`
←  RPG Corner
Logo
»

demon soul เป็นเกมส์ แนวไหนครับ

nufon's Photo nufon 03 Mar 2009

ตอนแรก เห้น trailer คิดว่าน่าจะประมาณ act+rpg เห็น ภาพแล้วมีด กับออกแนวตะวันตก เลยไม่ค่อยสนใจ
พอเห็นโพสต์ กันเยอะ เลยชักสงสัยว่า เป็นเกมสืแนวไหน ประมาณเกมส์ไหน สนุกยังไง เผื่อจะไปหา มาเล่นบ้าง (ผม่ไม่เคยเล่น kingfield ครับ)

B_BanK's Photo B_BanK 03 Mar 2009

เหมือนพวก Diablo เลยครับ
ลุยตาม ดันแล้วก็หาของ
มีทำตี้ มีล่า เนดบอส

ที่สำคัญ คุณจะเป็น soul บ่อยมากๆ 5555+

yeekung's Photo yeekung 03 Mar 2009

เป็นเกม action rpg น่ะครับ เล่นยากนิดนึงแต่สนุกน่ะครับ ฝึกความอดทนดี

ไปดูที่ปักหมุดจะดีกว่าน่ะครับ

Tee01's Photo Tee01 03 Mar 2009

คำเตือนเล่นแล้วระวังเลิกยากนะครับ

nightdao's Photo nightdao 03 Mar 2009

onlineยังไงกันเนี่ย มีหินแล้วแต่ใช้ม่เห้นได้เลย แล้วพอเดินไปตกจุดรับ คนตั้งป้ายสีฟ้ารอ ไปคุย มันก็failed ตลอด เซง เครียด อยากonline

coco's Photo coco 03 Mar 2009

ตกลงKZ2ไม่หนุกใช่ป่ะเนี่ย เหอๆ คิดง่ายๆถ้าเล่นแบบออฟไลน์ก็จะประมาณที่แต่ละท่านว่ามา พอเป็นออนไลน์ก็จะเป็นแนว MMORPG ไปเลย

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 03 Mar 2009

ยากเกินพอดีรึป่าวครับ ผมไม่ค่อยเก่ง

Indyhell's Photo Indyhell 03 Mar 2009

เกมส์นี้คือเกมส์ที่ถูกมองข้ามได้ไหมครับ?

blueblood's Photo blueblood 03 Mar 2009

เกมส์นี้ ขั้น ยาก ค่อนไป ทางยากมากคับ
แต่สนุก นะคับ

Darkberry's Photo Darkberry 04 Mar 2009

Diablo ผมว่ามันง่ายมากนะ แต่นี่มันขั้นยากเลยทีเดียว

~veemail~'s Photo ~veemail~ 04 Mar 2009

QUOTE (Indyhell @ Mar 3 2009, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมส์นี้คือเกมส์ที่ถูกมองข้ามได้ไหมครับ?

ได้ครับถ้าไม่ชอบเกมส์ยากๆ
เพราะเกมส์นี้มันยากมากๆ แค่เจอพวกลูกน้องมาทีละสองตัวผมก็ตายไปเป็นสิบรอบแล้ว

XIVIUS's Photo XIVIUS 04 Mar 2009

ผมไม่สันทัดเกมแอ็คชั่นเลย ยกเว้นเกมเดียวที่เล่นจนจบ God of War ถ้าเกมนี้เล่นแนวนั้นแล้วออนไลน์ด้วยก็น่าสนนะ
แต่เท่าที่อ่านมาว่ายาก คงไม่เล่นละอ่า