ยนตัวได้ครับ

อ้อ อีกอย่าง ถ้าใช้จอยสติคน่าจะอนุโลมให้ตั้งช็อทคัทได้นะครับ เพราะจอยสติ๊กมันคงกด โฟกัสแอทแทคหรืออัลตร้าค่อนข้างยากน่ะครับ แล้วผมว่าคนใช้จอยส่วนใหญ่ก็คงตั้งชอทคัทกันไว้ด้วย ไงฝากไว้พิจารณาอีกเครื่องครับ

ป.ล. ยืมจอยคุณตั๊กเล่นผมฝีมือผมจะดีขึ้นมั้ยอ่ะ ฮ่าๆ

QUOTE (InFiNy @ Mar 10 2009, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ไปอ่ะขอดูอยู่บ้านดีกว่า แบบว่าขี้เกียจไปอ่ะ yoyo_55.gif ดูตั้กแข่งดีกว่า

มาดิท่าน รักสตรีทแต่ไมามางานสตรีทได้ไง ....

#35 peXXeq

เซียนเกม

Posted 11 March 2009 - 01:12 AM

เอ่อ ฝั่งซ้ายกับฝั่งขวา นี่มีปัญหากันไหมครับ

อยากให้ได้เล่นทั้ง ซ้าย และขวา อย่างละเท่าๆ กัน ต่อคู่อะครับ

หรือว่า เซียนๆ แล้วไม่มีปัญหา

#36 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 11 March 2009 - 02:56 PM

QUOTE (peXXeq @ Mar 11 2009, 01:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ ฝั่งซ้ายกับฝั่งขวา นี่มีปัญหากันไหมครับ

อยากให้ได้เล่นทั้ง ซ้าย และขวา อย่างละเท่าๆ กัน ต่อคู่อะครับ

หรือว่า เซียนๆ แล้วไม่มีปัญหา

หากจอยโยกเทพๆ ผมว่าไม่มีปัญหาไม่ว่าจะอยู่ฝั่งไหนนะ ผมใช้จอยโยกโฮริ ถูกๆ ยังไม่มีปัญหาเลย คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

#37 markus

Posted 11 March 2009 - 06:11 PM

เพิ่มเติมกติกาการแข่งขัน G2C Street Fighter 4 เรื่องการเลือกตัวละคร

- ในการแข่งขันผู้เข้าแข่งขันจะต้องบอกตัวละครที่ใช้กับทางทีมงาน ก่อนเข้าแข่งขันในรอบของผู้เข้าแข่ง
เพื่อจะได้ไม่เป็นการได้เปรียบเสียเปรียบในการเลือกตัวละครที่เล่นก่อนหรือหลัง
- ในการแข่งขันผู้เข้าแข่งไม่จำเป็นต้องเล่นตัวละครเพียบตัวเดียวจนจบทั้ง Tournament สามารถเปลี่ยน
ตัวละครในแต่ละรอบที่ผู้เข้าแข่งลงแข่งได้ตามความสามารถ

ตามนี้ครับ

#38 gap555gboy

Posted 11 March 2009 - 10:07 PM

ไปกลัวโดนเคี้ยวหมูอะดิเนี่ย เหอๆ

#39 KillerQ

Posted 12 March 2009 - 10:28 PM

ฝากเรื่องจอยสติ๊ก ถ้าใช้จอยสติคน่าจะอนุโลมให้ตั้งช็อทคัทได้นะครับ เพราะจอยสติ๊กมันคงกด โฟกัสแอทแทคหรืออัลตร้าค่อนข้างยากน่ะครับ เห็นด้วยอย่างมากนะครับถ้าตั้งช็อตคัทได้ผมคงไปแข่งด้วย เป็นอีกทางเลือกให้ผู้เล่นจอยสติ๊ก

#40 acid

Posted 13 March 2009 - 09:37 AM

เรื่องจอย มือนะครับ ผมว่าการแข่งขัน ทุกรายการ ในเมืองนอกจะไม่ยอมให้ใช้ ระบบ ตั้งปุ่ม 2 ปุ่ม นะครับ แนวคิดก็จะดูว่าเกม นั้น โดย ปกติ arcade เล่นกัน
กี่ปุ่ม ก็ จะเอา จำนวน ปุ่ม ตาม นั้น ถ้า case จอย มือ ตั้งปุ่ม ได้ แล้ว จอย โยก ตั้งปุ่ม ไม่ได้ แล้ว ถ้าคนที่เล่นจอยโยกถามกรรมการ ว่า ของผม ทำไมตั้งไม่ได้ แต่ พวก จอย มือ ตั้ง ได้ มันก็จะเกิด ข้อกังขาได้ ครับ ถ้า จะ ใช้ ก็ต้อง ใช้ ทั้ง คู่ ถ้าจะไม่ใช้ ก็ไม่ต้องใช้ทั้งคู่ครับ แล้ว อีก อย่างการ ตั้ง ปุ่ม ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ก่อนเล่น ก็ต้องมานั้งตั้ง มันเป็นการ ลำบากครับ ไม่งันทุกคนก็ต้อง vote ไปเลยว่า ใช้ การตั้งปุ่ม ได้ ทั้ง จอย โยก และจอย มือครับ ถ้าอย่างนั้นก็ จะดี กว่า ใช้ได้ อัน ใช้ไม่ได้อันครับ แต่ที่จริง การแข่งขัน เราควรเล่นตามค่า ปกติ ของเกมจะดีที่สุดครับ